• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TomTom Navigator 6

NguyenDucDung

Dear NguyenDucDung, cho mình hỏi mấy cái Map down ở trên này về sao ko xài được cho TomTom GO 510 nhỉ? Nó cứ đòi mã kích hoạt, mình đã vào trang chủ của TomTom để lấy Active code nhưng khi nhập vào nó nói là ko đc. Bro có cách nào để dùng đc trong TomTom GO 510 ko? Cái map trong đó cũ quá mà lại ko update free đc. Thanks!

:D
tại vì cái đó chỉ dành cho Symbian thôi, bạn down cái dưới đây về nhé, work đấy và nhớ phải chọn đúng cái dành cho TT GO nhé

Enjoy

dadyntt

TomTom.Mobile.v6.02.S60v3

http://www.driveway.com/oljzw68987

copy thư mục TomTom và file .sis vào memory card, cài đặt và chạy. Đã chạy thử trên nokia n95. Trường hợp kô cài được bằng file .sis trên memory card thì dùng nokia phone suite để cài.

Chúc vui

all_in

cài vô có dùng đc đâu bro???? TomTom đã tìm đc chip GPS của N95 rồi a?

NGOPHUSAI

Các bạn nếu bị trở ngại khi TomTom6 hỏi KEY thì đây là 1 cái chương trình giup các bạn Generate KEY, các bạn dl về chạy trên máy computer của các bạn, nó sẻ hỏi "Device ID" lúc đó bạn mở cái Tomtom6 trên pocketPC , Symbian, hay Palm, đến phần "Register" bấm "Manual" lúc đó sẻ hiện lên device ID , lấy số đó điền vào trên máy computer của bạn để co KEY, rồi lấy KEY điền vào Pocket PC để hoàn tất bước Register . NPS chưa từng thất bại với Tomtom6 với cái KEY này trên 9 loại máy đã thử qua cho Pocket PC, NPS không có xài máy Symbian hay Palm nên chưa thử qua, nhưng cái KEY này co luôn phần cho 2 loại máy đó, các bạn thử xem http://www.megaupload.com/?d=QALG9NG5

dadyntt

cài vô có dùng đc đâu bro???? TomTom đã tìm đc chip GPS của N95 rồi a?

Cho tới thời điểm hiện tại, tomtom vẫn chưa nhận được chip GPS của N95, mình dùng thử với GPS bluetooth, theo dự kiến từ giờ đến cuối tháng 9, tomtom sẽ ra phiên bản tương thích với chip GPS của N95

all_in

vậy à.... bạn biết tin đó ở đâu vậy bạn có chắc chắn lằm ko :D

vnd

Các bạn nếu bị trở ngại khi TomTom6 hỏi KEY thì đây là 1 cái chương trình giup các bạn Generate KEY, các bạn dl về chạy trên máy computer của các bạn, nó sẻ hỏi "Device ID" lúc đó bạn mở cái Tomtom6 trên pocketPC , Symbian, hay Palm, đến phần "Register" bấm "Manual" lúc đó sẻ hiện lên device ID , lấy số đó điền vào trên máy computer của bạn để co KEY, rồi lấy KEY điền vào Pocket PC để hoàn tất bước Register . NPS chưa từng thất bại với Tomtom6 với cái KEY này trên 9 loại máy đã thử qua cho Pocket PC, NPS không có xài máy Symbian hay Palm nên chưa thử qua, nhưng cái KEY này co luôn phần cho 2 loại máy đó, các bạn thử xem http://www.megaupload.com/?d=QALG9NG5

bạn ơi cai này dung cho usa va canada,mình cần key dành cho France và châu âu bạn làm ơn giup mình

vnd

TomTom Navigator 6.01
TomTom là một hãng khá nổi tiếng về navigation, sản phẩm TomTom Navigator 6 đc sử dụng ở PPC, Palm và cũng có dành cho cả Symbian OS 3rd Editon
Trang chủ TomTom
Mã:
www.tomtom.com
Hiện nay theo mình đc biết thì có 2 hãng đó là TT và ROUTE có sản phẩm navigation dành cho Symbian OS 3rd Editon này, nhưng mình sẽ chỉ giới thiệu TT thôi, ROUTE khó sử dụng, map kém, giao diện không đẹp...so với TT
Bản đồ dành cho Nokia và PPC đều như nhau, bạn hãy qua GPS, NAVIGATION VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN để lấy link download nhé
Map copy vào đâu thì hãy xem luôn ở mục trên nhé, ở đó mình đã hướng dẩn rồi....

Hướng Dẫn Cài Đặt Và Kích Họat Map
Download phầm mềm ở link sau:
Mã:
http://rapidshare.de/files/33651432/TomTom_S60_3rd.rar.html
Sau khi giải nén xong, bạn sẽ được những folder sau: licences, private, raster, resource, sys, tomtom, voices
Sau đó hãy copy toàn bộ những folder này vào thẻ nhớ – mình nghĩ nên dùng đầu đọc để copy cho nhanh
Lưu ý nhỏ: về voice bạn không cần phải copy hết tất cả – nếu bạn có ít khoảng trống, bạn chỉ cần copy thứ tiếng mình cần là đủ – cái nào là tiếng nào mình sẽ nói cụ thể sau
Bạn hãy gắn thẻ nhớ vào máy, lúc này thì biểu tượng của TomTom sẽ PHẢI xuất hiện trong máy của bạn – mình ko rõ cụ thể nó ở chỗ nào
Đến lúc này thì bạn phải có sẵn bản đồ mà bạn cần trong thẻ nhớ rồi nhé, bây giờ bạn hãy chạy chương trình TT, bạn hãy làm theo các bước mà nó đưa ra – chọn ngôn ngữ, thời gian...sau khi đến lúc chọn bản đồ thì bạn hãy chọn cái mà bạn cần (nếu như có hơn 1 cái trên thẻ nhớ)
Chú ý, lúc này nó sẽ bắt bạn kích hoạt bản đồ, bạn chọn automatic hoặc manual thì tùy bạn nhưng quan trọng nhất là Device ID, bạn hãy ghi cái này ra để lát nữa sẽ dùng đến

