• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIN TỨC : HTC BẮT ĐẦU LỘ TRÌNH MỞ KHÓA BOOTLOADER (CẬP NHẬT 3/9/2011)

ancola66

Super V.I.P
HTC MỞ KHÓA BOOTLOADER

Hôm nay HTC đã chính thức mở BOOTLOADER cho SENSATION và EVO qua bản Cập nhật 1.45.401.2 qua giao thức OTA. Các Version máy được hỗ trợ có tên trong ảnh minh họa.

Các bạn tham khảo tại đây, và chờ đợi cho các phiên bản của các khu vực khác nhau:p

http://htcdev.com/bootloader/

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Bác co hỏi chút.
Trong trường hợp đã S-OFF rồi thì bây giờ sẽ phải trở về ROM Ship sau đó Up HTC lên 1.45 bình thường đúng không bác?

ancola66

Super V.I.P
Bác co hỏi chút.
Trong trường hợp đã S-OFF rồi thì bây giờ sẽ phải trở về ROM Ship sau đó Up HTC lên 1.45 bình thường đúng không bác?
Nếu bạn đã S-OFF thì phải S-ON trở lại sau đó sẽ đợi nó báo có UPDATE OTA và sau đó là UNLOCK BOOTLOADER (Như phiên bản EU hiện nay)

txdv84

Nếu bạn đã S-OFF thì phải S-ON trở lại sau đó sẽ đợi nó báo có UPDATE OTA và sau đó là UNLOCK BOOTLOADER (Như phiên bản EU hiện nay)

Lẽ ra hãng HTC phải làm thế này ngay từ đầu có phải tốt không, làm anh em nghiên cứu và chờ đợi mất quá nhiều thời gian. Lúc nào có phiên bản Châu Á thì bác thông bác cho anh em biết với nhé, nhân tiện hướng dẫn cách S-ON một cách chi tiết lại cho anh em luôn! Thanks bác!

teranosaus

Sau khi mở khóa đc bootloader thì có cần root nữa không ạ, mình nghĩ bước mở khóa bootloader chỉ là S-OFF còn vẫn phải làm tiếp bước root máy mới có thể sử dụng pm yêu cầu root hoặc up rom cook đúng không ạ?

chicken1608

Lẽ ra hãng HTC phải làm thế này ngay từ đầu có phải tốt không, làm anh em nghiên cứu và chờ đợi mất quá nhiều thời gian. Lúc nào có phiên bản Châu Á thì bác thông bác cho anh em biết với nhé, nhân tiện hướng dẫn cách S-ON một cách chi tiết lại cho anh em luôn! Thanks bác!
Bác S-ON trở lại bằng cách xem file này nhé http://download61.mediafire.com/ayho...r+Warranty.rar
Mà hình như cái này S-ON trên linux

Chỉnh sửa cuối:

lebinh__hung

máy chưa off thì đăng ký account rồi tiến hành từng bước trên web để off

máy đã off rồi thì update qua ota đâu có liên quan gì đến on đâu, chỉ cần quât lại cái rom ship để xóa recovery và root đi là dc mà

chả lẽ htc nó cho off rồi sau này các máy đó hết update các bản cập nhật hoặc rom 2.3.4 hoặc 4.0 sau này dc à,

thật vô lý nếu htc cho off từ chính htc mà hết cập nhật qua ota dc

off là htc cho phép có thể up rom cook thoải mái khi cài recovery, chứ đâu phải off rồi là hết cửa cập nhật ota từ htc đâu.

chicken1608

Hình như S-On trở lại nếu không thành công thì máy bị Brick phải không bác Ân. Máy Brick cứu được không hay là thành cục gạch

dienluc510

Hình như S-On trở lại nếu không thành công thì máy bị Brick phải không bác Ân. Máy Brick cứu được không hay là thành cục gạch
Mình đọc lõm bõm bên XDA có câu này "If you fail then you might Brick your Device!" nên cũng không dám S-ON nữa, thôi thì đợi khi nào có anh nào làm cái hướng dẫn cụ thể bằng tiếng việt thì làm chứ bập bõm thế này em nó thành cục gạch thì toi !:O

teranosaus

Máy của mình-bản Châu Á *.*.707 đã có bản update lên bản Cập nhật 1.45.707.1 qua giao thức OTA. Đang update, up xong phát sẽ thử cài những pm yêu cầu root xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

holitraco

Máy của mình-bản Châu Á *.*.707 đã có bản update lên bản Cập nhật 1.45.401.2 qua giao thức OTA. Đang update, up xong phát sẽ thử cài những pm yêu cầu root xem sao.
Chỉ mở khoá bootloader thôi, còn rescovery và root vẫn pgair thực hiện theo hướng dẫn của acola66

sumcat

T-Mobile thì sao nhỉ, ai có link rom ship 2.3.4 t-mobile thì cho mình với

Tuan1984

Các bác cho em hỏi : Máy em vừa update lên 2.3.4 qua OTA của hãng . Vậy bây giờ em muốn cài Rom Cook lên thì tiếp theo phải Recovery và Root máy thì mới cài được hả Bác.Em mới dùng Android nên còn non kinh nghiệm quá.Mong các Bác chỉ giáo dùm !

teranosaus