• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal's v8.5 BETA CE OS 5.2.20759 & Final CE OS 5.2.20764

benhtamthan

File film của bác là file gì vậy? Mình dùng coreplayer xem file avi,3gp bt mà bác

duoi .wmv thoi. No cu bao la: " Player: Video codec (Windows Media Video 9) not supported by the player! " nen kg xem duoc bang core player.

Luu ý là trước đây với Rom Tomal 8.2, mình vẫn xem được các đuôi này bằng CorePlayer

Có Ai xử đc vụ này không?

Cảm ơn Các Pác.

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Bản Standard là chuẩn nhất rồi phải ko mấy bro? Dùng cho G3 ok chứ?

Mỗi người có đinh nghĩa "chuẩn" khác nhau. :-??
Cá nhân mình đang dùng bản ST và không có gì đáng phàn nàn nhiều, khá ưng ý và "chuẩn" :D

locvtn

hei, sau bao ngày sử dụng thử, đành quay về 8.2 sau khi đi 1 vòng: Tomal 8.5 pro-std rồi Luca 149 full. 8.2 là ổn định nhất. kaka. không biết windows 6.5 thì thế nào.

doibung0

Hình như rom này gặp vấn đề với các phone services, mình không thể thiết lập được voicemail dù bất cứ cách nào!

Ngvandung

MÌNH XÀI 8.5SAN THẤY ỔN NHƯNG MÀ KHÔNG CHỌN ĐƯỢC BẰNG CÁCH KÉO BÚT ĐỂ CHỌN NHIỀU ĐỐI TƯỢNG MÀ CHỈ CHỌN ĐƯỢC CÓ 1 ĐỐI TƯỢNG

chuotdx

MÌNH XÀI 8.5SAN THẤY ỔN NHƯNG MÀ KHÔNG CHỌN ĐƯỢC BẰNG CÁCH KÉO BÚT ĐỂ CHỌN NHIỀU ĐỐI TƯỢNG MÀ CHỈ CHỌN ĐƯỢC CÓ 1 ĐỐI TƯỢNG

Do ROM này có touchflo nên không chọn theo kiểu đó được, máy tôi dùng cũng hay có vấn đề với phone (hay treo) nên đã quay về 8.2 rồi, đợi 6.5 ra lại thử tiếp.

LuongQuang

Super V.I.P
Ý bạn muốn nói đến chọn nhiều file trong các chương trình quản lý và duyệt file? Nếu vậy thì có thể dùng kết hợp bàn phím cứng ấn shift rồi chọn phím lên xuống (với File Explorer) hoặc di bút chọn file ở phía bên trái màn hình nếu dùng RescoFileExplorer!

Ngoài ra có thẻ disable chức năng Touch trong Registry nếu không thấy quen! :D

@Ngvandung: Lần sau không dùng chữ in khi post sẽ del luôn đấy!

benhtamthan

Ý bạn muốn nói đến chọn nhiều file trong các chương trình quản lý và duyệt file? Nếu vậy thì có thể dùng kết hợp bàn phím cứng ấn shift rồi chọn phím lên xuống (với File Explorer) hoặc di bút chọn file ở phía bên trái màn hình nếu dùng RescoFileExplorer!

Ngoài ra có thẻ disable chức năng Touch trong Registry nếu không thấy quen! :D

Chỉnh reg bằng cách nào vậy Pác LuongQuang? Cảm ơn chỉ dẫn.

LuongQuang

Super V.I.P
Ặc! Hổng biết thật à? :O

Theo đường dẫn sau:

Mã:
HKCU:ControlPanel\Gestures\Touch
Tạo mới 1 k.e.y DWORD với name là Disabled nhận giá trị 1 rồi khởi động lại máy bằng phần mềm.

Làm xong thì thao tác di bút sẽ thành chọn chứ không scroll nữa! :D:D

hsoncd

Bạn có IE6 cab vui lòng cho DTT xin. Cám ơn nhiều.

Cái này cài vào xong có phải làm thêm gì không bác? Tôi cài xong thấy cái IE vẫn thế, không biến thành cái IÊ6 như bản full của Tomal? Không vuốt, không high resolution như iê6? Bác nào biết giúp với! TIA.

Nó không thay thế IE5 nó là một IE 6 nằm trong program.Bạn nhấn vảo ie (tưc IE 6) chứ đừng nhấn vào Internet explorer mặc định (IE 5);
Chúc thành công.

Mình hỏi câu này hơi gà, mình tìm hoài mà không thấy about của IE chỗ nào nên cũng không biết là IE 5 hay IE 6 nữa. ai biết vui lòng chỉ...