K.E.Y.G.E.N
Để kích hoạt đc map phải dùng đến cái KKK này vì đây là phần mềm chưa đc c.r.a.c.k.e.d
Download KKK
Mã:
http://nguyenducdung.czechian.net/PDAVIET/TT-KKK.rar
No password needed
Down về giải nén ra sau đó bạn hãy copy file “TT6_kg_4_C4Pda.exe” và “yourcountry.mid” vào ổ C
Yourcountry.mid ở đây là file nào? Ví dụ bạn có map benelux chẳng hạn, thì đó chính là file Benelux.mid – nếu đoạn này bạn không hiểu thì hãy hỏi nhé
Click Start => RUN => type cmd ấn ENTER
Lúc này sẽ hiện ra một bảng đen – gọi là DOS
Bây giờ bạn hãy để nguyen như thế và type cd\ và ấn ENTER - xem trên hình

Tiếp đó bạn hãy đánh tên của cái KKK đó – mình nghĩ ko nên rename tên của cái KKK này hãy để nguyên như thế
TT6_kg_4_C4Pda.exe yourcountry.mid – xem lại phần này đoạn trên, và xem thêm trên hình ví dụ của mình

Bây giờ nó đòi Device ID – hãy xem lại đoạn trên, mình đã bảo bạn ghi ra rồi :D
Điền Device ID vào và ấn ENTER và bạn sẽ có activation code :D – xem trên hình

Lúc này bạn hãy điền mấy số này vào (mobile) và thế là bạn đã kích hoạt đc rồi
Đem ra test thử thôi :D.....

Một vài hình ảnh từ phần mềm này:

Enjoy

mình đã làm theo cách bạn hưỡng dẫn nhưng ko có đc,có thể chỉ giúp mình đc ko

devil13

sao cài rồi báo ko có bản đồ vậy,bro làm ơn up lại file nào chuẩn lên được ko,file trên này giờ lộn xộn và die hết rồi,,mong được giúp đỡ..em đang cần bản đồ mỹ

lehiep127

Tôi cũng đang rất cần bản đồ toàn bộ Mỹ, cài TT rồi nhưng chỉ được phép tải 01 bản đồ vùng, bạn nào biết chỉ giùm, thanks

yeudanyeunuoc

Các bạn làm chưa dc hình như phải lưu cái ý: sau khi dùng file Key để tạo Active code thì các bạn ghi lại số active code đó, đồng thời những file *.mid (mà cóp riêng ra để tạo active code) đó mình phải cóp ngc trở lại đè lên file gốc trg thư mục chứa Map, thì lúc đó, số Active code sẽ khai vào (để kích hoạt map ở Pda khi chạy Tomtom) mới dc chấp nhận, ko thì vẫn bị lỗi. Có lẽ các bạn hdẫn ở trên nghĩ là ai cũng biết, nên bỏ qua đoạn đó. Mình cũng ko biét , nhưng lần 1 ko dc, nghĩ lại sai chỗ nào thì lần 2 cóp ngc lại thử thì dc.
Biết là nói thừa , mong các bạn thông cảm.

H

haquangtran

Guest
Tôi dùng N95 cài cái này nhưng không chạy được với GPS của máy .Các bác có thể chỉ dùm

spiderman_anhvu

Tôi dùng N95 cài cái này nhưng không chạy được với GPS của máy .Các bác có thể chỉ dùm

Bạn lưu ý là không có chuyện không thể kết nối GPS được với phần mềm này, kết nối được GPS với phần mềm khác nhé! Vì bản thân việc kết nối đến GPS là do hardware đảm nhận, nó chỉ đơn thuần gửi 1 tập tin request dạng XML và nhận 1 response dạng XML về thôi.
Vấn đề ở chỗ là GPS trên N95 là tương đối yếu do không hỗ trợ A-GPS và vị trí ăng-ten đặt dưới bàn phím ;)
Để đạt kết quả tốt nhất, bạn nên đưa ra chỗ thoáng đãng, đẹp trời và trượt bàn phím lên "hứng" sóng :D

H

haquangtran

Guest
Tôi đã thử GPS trên máy và Gamin XT nó báo GPS rất tốt.Tôi cài đặt Tomtom 6.02 và đã trượt bàn phím,đem ngoài trời nhưng cũng không sao nhận được GPS.Bạn có thể chỉ dùm tôi phải làm sao để máy nhận đươc GPS .
Cám ơn bạn nhiều!

davidmai007

anh NguyenDucDung ơi anh có thể cho em số dt cua anh dc ko ,có 1 số vấn đê em ko hiểu,muốn đc hiểu ro hơn.với lai mấy cái link trong dó die hết roai.em cung đang sống ở czech.

Chỉnh sửa cuối:

davidmai007

hic.bác nào có link mới thì post lên nhé.mấy link cũ die hết rùi,bà viết thì hay nhưng mà chả có link.hic chán wa