• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin tức giới thiệu SP dùng WM và Palm old .....

Status
Không mở trả lời sau này.

esmartweb

giá cũng hơn atom với atom exec mà, tầm tiền khác nhau thì không thể đem ra so sánh con nào hơn con nào được

khoabonmat

Active Member
Asus P526

GSM 850 / GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900
110 x 58 x 15.4 mm
Weight 115 g
Display Type TFT touchscreen, 65K colors
Size 240 x 320 pixels, 2.6 inches
Ringtones Type Polyphonic (128 channels), Midi, MP3, WMA, WAV
Customization Download
Vibration Yes
Memory Phonebook Advanced
Call records 20 received, dialed and missed calls
Card slot miniSD, buy memory
128 MB internal memoryTI OMAP 850 processor 200 MHz
Data GPRS Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
HSCSD No
EDGE Yes
3G No
WLAN Wi-Fi 802.11b
Bluetooth Yes, v2.0
Infrared port Yes
USB Yes, miniUSB
Features OS Microsoft Windows Mobile 6.0 Professional
Messaging SMS, MMS, Email, Instant Messaging
Browser WAP 1.2.1/2.0
Games Bubble Breaker, Solitaire, order now
Colors Silver
Camera 2 MP, 1600x1200 pixels, autofocus, video, flash
GPS receiver with SiRF Star III chipset
Business Card Recognition
Voice Recognition and Hand-free mode
MP3 Player
Java MIDP 2.0
Sheduler
Voice memo
World time
Currency converter
Stopwatch
Battery Standard battery, Li-Ion 1300 mAh

Vietvnn

Super V.I.P
Con này so với Asus P525 không thấy hơn gì nhỉ? chỉ hơn cái GPS nhưng lại thua con chíp, con này chip có 200Mhz, 8-| hình dáng thì không bằng P525 rồi.

exec1984

Active Member
Cám ơn lời khuyên của các bác, sau khi ra một số của hàng, cầm tân tay Flame, và cả life em thấy quyết định đổi máy thời gian này là chưa hợp lý tẹo nào (ý kiến cá nhân thôi), chưa có chú nào thay được exec cả. chắc phải đợi tới cuối năm rồi

khoabonmat

Active Member
T-Mobile Wing QWERTY Smartphone

T-Mobile đã chính thức đưa ra sản phẩm thay thế cho dòng smartphone MDA bằng T-Mobile Wing. Được sản xuất bởi hãng HTC, sản phẩm này được trang bị các tính năng đa dụng nhất của dòng smartphone.

Chạy trên cả 4 băng tần GSM, hỗ trợ EDGE, màn hình rộng 2.8 inch, thiết kế trượt, bàn phím QWERTY đầy đủ. Nó còn được khoác lên mình bộ cánh mới bao phủ bằng màu xanh êm ái hòa hợp với bộ hình nền của hệ điều hành Windows Mobile 6 đi kèm.

Tuy nhiên mẫu máy này vẫn khá lớn, nặng 169g, thiết kế bảo thủ với kiểu dáng cũ, không có nhiều đột phá. Mặt trước và sau máy được chạm khắc nhẹ nhàng tạo cảm giác nhỏ nhắn và tăng độ cảm nhận của người dùng khi sử dụng máy.

Wing nhỏ hơn 4mm so với người tiền nhiệm MDA của mình. Một thay đổi đáng kể nữa trong mẫu thiết kế là bàn phím QWERTY được mở rộng ra từ phía bên phải thay vì bên trái như trước. Như vậy phím điều chỉnh đa chiều sẽ nằm về phía bên trái màn hình khi bàn phím đang được mở.

Không có cuộc cách mạng đột phá nào cho người sử dụng MDA khi Wing vẫn chưa tăng được khả năng truy xuất và độ thân thiện với người dùng điều mà phần lớn khách hàng thực sự quan tâm.

Thông số kỹ thuật:

Mạng: GSM 850/900/1800/1900MHz
Kết nối: GPRS/EDGE/WiFi
Kích cỡ: 109mm x 58mm x 20mm
Trọng lượng: 169g
Màn hình: 2.8 inch 65 nghìn màu TFT QVGA (240x320 pixel)
Camera: 2 Megapixel
Nhắn tin: MMS/SMS
E-mail: POP/IMAP/SMTP
Bluetooth: Có
Hồng ngoại: Không
Bộ nhớ: 40MB bộ nhớ trong, 44MB RAM, khe cắm microSD
Hệ điều hành: Windows Mobile 6

*
Doodoo

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

Sao lại có cái kích cỡ "GSM 850/900/1800/1900MHz" hả bác?
Cấu hình này cũng không có gì ấn tượng , nhể?

Tamock

Mình cảm giác những người dùng điện thoại BB giống như kiểu một loại fan hâm mộ nào đó, ví dụ như Vespa fans vậy. Xếp của mình thích con này cực dù to đùng. Nhất là hồi xưa trông BB xấu xấu dùng gọi điện cứ như đang ăn cái bánh mỳ kẹp ấy. Nhưng mà người dùng BB thì ca ngợi hết lời, cực kỳ tiện lợi và ổn định, mặc dù phần mềm hỗ trợ BB thì phải nói là rất hiếm.

