• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin nhắn khi nhận trên TD2

vudungbg2877

Các bác cho hỏi, em dùng con HT2,trước kia khi nhận tin nhắn , chữ rất rõ ràng. Từ khi up Rom 6.5( bản chính thức), em thấy tn nhận được chữ bé tí,nét chữ mảnh và mờ. Trông như hàng HỒ CẨM ĐÀO ấy. Vậy nó bị sao vậy a?:((

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác cho hỏi, em dùng con HT2,trước kia khi nhận tin nhắn , chữ rất rõ ràng. Từ khi up Rom 6.5( bản chính thức), em thấy tn nhận được chữ bé tí,nét chữ mảnh và mờ. Trông như hàng HỒ CẨM ĐÀO ấy. Vậy nó bị sao vậy a?:((
Máy bạn HardSPL chưa vậy? Mình thấy chữ trên 6.5 có bị thế đâu nhỉ.

vudungbg2877

Mình cũng không biết máy HardSPL chưa, nhưng mấy bữa trước mang qua trung tâm bảo hành họ up Rom 6.5 rồi. Bản chính thức. Muốn kiểm tra Hard SPL rồi hay chưa thì làm thế nào hả Kiên?

ThaiChienvn

Mình cũng không biết máy HardSPL chưa, nhưng mấy bữa trước mang qua trung tâm bảo hành họ up Rom 6.5 rồi. Bản chính thức. Muốn kiểm tra Hard SPL rồi hay chưa thì làm thế nào hả Kiên?
Bạn không phải kiểm tra gì hết, khi Up Rom xong nên Hard lại máy 2 -->3 lần đi. Qua đây tham khảo để Hard nhé.!

ghekua

Bác vào setting/screen/ ---> chọn lại cỡ chữ và chọn clear type xem có được ko. Nhiều rom 6.5 official ko đặt sẵn chế độ này.

vudungbg2877

Muốn biết máy Hard-SPL rồi hay chưa thì làm thế nào hả bạn.Câu hỏi hơi ngố tí nhưng mong được trả lời.

ThaiKien

Super V.I.P
Muốn biết máy Hard-SPL rồi hay chưa thì làm thế nào hả bạn.Câu hỏi hơi ngố tí nhưng mong được trả lời.
Bạn đưa máy về Bootloader, nhìn thông số hiển thị HardSPL. Cách đưa máy về Bootloader bạn có thể xem ở đây.
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=59436