Ngvandung

bản 8.5 san khi nhận tin nhắn hay bị lỗi là khi nhận nhiều tin nhắn thứ tự các tin nhắn sẽ bị lộn xộn, vd như tn của ngày 13/2 lại xen giữa những tn ngày 12/2 mặc dù vẫn hiện ngày nhận là bao nhiêu, kiến việc coi tn rất khó khăn. và khi đó sẽ ko hiện tn chưa đọc khi mới nhận mà là tn sau cùng trong cái dãy tn

Ngvandung

các bác có biết các nào cài touchflo giống như trog bản tomal 8.5 ko. bác nào biết xin chỉ giáo cho e với e xin chân thành cám ơn

lqkntvn

các bác có biết các nào cài touchflo giống như trog bản tomal 8.5 ko. bác nào biết xin chỉ giáo cho e với e xin chân thành cám ơn

Làm gì có Touch Flo trong rom đó bác ơi! Do OS mới nó có sẵn touch đó bác ạh!

474747

hellp me !
sao mình up bản ( Standard ) thì bluetooth không kết nối được với máy khác, hoặc ngược lại. còn bản (Special) thì bình thường, ai biết chỉ mình với:((

hunter

hellp me !
sao mình up bản ( Standard ) thì bluetooth không kết nối được với máy khác, hoặc ngược lại. còn bản (Special) thì bình thường, ai biết chỉ mình với:((
Vào Settings>>>Connections>>>Bluetooth : tại Tab : Mode đánh dấu kiểm vào 2 ô "Make this device ...other devices".
Khi kết nối Bluetooth nhớ để chế độ nhận Beam : "Receive all incoming beams."
Chúc bạn vui với bản Rom này.

thuytrans

Máy của mình không hiểu sao khi uprom ban 8.5 final, tất cả mọi thứ đều ổn, mỗi điều là bị mất chế độ Rung. Không hiểu có bác nào bị như vậy không, giúp em với!

O2XDAEXEC

Máy của mình không hiểu sao khi uprom ban 8.5 final, tất cả mọi thứ đều ổn, mỗi điều là bị mất chế độ Rung. Không hiểu có bác nào bị như vậy không, giúp em với!

Máy mình Up dùng bình thường, không bị tình trạng mất rung như bạn nói.Trước hay sau khi Up bạn nên HR lại.Hiện giờ bạn hãy thử HR lại xem thế nào, nếu vẫn còn bị tình trạng trên thì bạn nên UpRom lại, mình nghĩ sẽ hết thôi.
Chúc vui!

proskills

Chào mọi người, cho mình hỏi máy T-mobile MDA Pro của mình mới mua lại của người khác hiện đã có sẵn bản Rom 8.5 final (special) này. Xài cũng Ok nhưng tiếc là bị đụng soft chuyên dụng y khoa uptodate 16.3 (http://www.uptodate.com/home/index.html) mà mình thì rất cần soft này.:((

Mình nghĩ chắc là do OS tích hợp nhiều phần mềm quá hoặc bị đụng bản Rom. Vì vậy xin mọi người chỉ giúp mình bản Rom nào ít kén Soft, ổn định, đơn giản (ko cần giao diện vì mình chủ yếu đọc tài liệu, ebook và cài soft y khoa) để mình up lại.:-?? (Xác định bản nào để up trước rồi mày mò cách up sau :D)

Mình tham gia từ lâu nhưng ít vào diễn đàn nên chỉ là newbie, rất mong mọi người hướng dẫn và chỉ bảo mình thêm. Cảm ơn mọi người rất nhiều.:)

Chào mọi người, cho mình hỏi máy T-mobile MDA Pro của mình mới mua lại của người khác hiện đã có sẵn bản Rom 8.5 final (special) này. Xài cũng Ok nhưng tiếc là bị đụng soft chuyên dụng y khoa uptodate 16.3 (http://www.uptodate.com/home/index.html) mà mình thì rất cần soft này.:((

Mình nghĩ chắc là do OS tích hợp nhiều phần mềm quá hoặc bị đụng bản Rom. Vì vậy xin mọi người chỉ giúp mình bản Rom nào ít kén Soft, ổn định, đơn giản (ko cần giao diện vì mình chủ yếu đọc tài liệu, ebook và cài soft y khoa) để mình up lại.:-?? (Xác định bản nào để up trước rồi mày mò cách up sau :D)

Mình tham gia từ lâu nhưng ít vào diễn đàn nên chỉ là newbie, rất mong mọi người hướng dẫn và chỉ bảo mình thêm. Cảm ơn mọi người rất nhiều.:)
Bạn có thể up bản ROm UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP bản vanilla R2, bản này khá nhẹ, máy chạy tốt, ít đụng soft, có Flash disk khá lớn và bạn nên cài soft vào đó.
Chúc vui ;)