• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Toggles cho SBsetting

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
Nếu bạn nào chưa biết SBSetting thì qua đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=38807

Add-on cũng chả phải mà theo nghĩa togggle để dịch cho thuần tiếng Việt cũng khó, túm lại là các ứng dụng kèm theo SBsetting giúp cho việc sử dụng iphone thuận tiện và phù hợp với từng trường hợp chuyên biệt.
Hầu hết anh em chỉ cần tìm trên cydia là có

Autolock SBSetting source: BigBoss

Trong setting của IP cũng có nhưng tất nhiên qua sbsetting sẽ nhanh hơn, mục đích để tắt/mở chế độ autosleep giúp thuận tiện trong chạy ứng dụng dẫn đường....

AutoCorrection Source: Bigboss

Nhằm tắt/mở chế độ tự động sửa lỗi khi gõ bàn phím (kiểu như T9 của điện thoại)

Clippy Toggle source: vnmagic

với ứng dụng clippy dùng để cắt/dán rất thuận tiện nhưng lúc nào cũng hiện lên bảng copy và paste cũng chán, ứng dụng này nhằm để tắt/mở chế độ clippy

SBSetting Close button source: BigBoss

Ứng dụng sẽ tạo một nút đóng chương trình thường dùng khi nút Home có vấn đề (có thể thay thế nút home)

Ipod widget source BigBoss

Toggle này để play/pause Ipod mọi lúc mọi nơi

KeepAwake source Ispazio (source này thỉnh thoàng tèo)

Toggle này giữ IP của bạn kết nối wifi liên tục kể cả chế độ chờ (stanby) thường chế độ chờ wifi sẽ tự ngắt kết nối để tiết kiệm pin. Vì vậy nếu bạn cần download liên tục một chương trình (từ vài Mb trở lên) thì nên sử dụng toggle này

Location Services Toggle source BigBoss

Tắt/mở chế độ xác định khu vực. Với 2G chỉ có khả năng aGPS còn 3G thì có cả hai GPS và aGPS, ứng dụng location nhằm xác định toạ độ mà bạn đang đứng.

Processes source BigBoss

Tương tự như chương trình Task Manager ở hệ điều hành windows, toggle này nhằm đóng chương trình đang chạy ẩn, hoặc đóng chương trình bị lỗi...

NoRotation source VNmagic

Khi nằm lướt web hoặc chạy Ipod nhiều khi chúng ta không muốn chế độ cảm ứng tự xoay màn hình của Iphone, toggle này giúp chúng ta tắt/mở chế độ tự xoay ngang màn hình. Chú ý: version hiện tại là 1.1 bị lỗi hay sao ấy, cứ cài lại báo lỗi, trước kia 1.0 chạy ngon lành

Volume slider widget Source BigBoss

Toggle dùng để chỉnh âm lượng cũng giống như nút gạt sáng tối sẵn có trong SBSetting

Fast Notes Source: BigBoss

Toggle dùng để ghi chép nhanh một ý tưởng nào chợt xuất hiện ở bất kỳ trang nào

Last edited by a moderator:
E

evnd1

Guest
đã bổ sung thêm 2 toggles nữa Volume slider và Fast Notes

E

evnd1

Guest
NoRotation của xSellize dùng ổn định hơn của VNmagic, search trên cydia rotation sẽ có

Clippy SBSetting của iSpazio cũng ổn hơn, cũng trên cydia nốt

Bổ sung thêm chú này nữa, cũng về Rotation

Last edited by a moderator:
E

evnd1

Guest
Vibrate Toggle SBSetting - tắt mở chế độ rung

Bổ sung thêm một Toggle nữa cho SBSetting
trường hợp nút gạt chế độ sound/silence ở bên hông bị tèo hay chỉ đơn giản bạn muốn chuyển chế độ rung thì sử dụng

Source BigBoss cài từ cydia

nhanKB

Bổ sung thêm một Toggle nữa cho SBSetting
trường hợp nút gạt chế độ sound/silence ở bên hông bị tèo hay chỉ đơn giản bạn muốn chuyển chế độ rung thì sử dụng

Source BigBoss cài từ cydia

Bác ơi, máy mình trước ở chế độ silence thì bị hư nút này bấy giờ muốn có chuông không được. Có Toggle nào bật lại chế độ chuông không, mình rất cần. Cám ơn bác nhé

E

evnd1

Guest
Bác ơi, máy mình trước ở chế độ silence thì bị hư nút này bấy giờ muốn có chuông không được. Có Toggle nào bật lại chế độ chuông không, mình rất cần. Cám ơn bác nhé
Mình nghĩ cái này thuộc phần cứng chắc phải đi sửa thôi. :(

hothabi

Cho mình nhờ tí. Mình đã cài SBSetting, sau đó chọn hide nhiều icon, kể cả setting icon. Sau đó mình gỡ bỏ SB Setting thì máy iPhone 3G (2.2.1) ko hiển thị các icon như bình thường nữa. Mình muốn vào wifi để cài đặt lại SBSetting nhưng ko thấy setting để bật Wifi on. Chỉ cho mình cách giải quyết vấn đề này với.

Thanks các pro.

E

evnd1

Guest
Cho mình nhờ tí. Mình đã cài SBSetting, sau đó chọn hide nhiều icon, kể cả setting icon. Sau đó mình gỡ bỏ SB Setting thì máy iPhone 3G (2.2.1) ko hiển thị các icon như bình thường nữa. Mình muốn vào wifi để cài đặt lại SBSetting nhưng ko thấy setting để bật Wifi on. Chỉ cho mình cách giải quyết vấn đề này với.

Thanks các pro.

định nói bạn cài BossPreft nhưng có wifi đâu mà cài, thôi thì cài lại FW vậy, rút kinh nghiệm lần sau

E

evnd1

Guest
No Rotation

trong 3 toggle cho SBSetting (tắt chức năng cảm ứng xoay màn hình) của VNMagic, xSellize và HandheldVN, mình thử trên FW 2.2.1 chỉ mỗi toggle của HandheldVN là có tác dụng. Còn 2 chú kia, màn hình vẫn tự động xoay khi IP xoay ngang. Không biết mọi người sử dụng FW khác có thế không?