• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v8.9 WM6.1 - Build 21046.1.6.3

dungmp

Hi các pác
Mình đã down bản rom mới Tomal v8.9" về nhưng file buil ra lại là file .exe. Loại file này mình up vào UNI thế nào vậy, các pác vui lòng chỉ giáo. Lâu nay mình chỉ toàn dùng tool để up rom đã buil thành file nbf thôi.

LuongQuang

Super V.I.P
Hi các pác
Mình đã down bản rom mới Tomal v8.9" về nhưng file buil ra lại là file .exe. Loại file này mình up vào UNI thế nào vậy, các pác vui lòng chỉ giáo. Lâu nay mình chỉ toàn dùng tool để up rom đã buil thành file nbf thôi.

Ấn phải chuột rồi unrar ra bạn ạ! :-?

nvhoang

Em mới dùng PDA, định thấy con rom này ngon up thử, nhưng đọc đến đoạn phải format DOC nếu muốn thay đổi rom khác làm em cóng, các bác chỉ giùm DOC là cái gì nhỉ?

LuongQuang

Super V.I.P
Em mới dùng PDA, định thấy con rom này ngon up thử, nhưng đọc đến đoạn phải format DOC nếu muốn thay đổi rom khác làm em cóng, các bác chỉ giùm DOC là cái gì nhỉ?

DOC có nghĩa là DiskOnChip- Con IC Flash trên PPC. Hiểu đơn giản là vậy!

Còn Fomat DOC thế nào thì qua đây đọc hướng dẫn nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13753

Không phải "cóng" đâu, cứ đọc kĩ các bước hướng dẫn UPROM hoặc Format (nếu cần công đoạn này) mà thực hiện đảm bảo ăn ngay! ;)

Liu_Jia_Lu

Bản này hình như hao pin hơn bản room cũ của mình bác à. Bình thường mình xài 2 ngày nhưng room này xài có ngày rưỡi hông biết có ae nào giống mình ko nữa

remankid

e dùng "Regular"! đã connect wifi,mạng free (mạng ở cơ quan e) trước em dùng bản 8.8 vào wifi thoải mại nhưng từ lúc up 8.9 thì kô đc nữa rồi!
E đã down lại 8.8 thì ok! chẳng hiểu nữa!
ah! còn cái nữa! bản này còn lỗi nho nhỏ là vào fần sms,ở chế độ "sms mode : Threaded" khi mà tin nhắn nhìu lên thì vào reply bị out! kô hiểu lý do! mà em fải chuyển lại chế độ standard (để reply) rùi làm xog lại chuyển về :threaded thì lại xài bình thường!

Chuyển đồi 2 chế độ này như nào vậy bạn ? :D

LuongQuang

Super V.I.P
Các bản Rom của Tomal thường tích hợp Advanced Config, bạn vào đó tìm đến phần messaging sẽ thấy thiết lập cho 2 chuyển đổi này.

mdnt

Các bác có thể cho em xin link của Tomal8.9 bản litte được không, link trên die rồi.cảm ơn các bác nhiều

LuongQuang

Super V.I.P
Các bác có thể cho em xin link của Tomal8.9 bản litte được không, link trên die rồi.cảm ơn các bác nhiều

Vừa check link ở bài trên của mình đưa vấn down tốt mà, bạn kiểm tra lại nhé!

nthoa87

Link die:
Mã:
http://www.mediafire.com/?tmzoztd1nzj <- lite
http://www.mediafire.com/?xm2kom1jn1d

d4mt3r

oài................đang xài 6.1 build 21054 1.6.7 thấy cũng ổn lắm
puồn wa' ko biết lam j nên cày thử e này xem thế nào...............???

d4mt3r

Hiện các link tải rom tại host vidmes đã bị down, thấy 1 vài link bên xda nên đưa lại cho các bạn tiện tải.

- Tomal 8.9 Lite 64MB
- Tomal 8.9 Regular 64MB
- Tomal 8.9 Regular 128MB

oài...............e đang xài bản TML 8.9 regular 64mb
nhưng mà khj vào opera hay IM+ các thứ thì nó ko đọc font tiếng việt,nó ra mấy cái chữ lạ hoắc ah
chắc là do rom ko phải của VN mình nên ko hổ trợ font tiếng việt
pác nào biết chữa bệnh này thì giúp e với
thanks.............

hdbladies

Không hỗ trợ font tiếng Việt thì tải mấy cái font tiếng việt cài vô, dễ mà ...