• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình trường khói lửa & những bài học ( ko hề chém )

chaopac

bác ơi, chỉ em mấy chiêu chém qua mạng, đang chém mấy "..." qua yahoo mà trình độ còn kém quá ạh :D

01686539527

em này giành cho bác nào thích quen gái hàng nét :D
em thứ 5:Linh cô nương-Nguyễn Thuỳ Linh

mình là khách quen của hàng net số 116 bùi thj xuân-quán Tom Pub và cũng là quán karaoke

mình hay ra đó đọc tin dăng bài và chơi điện tử,khách quen từ hồi cấp 3 nên sau 5-6 năm thì chủ quán đó với cả mình thân lắm

vào 1 ngày đẹp trời,Linh cô nương xuất hiện
có thể nói,nguyên nhân gây tai nạn ngoài đường chính là LInh cô nương
đẹp,1 vẻ đẹp kiêu sa, dư dả,được chăm sóc đầy đủ,nếu mà đi thi hoa hậu thì mình nghĩ ban giám khảo cũng choáng mất 1 lúc :D:D

3 vòng chuẩn,chiều cáo ổn,thân hình và khuân mặt cùng với thời trang thì thôi rồi lượm ơi
bước vào quán 1 cái là có bao nhiêu đấng mày râu cũng phải quay ra ngước nhìn

lúc đó em nó đy xe dylan hồng
nhìn 1 phát,ý nghĩ đầu tiên là:ko làm quen được em này thì phí nửa đời :D:D:D
nhưng mà mình thì được cái bình tĩnh trong mọi lúc,từ từ quan sát đã
Linh cô nương bước vào,nhìn quanh xem chỗ nào còn máy trống,rồi bước vào 1 máy

rồi,bật nick chat,chơi gunbound các bác ạ????

lúc ấy em thì ko biết chơi GB mà đi nhìn nick thì dễ quá nhưng mà làm quen thế nó không hay

chiến lược đề ra là phải sâu sắc vì em nghĩ,đi đâu chơi mà rủ em này đi thì vênh cứ gọi là

Linh cn ngồi từ chiều đến tối mới đứng dậy,khiếp phết,chơi ác liệt,sau này mới biết cô nương này là cao thủ GB(bây h sang chơi GB thế giới nhá)

trong lúc ra chiến lược em cũng đã nhờ thằng con anh chủ ở đấy,thằng bé 7 tuổi lập cho em 1 cái nick GB rồi tập bắn,he he

tối hôm đó,khi Linh rời bước khỏi quán thì em cũng đi theo sau,xem nhà nàng ở đâu cái

hoá ra nhà ở Trần khát chân,gần quá

rồi,thế là biết nhà
từ hôm đấy về em mới bắt đầu luyện chơi gunbound,vào diễn đàn rồi ra Bách Khoa học các cao thủ về cách chia độ tích góc và đo khoảng cách để bắn sao cho bách phát bách trúng
sau khoảng 2 tuần thì trình GB của em cũng có đẳng cấp rồi và em chuyên học những pha bắn góc cao ngược gió mang tính biểu diễn
trong thời gian đó,em hay mò ra quán nước gần nhà Linh hỏi chuyện
nắm bắt được thông tin về bố mẹ,sinh năm bao nhiu,rồi tình cờ vào blog đọc được quả sinh nhật nên biết sinh ngày bao nhiêu luôn

đấy,2 tuần trôi qua như thế,sang tuần thứ 3 thì em còn được biết là em Linh hay đi new chơi và còn học thêm tiếng anh ở 1 trung tâm ở phố Quán sứ

có lần đi theo em Linh thấy em nó đi với hội mấy em nữa,em nào cũng xinh cả,ròi có mấy thằng con trai nữa...bla bla bla....
nhưng mà ko sao hết.....vì em cũng lao vào new quan sát thấy em nó ngồi ngoan chứ ko có cái cảnh bá vai bá cổ anh nào là okie rồi
lúc 10h là new nghỉ hát và chuyển sang sàn,bác nào đi new hồi trước chắc cũng biết là 10h new bắt đầu chơi nhạc và lúc đầu thì chưa coá ai dám ra ngay đâu
em làm 2 phát mở xới,1 mình em luôn,breaking thoai
có chiêu nào thì tung ra cho máu luôn 1 thể,có đi với ai đâu mà ngượng,sỏ dĩ làm thế là vì cái lần đầu,bàn em Linh ngồi ngay cạnh sàn pitte

cho em nó thấy mặt mình,he he he
sau đó em về,xin xỏ bạn bè được cái nick GB lên trượng rồi vào add nick GB của em Linh,mỗi lần em nó bắn phòng nào là em lại theo vào,lâu dần thành quen,he he he

cuối cùng thành bạn chơi gunbound lúc nào không hay(mà lại ngồi cùng 1 hàng nhé)
nhưg cố gắng ngồi cách xa vì em nghĩ,bây h mà biết thì cũg bt`,chưa có jì hay cả,he he

trong 1 hôm em Linh hết pin điện thoại nên phải cắm nhờ cái ổ điện của quầy bâr của quán TOM,em đã đi vào giả vờ lấy cốc nước và nhanh tay cầm máy em nó nháy sang máy mình,thế là có số di động này

cuối cùng,chốt hạ 1 phát là em xin vào cái lớp tiếng anh ở quán sứ mà em LINH đang học,ở đấy có 1 lớp học theo giai đoạn nên vừa hết 1 tháng rưỡi đầu là em nhảy vào luôn

