• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Tức] Nokia 5800 Sẽ Được Cập Nhật FW Mới ???

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangphuong285

Chắc là thêm được HS của N97 là hết thui . Chứ nâng lên Sym3 thì chắc ra 5800 pro . Hehe. Tớ chuẩn bị cho em nó ra đi rùi . Mua C6 -02 thui .

mrquyen1993

theo dõi cái này từ trưa nhận thấy mọi người đề quyết định cho 5800 ra đi để rước e mới về công nhận nếu có FW mới cùng lắm = N97 là cùng thôi thì e 5800 của mình đã hơn 1 năm rồi mình không nỡ xa nó nhưng rồi có 1 ngày mình sẽ tậu 1 con mới như các huynh đệ vậy ko biết Symbian 5th sẽ đi về đâu:(

ohannguyent

theo dõi cái này từ trưa nhận thấy mọi người đề quyết định cho 5800 ra đi để rước e mới về công nhận nếu có FW mới cùng lắm = N97 là cùng thôi thì e 5800 của mình đã hơn 1 năm rồi mình không nỡ xa nó nhưng rồi có 1 ngày mình sẽ tậu 1 con mới như các huynh đệ vậy ko biết Symbian 5th sẽ đi về đâu:(

rùi nó sẽ về tay những người mua nó chứ đâu!?! Và ko biết có ai biết mà cook mod cho em nó ko nữa... Hic mình ko nghĩ là mình sẽ bán nó đi, mình sẽ dùng nó cho tới ngày nó ra đi... Mình nghĩ là mình hiểu và có thể tùy biến nó tốt hơn...

Hoden

Super V.I.P
cũng có thể sym^3 lắm :-? vì 5800 xưa nay là chuột bạch cho các dòng máy phát triển mà.là máy cảm ứng đầu tiên của nokia. chỉ tội ram,rom yếu quá.

mucelago

Active Member
cũng có thể sym^3 lắm :-? vì 5800 xưa nay là chuột bạch cho các dòng máy phát triển mà.là máy cảm ứng đầu tiên của nokia. chỉ tội ram,rom yếu quá.

Hy vọng thôi, nhưng đừng đặt hết niềm tin kẻo bị hố như những lần trước à. Nhớ nội cái vụ homescreen N97 cho 5800 cứ âm ĩ mãi từ firmware 21.0.025 rồi qua 1 loạt đời firmware trong gần 2 năm vẫn chẳng thấy đâu. Cũng may nhờ có PNHT ra tay anh em mới đc vọc homescreen N97 chứ ko thì...

ohannguyent

cảm ơn vì có người đồng cảm với mình, mình cũng mong một tương lai tốt cho 5800.

thanhtamlx

SYM^3_LITE (hoặc sym^3_mini) là cùng:D. Khả năng lên C6 là cao nhất.

Hoden

Super V.I.P
nhìn lại sơ lượt các phiên bản cập nhật của 5800 mà nghĩ !
ngày xưa khi mới ra mắt phiên bản đầu tiên thì biết bao nhiêu là lỗi ,đổi màu. cảm ứng tệ ..v..v..
và hôm nay nhìn lại nó tiến bộ vượt bật, vuốt trược êm ái, còn cho ra fw mở giúp các bạn tùy biến.
và hôm nay cũng có thể sẽ cho ra phiên bản hay hơn có thể không là sym^3 mà là bản 60..... với tính năng vượt trội.hoạc có lẽ là dấm chấm hết ở 5800 :)):))

con này mà lên symbian^3 chắc c6-01hết ai mua lun wa.chip vs ram thế kia thì sao chạy nổi,e mong nokia nó bán phụ tùng thay chip giống máy tính ak,nói như a mathanh mua chip 1ghz thay dzo=)). Ra fw mới chắc là sửa lỗi típ chư ko có jk đâu.mà e thắc mắc cái là mấy cái n8, c7 c6 cũng xài chip ARM 11 giống 5k8 thì fải.mà 5k8 tốc độ 434mhz hay 192mhz .̉ đọc là mình đọc chỗ nào nhỉ?

Nếu mà chơi Sym3 thì chờ C6-02 thui . Giá khoảng 6.5t là vừa đẹp lại vừa rẻ nữa.

bác nhầm rồi c6-00 mới xài symbian^1 gjống 5800 n97,c6-01 là xài symbian ^3 rồi làm jk có c6-02,mà con c6-01 ngon thiệt rẻ đẹp nữa chứ,mà ngèo nên fải chung thành vs con 5800 thui,hj,mà 5800 cũng đâu co xuống giá nhìu => khá ngon oy,hj,vọc cũng đã:))

hoangphuong285

bác nhầm rồi c6-00 mới xài symbian^1 gjống 5800 n97,c6-01 là xài symbian ^3 rồi làm jk có c6-02,mà con c6-01 ngon thiệt rẻ đẹp nữa chứ,mà ngèo nên fải chung thành vs con 5800 thui,hj,mà 5800 cũng đâu co xuống giá nhìu => khá ngon oy,hj,vọc cũng đã:))
À há . Chờ nốt Fw này xem thế nào đã rùi xử lý bước tiếp theo. Thui hông spam nữa.

mucelago

Active Member
nhìn lại sơ lượt các phiên bản cập nhật của 5800 mà nghĩ !
ngày xưa khi mới ra mắt phiên bản đầu tiên thì biết bao nhiêu là lỗi ,đổi màu. cảm ứng tệ ..v..v..
và hôm nay nhìn lại nó tiến bộ vượt bật, vuốt trược êm ái, còn cho ra fw mở giúp các bạn tùy biến.
và hôm nay cũng có thể sẽ cho ra phiên bản hay hơn có thể không là sym^3 mà là bản 60..... với tính năng vượt trội.hoạc có lẽ là dấm chấm hết ở 5800 :)):))

Dấm mà chấm thì chua lắm bác hoden ơi...=))
Thôi đừng đặt hy vọng vô Nokia chi cho mệt bà con à, với lại 5800 cũng đã đến tuổi phải thay máy rồi ( 2 năm tuổi ).
Hiện giờ có 2 lựa chọn, ai dư tiền thì làm luôn em N8 xài cho nó đã, ai thiếu tiền ráng chịu khó xài FW N97 thêm 1 thời gian và ráng cài lên N8 luôn.

assassinzero

Nghe máy bác bàn thế, e cũng muốn đổi N8 lắm. nhưng dành dụm bấy lâu mới dc 10tr :( Đổi thì thấy tiếc quá :(

Status
Không mở trả lời sau này.