• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal's v8.5 BETA CE OS 5.2.20759 & Final CE OS 5.2.20764

proskills

Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình! Mình sẽ search trên diễn đàn và up thử bản Rom này =D>,hy vọng là khắc phục được vấn đề của mình. (với điều kiện là nghiên cứu kỹ cách up đã :-/)
Ngoài ra mọi người nếu có bản Rom nào phù hợp với nhu cầu của mình thì giới thiệu giùm mình nha.Cảm ơn các bạn. ;)

O2XDAEXEC

Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình! Mình sẽ search trên diễn đàn và up thử bản Rom này =D>,hy vọng là khắc phục được vấn đề của mình. (với điều kiện là nghiên cứu kỹ cách up đã :-/)
Ngoài ra mọi người nếu có bản Rom nào phù hợp với nhu cầu của mình thì giới thiệu giùm mình nha.Cảm ơn các bạn. ;)

Bạn chỉ cần vào phần RomPDAVIET là có Rom đó thôi, cách Up cũng đơn giản, nhưng chú ý là chip G3 hay G4 và rút thẻ nhớ + Sim là ok.
Chúc bạn may mắn nhé!

justice

Các bác giúp em với. Tình hình là em Exec của em (chip G4) có vấn đề về wifi hay sao ấy. Ngồi ngay trong văn phòng công ty dò wifi thì không ra wifi của công ty em (ở lầu 4) mà chỉ dò ra 1 cái wifi ở công ty dưới lầu 3. Mà phải sau 1 lúc lâu (khoảng hơn 1 phút) nó mới dò ra cái wifi của cty dưới lầu 3 đó. Trong khi em dùng iPhone search thì ra cả đống wifi của cả các cty khác ở lầu 4 và lầu 3. Vậy là do lỗi wifi máy em hay lỗi của bản ROM vậy các bác? Em đang dùng bản ROM của Tomal có thông số như sau:
ROM version: D.08.50 TML WWE
ROM date: 02/01/08
Radio version: 1.18.00
Protocol version: 42.54.P8

Các bác giúp em với. Tình hình là em Exec của em (chip G4) có vấn đề về wifi hay sao ấy. Ngồi ngay trong văn phòng công ty dò wifi thì không ra wifi của công ty em (ở lầu 4) mà chỉ dò ra 1 cái wifi ở công ty dưới lầu 3. Mà phải sau 1 lúc lâu (khoảng hơn 1 phút) nó mới dò ra cái wifi của cty dưới lầu 3 đó. Trong khi em dùng iPhone search thì ra cả đống wifi của cả các cty khác ở lầu 4 và lầu 3. Vậy là do lỗi wifi máy em hay lỗi của bản ROM vậy các bác? Em đang dùng bản ROM của Tomal có thông số như sau:
ROM version: D.08.50 TML WWE
ROM date: 02/01/08
Radio version: 1.18.00
Protocol version: 42.54.P8

Wifi của PPC không mạnh bằng của iPhone đâu bạn à. Rom cũng chỉ ảnh hưởng 1 phần thôi. Exec của bạn không có vấn đề gì đâu

justice

Wifi của PPC không mạnh bằng của iPhone đâu bạn à. Rom cũng chỉ ảnh hưởng 1 phần thôi. Exec của bạn không có vấn đề gì đâu
nhưng lạ một cái là không bắt được ngay trong cty, chỉ bắt được cái ở lầu dưới :(

dungmp

lâu nay mình quen up rom từ file nbf, ko biết rom được buil ra file exe này thì up như thế nào vậy ? mong các pác chỉ giáo

LuongQuang

Super V.I.P
lâu nay mình quen up rom từ file nbf, ko biết rom được buil ra file exe này thì up như thế nào vậy ? mong các pác chỉ giáo

Chỉ là file exe nén tự bung thôi. Bạn có thể cứ ấn file exe cho nó chạy sẽ bung vào temp rồi sẽ ra cửa sổ bình thường, hoặc nếu đã cài Winrar thì ấn phải chuột unrar thành folder thôi! :-??