• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tip: Truy cập thư mục Private của thẻ nhớ!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bình thường các bạn dùng chế độ PC suite hay dùng các ứng dụng quản lý của phone như FExplorer... sẽ không thể truy cập vào chỉnh sửa các file trong folder Private của thẻ (nơi chứa rất nhiều cái :D)

Mình xin trình bày 1 cách để có thể truy cập vào thư mục Private trên thẻ nhớ bằng phone luôn nha:

1. Kết nối phone và PC qua Mass Storage hay đầu đọc thẻ nhớ. Thay đổi folder PRIVATE thành bình thường. Bằng cách vào Properties của folder đó, bỏ dấu tick trước chữ Hidden hay Read Archive.
2. Vào Tools/File manager
3. Dùng chức năn Options/Find và tìm Private trong thẻ nhớ.
4. Chờ Searching...

(theo thứ tự hình nha, từ trái qua phải từ trên xuống dưới là ok)

Xong rồi nhé! Lúc này các bạn tha hồ làm gì trong nó cũng đc!

Chỉnh sửa cuối:

DEVIL_BESIDE_YOU

khi kết nối với masstorage thì dt đâu còn nhận thẻ nhớ thì làm sao mà vào thẽ nhớ đễ find private được vậy em iu????có cách nào đễ kết nối với mstorage ma nó vẫn nhận thẽ nhớ ko?????

Kojiro

Super V.I.P
khi kết nối với masstorage thì dt đâu còn nhận thẻ nhớ thì làm sao mà vào thẽ nhớ đễ find private được vậy em iu????có cách nào đễ kết nối với mstorage ma nó vẫn nhận thẽ nhớ ko?????

Do ông bạn dùng N95 nên cũng không biết nói sao cho giống cái thể hiện trên n95 thể hiện trên N93, N73 nha: Khi kết nối PC với phone, thì trên đt sẽ hiện ra 4 chế độ để chọn, xin kể nhưn gko theo thứ tự nha: là Mass Storage (hay Data transfer), PC Suite, dạng in ảnh (picture gì đó) và 1 dạng nữa (quên do máy N73 mới cho mượn :D).

Khi chọn Mass Storage thì tự động thẻ nhớ của máy sẽ trở thành 1 USB của phone. Vì vậy sẽ ko như DEVIL nói được vì lúc này DEVIL đã truy cập thẳng vào thẻ nhớ chứ có vào bộ nhớ máy đâu! DEVIL không thấy có thể là do PC đã chỉnh chế độ ko hiện file ẩn, để hiện DEVIL làm như sau: vào Control Panel--> Folder Options--> View--> tại dòng Hidden files and folders --> Check vào Show hidden files and folders.

Vậy nhé!

----------------------------------------------
@To all: còn bạn nào không thể dùng Mass Storage do đang dùng font trong máy thì vào đây tham khảo nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Private là thư mục "hệ thống" nên dùng OS hay UIQ nếu máy còn đang "sử dụng" thì bạn không làm gì được cái thư mục này cả chỉ khi nào máy "không dùng" đến thì các bạn mới "tùy ý hành sự"

Vì vậy nguyên tắc 1 người dùng tức: Hoặc bạn dùng hoặc máy dùng ... Không có trường hợp cả 2 cùng dùng thư mục này 1 lúc

DEVIL_BESIDE_YOU

cảm ơn ông nhìu lấm ..........nhưng mà nói thật là tui ko thễ kiếm ra cái control panel. nó nằm ở đâu vậy ông?????

Kojiro

Super V.I.P
cảm ơn ông nhìu lấm ..........nhưng mà nói thật là tui ko thễ kiếm ra cái control panel. nó nằm ở đâu vậy ông?????

Không hiểu ông dùng PC làm gì mà Control Panel cũng ko biêt :p

Xin mời vào Start/Settings/Control Panel (nếu để Start Menu dạng classic) hay vào Start/Control Panel (nếu để dạng bình thường)

Còn 1 cách đễ chỉnh hidden file nữa: mở MyComputer/Tools/Folder Options.../View/Hidden files and folders --> Check vào Show hidden files and folders.

Bó tay với "ác ma" luôn! :))

chà cái này hay quá đây. Cám ơn anh đã post nhé. Nhưng cho em hỏi xoá mấy cái vớ vẩn ở trong system đi có sao khồng anh nhỉ:D Em thấy nó thừa quá nên ngứa ,mắt.:p

Kojiro

Super V.I.P
chà cái này hay quá đây. Cám ơn anh đã post nhé. Nhưng cho em hỏi xoá mấy cái vớ vẩn ở trong system đi có sao khồng anh nhỉ:D Em thấy nó thừa quá nên ngứa ,mắt.:p

Như a Tình nói, khi máy ko dùng đến thì mình chơi "tuốt" :D Nhưng theo chủ quan của a thì nên xóa theme, tin nhắn hay những thứ mình biết chắc là ko ảnh hưởng đến sự hoạt đồng của máy thôi. Còn những cái ko chắc chắn thì đừng nên e à! Không có cái gì là thừa đâu! :p

ngocminhdl

Bình thường các bạn dùng chế độ PC suite hay dùng các ứng dụng quản lý của phone như FExplorer... sẽ không thể truy cập vào chỉnh sửa các file trong folder Private của thẻ (nơi chứa rất nhiều cái :D)

Mình xin trình bày 1 cách để có thể truy cập vào thư mục Private trên thẻ nhớ bằng phone luôn nha:

1. Kết nối phone và PC qua Mass Storage hay đầu đọc thẻ nhớ. Thay đổi folder PRIVATE thành bình thường. Bằng cách vào Properties của folder đó, bỏ dấu tick trước chữ Hidden hay Read Archive.
2. Vào Tools/File manager
3. Dùng chức năn Options/Find và tìm Private trong thẻ nhớ.
4. Chờ Searching...

(theo thứ tự hình nha, từ trái qua phải từ trên xuống dưới là ok)

....

Xong rồi nhé! Lúc này các bạn tha hồ làm gì trong nó cũng đc!

Thank bạn . mình làm theo chỉ dẫn của bạn và vào thư muc Private xoa mọi cái trong pile 10202dce rồi , có phải làm vậy để cho nhẹ máy đi không ? vì hôm trước mình có đọc ở đâu thấy nói như vậy !

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Thank bạn . mình làm theo chỉ dẫn của bạn và vào thư muc Private xoa mọi cái trong pile 10202dce rồi , có phải làm vậy để cho nhẹ máy đi không ? vì hôm trước mình có đọc ở đâu thấy nói như vậy !

Các file trong đó nó làm khi bạn khởi động máy, mình phải chờ nó Installing! Nhẹ hay không là do mình cài ứng dụng nhiều hay ít vào máy thôi! các file đó có thể gọi là file rác :p

nhocbon

bác kojiro oi....sao cái n76 ah1..minh find cái private nhưng nó báo là không tìm thấy thư mục hay tập tin là sao vậy

bluedragon0307

KJR ui, em ko dùng font thì vào Mass Storage kỉu gi? Ko vào dc bằng phone browser à(vì cho hiện file ẩn lên cũng chả thấy gi)?

Kojiro

Super V.I.P
bác kojiro oi....sao cái n76 ah1..minh find cái private nhưng nó báo là không tìm thấy thư mục hay tập tin là sao vậy

KJR ui, em ko dùng font thì vào Mass Storage kỉu gi? Ko vào dc bằng phone browser à(vì cho hiện file ẩn lên cũng chả thấy gi)?

Cách này lâu quá rồi, giờ thì các bạn chỉ cần hack, dùng trình quản lý file là thấy ngay ấy mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.