XuanTruong

Super V.I.P
HTC X7501

Con HTC X7500 ADVANTAGE đã thấy bán ở Việt Nam rồi bạn à

Nếu bạn ở Hà Nội có thể tham khỏa ở đây nha
http://www.nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=2311

Ở Thành phố thì ghé cửa hàng ĐTDĐ M&N O2 thử xem ( ủng hộ anh em trên PV cái ):D:D:D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8218

@ Đồng chí nào trên PV sử dụng con này,rãnh cho mình xem và vọc cái nha:)):)):))

Có thằng X7501 chưa Bạn Huycl2507? có thông tin gì về nó ở việt nam chưa Bạn nhỉ?

spring4ever

nhìn nó như một cái ultraportable laptop ấy nhỉ? Giá của nó tầm bao nhiêu các bác (hàng xách tay ấy)

nugift

Active Member
Có thằng X7501 chưa Bạn Huycl2507? có thông tin gì về nó ở việt nam chưa Bạn nhỉ?

Sao bạn quan tâm đến nó thế? Nó chỉ khác 7500 ở chỗ WM6 mà thôi. Còn lại tất cả đều giống mà!:D

Huycl2507

Mình chưa thấy nơi nào rao con này hết bạn ơi:D,khi nào thấy nhất định sẽ post lên để anh em ai có "máu" thì mua rồi cho mình thưởng thức cái;)

Sao bạn quan tâm đến nó thế? Nó chỉ khác 7500 ở chỗ WM6 mà thôi. Còn lại tất cả đều giống mà!:D

Sao lại không quan tâm chứ bạn,Rom WM06 gốc không có các lỗi lặt vặt như các bản Rom buil rồi sao:D

Con X7500Ameo chả khác nhau gì cả,chỉ khác 2màu đen trắng,thế mà nhiều tay chơi vẫn chơi X7500 đó (mắc hơn mấy trăm đồng:D).

Điểm khác giữa HTC X7500 và X7501
X7500 có Camera trước ,HĐH Windows Mobile 5.0.
X7501 không có Camera trước,HĐH Windows Mobile 6.0

@anh em nào ở TP có xài con này,vui lòng mở rộng vòng tay cho mình xài ké 1ngày cái;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Nghe Huycl2507 nói vậy thì thằng X7500 dùng được video call và chạy HDH WM5, còn X7501 dùng WM6 kể ra cũng hơi khó lựa chọn mặc dù ở việt nam chưa hỗ trợ video call, nhưng WM6 là rom gốc đương nhiên dùng sẽ tuyệt vời:-?:-?:-?
Mình chỉ kết màu máy của hai thằng này thế mới lạ chứ??? Chờ tin tức của Huycl2507 vậy. Thân chào!!!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Mẫu smartphone mới của ASUS

ASUS hãng đại gia trong làng máy tính tiếp tục thử thách mình trong lĩnh vực sản xuất điện thoại di động khi giới thiệu sản phẩm một loạt những mẫu điện thoại mới.

ASUS P526

Sản phẩm được tích hợp những công nghệ tiến tiến nhất, trải nghiệm người dùng qua các giải pháp thực tiễn và sự thuận tiện trong thao tác. Sử dụng công nghệ 3G và hệ điều hành mới nhất hiện nay Windows Mobile 6 cùng chức năng GPS giúp bạn có thể xác định vị trí của mình dù bạn ở đâu

Windows Mobile 6 Professional cho phép người dùng sử dụng chức năng Window Live cho các kết nối tức thì qua internet, các ứng dụng gọi và tìm kiếm thông minh.

SUS M530w

Với hệ điều hành Windows Mobile 6 tiêu chuẩn, mẫu điện thoại này có thể cung cấp cho doanh nhân những tính năng hữu ích như tính linh động và tính lưu động cao đặc biệt nhất là các ứng dụng văn phòng.

Sử dụng bàn phím QWERTY giúp dễ dàng hơn trong việc gửi tin nhắn và e-mail. Các tính năng của Window mobile giúp người sử dụng gửi và nhận tin, cung cấp những thông tin cần thiết giúp người dùng đưa ra những thông tin quan trọng trong kinh doanh.

Windows Mobile 6 Standard mang lại lợi ích vô cùng lớn nhờ chức năng ActiveSync, cho phép chuyển đổi dữ liệu từ điện thoại lên server. Trong trường hợp điện thoại bị mất và bạn vẫn giữ được mật khẩu bạn có thể dễ dàng chuyển dữ liệu sang chiếc điện thoại khác.

SUS P735

Mẫu điện thoại này giúp người sử dụng đầy đủ các tính năng của dịch vụ 3G và tích hợp khả năng kết nối mạng, truyền hình di động, các ứng dụng đa phương tiện và nhiều tính năng dành cho doanh nhân. Với P735, dù bạn ở đâu trên trái đất này bạn vẫn có thể truy cập những thông tin cần thiết cho công việc.

Chức năng nâng cao cho công việc như tính năng nhận dạng Card Visit, lập kế hoạch họp hay hội thảo từ xa. Đặc biệt hơn bạn còn có thể quét và lưu trực tiếp danh thiếp cho từng người bằng sản phẩm này.
(Theo Mobilenet)

Nhớ đăng bài đúng box Tuấn nhé.

Last edited by a moderator:

phucgtvt2008

Tính năng thì Cool thật ,nhưng kiểu dáng thì không được đẹp lắm .Sao bác không up luôn cả các thông số kĩ thuật của nó cho anh em đánh giá .

Born2loveU

Member
Mình thấy chẳng có bàn phím Qwerty nào qua được Exec - cả về hình thức, tính tiện dụng & cảm giác khi thao tác.

Status
Không mở trả lời sau này.