• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TNT.1921 Series (Official/Professional/TouchFLO) 5.2.1921

Aivanhoknight

bản nào xài tốt nhất vậy pro?mình mới xài Cingular 8125 nên k biết?làm ơn chỉ giúp nhé!
thanks!

Bạn dùng TNT Pro đi, không phải hối tiếc đâu!
Mình xài rom này từ hồi tới giờ chỉ thấy một nhược điểm duy nhất là khởi động chậm (như máy mình hết hơn 1 phút) Ngoài ra mọi thứ đều ok, chưa dùng thử Wifi xem thế nào nên không biết:D

ndb0903401104

Mình xài rom này từ hồi tới giờ chỉ thấy một nhược điểm duy nhất là khởi động chậm (như máy mình hết hơn 1 phút) Ngoài ra mọi thứ đều ok, chưa dùng thử Wifi xem thế nào nên không biết:D

Bác OC từ lúc khởi động đi, iem mất có 25s à:O

tinhmc2003

cảm ơn pro nhé!chắc phải tập up rom này wa!

leduchoan

Trước đây em dùng thằng NBD X - thấy không ổn lắm (nhưng được cái tiết kiệm pin) nên chuyển sang TNT 5. Thằng này chạy ổn định hơn nhưng phàm ăn quá - nó ngốn pin kinh khủng.
Bác nào dùng thằng này rồi thì cho em biết với - liệu có ngon hơn thằng TNT 5 ko?

nhocquaytony

để tăng tốc độ khởi động có thể chỉnh trong registry
Tăng sự khởi động của Window Mobile từ 5~20s
[HKLM\System\StorageManager\FATFS]
CacheSize = 4096
EnableCache = 1 [HKLM\System\StorageManager\Filters\fsreplxfilt] ReplStoreCacheSize = 4096

Aivanhoknight

Chắc bác có dùng Battery Status, bác chỉnh xung lên ít nhứt là 260 thì chạy mượt thôi:-?
Mình chỉnh xung đặt tốc độ là 247, nhưng có cảm giác nó không hoạt động. Tốc độ khởi động vẫn thế thôi. Có lần mình thấy nó khởi động mất gần 2 phút. Siêu chậm.
Tuy nhiên chỉ khi boot thôi, còn bản rom này hơi bị ổn. Mình hiện không xài 1921 vì vesion này không có bản Pro only (Chẳng thấy đường dẫn để tải xuống, mà mình thì không thích HTC. Hay là bác tony quên không đưa link của Pro lên nhỉ?)
Đang dung 1437.

ndb0903401104

Mình chỉnh xung đặt tốc độ là 247, nhưng có cảm giác nó không hoạt động. Tốc độ khởi động vẫn thế thôi. Có lần mình thấy nó khởi động mất gần 2 phút. Siêu chậm.
Tuy nhiên chỉ khi boot thôi, còn bản rom này hơi bị ổn. Mình hiện không xài 1921 vì vesion này không có bản Pro only (Chẳng thấy đường dẫn để tải xuống, mà mình thì không thích HTC. Hay là bác tony quên không đưa link của Pro lên nhỉ?)
Đang dung 1437.

Tui cũng đang dùng 1437, thỉnh thoảng OC lên 299, còn bình thường để 260. May cái con pin cũng khá nên dùng được một ngày.

nhocquaytony

keke ko fai là ko quên bác ui mà ko có link để mà up.theo tin tình báo bên xda thì bác it'sright của chúng ta đang built 1 con rom TNT mới có giao diện khá đẹp.nên các bác cứ xài đỡ đi chắc trong tháng 11 này sẽ có thui hehe.ráng đợi nghen ^^

Aivanhoknight

keke ko fai là ko quên bác ui mà ko có link để mà up.theo tin tình báo bên xda thì bác it'sright của chúng ta đang built 1 con rom TNT mới có giao diện khá đẹp.nên các bác cứ xài đỡ đi chắc trong tháng 11 này sẽ có thui hehe.ráng đợi nghen ^^

Lạy giời bác ý ra bản mới sơm sớm tí cho mình nhờ! Mấy hôm không có bản mới nào để mà up thấy ngứa ngáy quá! Các bản khác không được ổn nên không muốn up làm gì. Thế mới thấy ở đời dùng hàng xịn cũng không phải là sướng các bác nhỉ?

nhocquaytony

con này do bác paradox built theo tui đánh giá là khá tốt và bà con bên xda cũng thế
bác có thể xem các soft có trong rom và giao diện thông wa hình

rom này tui xài kèm với Wad và wa3 hehe

Aivanhoknight

Hôm nay ngày mùng 2 tháng 11 :-?

tinhmc2003

bản này xài thấy ổn định, mình đã up TNT1933 nhưng lỗi nhiều wa1 , đành quay lại xài cái nay thôi

vuquang

có ai giúp e cho cái touch flo nó hoạt động với -> vấn đề này làm e nhức nhối wa! bản này ko còn vấn đề gi nữa

tinhmc2003

không hiểu sao khi úp bản này thì thỉnh thoản màn hình bi Đơ Đơ. không dùng tay mà chọt các thanh công cụ được, nhiều lúc unlock màn hình cũng không được nôt, bác nào có cao kiến gì k?máy mình là Cingular 8125 (IPL/SPL 3.08 - radio 2.47.11)