ùi,được ngồi cách em LINH 1 bàn nhưng mà ngồi phía sau,lớp cũng có mấy cậu con trai và cởi mở lắm,em làm quen luôn với 1 thằng và dĩ nhiên phải là thằng em quan sát là nó có nói chuyện với em Linh :D:D:D

hôm thứ 4 học ở lớp đấy,em và thằng đó,tên Cường,đứng ở hành lang hút thuốc thì em Linh đi qua buông 1 câu
-phì phèo sợ quá :D:D:D

nghe thế phát em vất ngay điéu thuốc xuống chân....thằng Cường nó ko vứt nó còn bật lại là:

-làm sao,ảnh hưởng jì đến bà,ai bảo đứng đây mà hít

nghe thế mình cười,em Linh tự nhiên quay sang nhìn, rồi bảo:
--anh ơi,em nhìn anh quen lắm ý,hình như là em gặp anh ở đâu rồi đúng ko???

xong
em nói luôn:
--em là Nguyễn Thuỳ Linh,số nhà,ngày sinh,số điẹn thoại,tên mẹ,tên bố,tên của đứa em ở nhà............đọc 1 mạch

úi,con bạn đứng cùng cái Linh nó kêu lên
---uay,jì thế....
thằng Cường:ông này sợ nhờ
còn em LINH thì sao....ho ho ho,,,nhìn cái mẹt em nó lúc đấy như là bị điểm huyệt ý ạ..... :D:D:D

---sao anh biết rõ thế

---từ bé anh ở gần nhà em nên anh biết chứ,nếu nói gặp nhau ở đau thì anh với em gặp nhau cách đây 15 năm rồi ý chứ
ho ho ho,em Linh lại bị điểm huyệt tập 2

---sao em không nhớ nhỉ???nhà anh chỗ nào
---gần nhà em mà,(gần thật các bác ạ)ko những gần nhà mà anh cũng hay đi chơi chỗ em hay chơi và cũng hay chơi trò chơi mà em hay chơi,có khi ngày nào chả gặp em online
==>>>>em Linh bị điểm huyệt tập 3

rồi em kể là nick GB của em nó như thế....nick yahoo như thế
he he he
tan học hôm ấy em về nhà chứ ko ra 116 Bùi thị xuân nữa,lcú về nhà em nhắn tin cho nó hỏi là bao h chơi GB thì nháy máy anh

tầm 30 phút sau em nó đã có mặt trên mạng và đánh tín hiệu cho em,và với cái nick quen thuộc đã từng bao lần biểu diễn những pha dual quen thuộc
em LINH đã trở thành em gái của mình như thế đó

sau đó 1 thời gian có lần rủ đi Hot uống nước em tranh thủ kể lại cho Linh nó nghe quá trình như thế,em nó chăm chú nghe từ đầu đến cuối và chỉ hỏi 1 câu là:"sao anh phải làm quan rắc rối thế????
em trả lời
---thì lúc đầu thấy em đặc biệt như thế nên phải có cách làm quen đặc biệt chứ,mà không thế thì h này em có ngồi đây ko???
he he he

* LINH:những jì anh viết ở trên là hồi đó,chứ bây h anh ko thế nữa đâu,già roài :D
dù sao thì cũng có cô em gái

hết

01686539527

bác này chắc con một, thiếu thốn tình cảm anh em ruột thịt. tội nghiệp, chẳng bù cho tui, nhà 8 anh chị em lận. làm quen tưởng để làm gì, hóa ra để kết nghĩa anh em!:D
sax . bác nói thế là hơi bị coi thường thằng này rồi đó :D
ko lẽ cữ ai viết ra như thế thì bác quy cho người này như thế này như thế kia à . nếu như thế thật thì em thú thực trình độ nhận thức của bác hơi bị :D
em lấy ví dụ : nhiều nhà văn . nhà báo họ viết bi kịch gia đình . thì bác cũng cho đó là họ viết về họ à . và ngược lại :D

ahojmimi

sax . bác nói thế là hơi bị coi thường thằng này rồi đó :D
ko lẽ cữ ai viết ra như thế thì bác quy cho người này như thế này như thế kia à . nếu như thế thật thì em thú thực trình độ nhận thức của bác hơi bị :D
em lấy ví dụ : nhiều nhà văn . nhà báo họ viết bi kịch gia đình . thì bác cũng cho đó là họ viết về họ à . và ngược lại :D

đừng nóng mà! tui đọc chuyện của bác suốt từ đầu, đến phần kết lại kết nghĩa thành anh em. tui thấy bức xúc quá...! nếu mà là tôi thì....!:D

ahojmimi

Posted via Mobile Device
trùi, a nào mà gzê zậy :). Cuối tuần ko đi chơi với bx hả anh?

anh chưa có bạn gái, lấy đâu bx. thế còn em thì sao ? nếu bạn trai bận thì anh đưa em đi xem phim tối nay được không?

01686539527

cũng định chém thêm tí nữa :D . nhưng thôi :D thấy mấy bác ko hào hứng cho lắm . lại còn cãi nhau mất doàn kết anh em :D
mong bác dreamland . close mục này hộ em :D

DreamLand

cũng định chém thêm tí nữa :D . nhưng thôi :D thấy mấy bác ko hào hứng cho lắm . lại còn cãi nhau mất doàn kết anh em :D
Không sao :p
Cãi nhau tí cho vui xóm vui giềng :D
:)):)):))

ahojmimi

bác tự ái à ? thôi thì tui không vào đây nữa vậy. bác cứ tiếp tục cho anh em khác theo dõi. sorry !