• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Tức] Nokia 5800 Sẽ Được Cập Nhật FW Mới ???

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Thông tin từ trang Support của Nokia Forum là 5800 sẽ tiếp tục được nâng cấp FW mới,liệu lần này có phải là FW v60 hay không? :D
1 người dủng 5800 đã post bài thắc mắc trong forum của Nokia về vấn đề máy báo bộ nhớ đầy khi kết nối ở chế độ PC Suite

when I conect my 5800 in PC Suite mode it show me it's full memory

but in Mass storage I have free size about 4GB

???????????
Vả Admin đã trả lời thế này :D

Hi all,

and thank you for reporting this and giving your details about this problem.

We have been informed by Nokia that this issue will be addressed in the next sw update for the Nokia 5800. The exact date is not yet confirmed but it is estimated to be around mid-November.

Theo lời phát biểu trên thì có thể FW mới cho 5800 sẽ được ra mắt vào giữ tháng 11 này.Hy vọng sẽ sớm có bản nâng cấp mới cho 5800
1 tin tốt cho người sử dụng 5800.Không biết sẽ có điều gì mới trong bản nâng cấp này,lên Sym^3 chẳng hạn :D:))

Nguồn tham khảo

http://discussions.europe.nokia.com...-Suite-mode/td-p/743651/highlight/true/page/2

DM : http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=33321.0

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

nhưng khi xem qua các bài viết nói giửa tháng 10 nhưng 3 ngày nửa là tháng 11 rồi, cái bộ nhớ đầy chỉ bị ở windown 7 thôi

Jackdao

Người ta bảo là khoảng giữa tháng 11 mà. Hy vọng là có nhanh nhanh để anh em còn nghịch tiếp

wimax16vnn

"mid- November" là giữa tháng 11 mà, mod Truonghan dịch sai rồi
sẽ dc nâng cấp FW thôi, chứ chuyện lên sym^3 là ko có với s60v5, có chăng chỉ là 1 số nâng cấp của sym^3 sẽ dc đưa xuống s60v5- vậy cũng đã đủ thỏa mản ngdùng s60v5 rồi
Mong sớm ra mắt, hy vọng tháng 11 này sẽ có 1 cuộc nâng cấp FW cho các thiết bị s60v5, các "đàn em" 5k8 (5530 523x) sẽ có trc, ông anh "già nua" 5k8 sẽ có sau

assassinzero

Mình chỉ hy vọng RAM of 5800 lên dc 80Mb thôi:) Chứ bây giờ chạy đa nghiệm cứ báo bộ nhớ đầy. Thay đổi dc cái giao diện menu nữa :).
Lại tiếp tục chờ :)

TungBach

mắc màn chờ thôi \-/\-/;;) . từ khi lấy quả 58 về nó bắt mình làm việc mệt mỏi kô cho nghỉ ngơi chút nào:(:p>:)

galabuon

release mà để fix lổi memory là tiêu :))

- ko lên s3 cho x58 đâu, con c5-03 chuẩn bị ra , nokia còn để giao diện x58 kìa

ngyntom

bây giờ chỉ biết hy vọng thôi, nếu sym^3 thì đáng để nâng cấp chứ chỉ nếu nâng cấp nhỏ và k hack đc thì sử dụng c6 hay n97 cook này vẫn tốt hơn

mathanh

ram 5800 không đáp ứng được symbian 3^ đâu, ham làm chi, chạy cái c6 và n97 thì đã hiểu rồi

qua bên dm xem thấy có người yêu cầu chuyện kô tưởng, ram thì đồi 80mb trở lên còn đòi symbian 3^ mới ác chứ, tíu thiệt, họ cứ tưởng 5800 là siêu dế

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Hack lên nguy hiểm à, nếu mà hack lên thì ko thể sử dụng CORE C6 nữa và đồng nghĩa với việc phải chờ PNHT tung ra CORE mới, mọi việc lại bắt đầu từ số 0.

Nếu lên đc SYM^3 thì còn ham ( Khó có cơ hội ), chứ nâng FW bình thường thì...

galabuon

bây giờ chỉ biết hy vọng thôi, nếu sym^3 thì đáng để nâng cấp chứ chỉ nếu nâng cấp nhỏ và k hack đc thì sử dụng c6 hay n97 cook này vẫn tốt hơn

chờ 11.11.10 nokia mt ra fw còn hay hơn =))

ohannguyent

dù gì thì vẫn có cái để chờ đợi. Trước đây từng có chuyện Nokia đưa bản sym^3 cho x58 thử nghiệm trước khi vào sản xuất đại trà. Ko biết thế dù khả năng lên s^3 là mong manh nào nhưng ko phải ko có cơ hội. Cứ mong đợi, ước ao để rui hạnh phúc hay thất vọng thì cũng đáng, vì niềm đam mê, tình yêu dành cho 5800. I love u, 5800.

galabuon

cải tiến mong đợi cho fw 6.0 từ nokia là tăng thời gian chờ lên 25 ngày và cho cpu chạy 600mhz là mừng rồi. noài ra ko tham gì thêm

ohannguyent

cải tiến mong đợi cho fw 6.0 từ nokia là tăng thời gian chờ lên 25 ngày và cho cpu chạy 600mhz là mừng rồi. noài ra ko tham gì thêm

nhìn cái slogan là thấy tham rùi chứ ko tham gì? Cpu chạy 600 mà còn đòi pin 25ngày à?!!

mathanh

gắn cục pin 25000mAh vô thì chờ được hơn 25 ngày liền chứ gì, còn cpu đi ra chợ nhật tảo kêu họ độ lên 1000mhz luôn là chạy ầm ầm

Status
Không mở trả lời sau này.