• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

dynamik

làm sao có file FullKastorEnable.rmp tron ổ mà tìm cái đó là tự minh tạo ra bằng Gererator_FullKastor ( cái file đính kèm bạn tải về rồi cài vào máy .) Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C chỗ nao cũng đc .bây h bạn chỉ cần kick vào icon của pm Gererator_FullKastor khi nãy bạn cài là sẽ có 1 file FullKastorEnable.rmp (ngay ở ổ C ở phía dưới cùng thì phải hay gần 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll mà vừa bạn chép vào ổ C đó) xong copy vô patcher

nhưng mà máy mình chỉ có mỗi file EUsed.dll thui bạn ơi,không có file gfxtransadapter.dll
Hic,làm thế nào bây gjờ

heaven3tt

nhưng mà máy mình chỉ có mỗi file EUsed.dll thui bạn ơi,không có file gfxtransadapter.dll
Hic,làm thế nào bây gjờ

hjx sao máy n95 2 lại ko có nhỉ .mình vô Z/sys/bin là thấy ngay .tìm thủ công cũng thấy mà find file bằng x plore cũng ok n95 -1 .bạn copy cả tên file (gfxtransadapter.dll)đó vô ổ z/sys/bin rồi dùng find file của xplore xem lại đi .hjx cái này dùng cho n95 chủ yếu mà sao máy bạn ko co nhỉ

dynamik

em chịu.anh hỏi chúa thử xem.àk nếu máy anh có file gfxtransadapter thì làm ơn post lên dùm em nak.híc chắc tại em chạy FW 11.0.026 cổ lắm ùi lên nó hổng có,cũng định up nhưng mà cái nhìu soft wa nên ngại.anh post lên dùm em nha

tuhai993

hix. nói về cái khoản effects nj mí nhớ lần trước mình đọc trên mạng đc cách giữ lại pm khi 4mat máy. làm thử thì ko đc mà cái effect nay còn bị lỗi. cứ bật effect mà đang ở menu thoát ra màn hình chờ là ko thấy hiệu ứng đâu, chỉ thấy máy đơ 1 lúc ùi mí ra đc màn hình chờ. mãi đến hum ni mới tìm ra cách khác phục. ai bị như mình thì làm theo các bước sau nhé: tắt hết các ứng dụng đang chạy đi( kể cả taskman,menu-có thể tắt = taskman, hay các ứng dụng chạy ngầm khác mà ko phải ưd hệ thống nữa. tắt hết đi, rùi mì vào theme bật on effect lên. sau đó ra ngoài bật lại các ưd nhá. mình cũng mới test thử trên máy mình. hi

heaven3tt

em chịu.anh hỏi chúa thử xem.àk nếu máy anh có file gfxtransadapter thì làm ơn post lên dùm em nak.híc chắc tại em chạy FW 11.0.026 cổ lắm ùi lên nó hổng có,cũng định up nhưng mà cái nhìu soft wa nên ngại.anh post lên dùm em nha

cho bạn cái của mình nè.thử xem .úp fw mới cho hay .up nhanh ko .quên khi làm cài jarb man với rompatcher ở thanh công cu ở home cho chắc nhìều luc apply nhầm c2z đểu là ko vào menu.có gì thì còn vô rom mà tắt .đấy là trừờng hợp bất đăc .yên tâm đi link ne : http://mup5.com/file-365-gfxtransadapter.dll.html

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
cho bạn cái của mình nè.thử xem .úp fw mới cho hay .up nhanh ko .quên khi làm cài jarb man với rompatcher ở thanh công cu ở home cho chắc nhìều luc apply nhầm c2z đểu là ko vào menu.có gì thì còn vô rom mà tắt .đấy là trừờng hợp bất đăc .yên tâm đi link ne : http://mup5.com/file-365-gfxtransadapter.dll.html

Post link thì bỏ vào thẻ link cho mấy bạn down trên đt dể dùng bạn ơi.

heaven3tt

Em đã cài bản fix cho N95 8G rồi, vẫn bị lỗi camera anh ơi ! po tay

chơi cái n95 1 đi .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Hjx .em quen tay copy và pate link từ uc qua opera để tải mà ngại phải bật ful mode trên mobile ..còn n95 ko dùng c2z thì bác prettyboy247 nói với em oy.đấy là đề phòng sự cố

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
bác nào giúp em cái em dùng 6120 mà tìm mãi chả thấy file
gfxtransadapter.dll đâu cả thank

Ui! tui cũng dùng 6120c nè, theme efect ngon lành nhá. Nó nẳm trong E/sys/bin. nặng 642byte. Mở X-plore tích hết 4 ô trên đầu rồi mới thấy nhá nhá!;;)

prettyboy247

vẫn ko thấy bạn ak.chả biết tại sao nữa

thấy file gfxtransadapter.dll hả bạn,thế bjờ bạn cài Generator_Kastor và python nếu có python rồi thì ko phải cài nưa,sau đó vào chỗ ứng dụng đã cài đặt bấm vào ưng dung Generator_Kastor nó sẽ tạo ra đc file gfx... Nha.rồi bạn tìm lại là ok

dynamik

hic,thông báo với bạn prettyboy là đã up lên fw mới,đã làm thành công nhưng chỉ tiếc là test thử thì có mỗi effect sấm chớp với lá vàng rơi là được chứ các effect kia thì chả thấy có j xảy ra cả.cho hỏi bác chủ đã test hết chưa vậy

heaven3tt

hic,thông báo với bạn prettyboy là đã up lên fw mới,đã làm thành công nhưng chỉ tiếc là test thử thì có mỗi effect sấm chớp với lá vàng rơi là được chứ các effect kia thì chả thấy có j xảy ra cả.cho hỏi bác chủ đã test hết chưa vậy

oài nhiều lúc nó thế đấy bạn tất cả hiệu ứng trên minhd đều test ok trên n95 . nhưng có khi chép đè hoặc xóa efect đi thì trường hợp 1 số effect ko sử dụng đưoc. chả hỉu vì sao

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Cho các bạn thêm effect mình kết hợp theo sở thicks của mình nè :

link: http://www.mediafire.com/?0atnjn39nnzftgb

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

effec nào cũng dùng được hết bạn ak,nhưng bạn lưu ý cái này nha trong các foder effec mà bạn tải về sẽ có file manifest.mf trong file này sẽ có đường dẫn <effectdefinitions path="C:\resource\effects\" max_transition_cache_size hoặc <effectdefinitions path="Z:\resource\effects\" max_transition_cache_size chú ý Z là dòng fp2 c là dành cho dòng fp1.nên có 1 số hiệu ứng ở trên bạn ko dùng được là do file này ko hợp với máy bạn.nên nếu bạn muốn đổi hiệu ứng khác.bạn tải hiệu ứng minh thick về sau đó dùng expplore mở ra đánh dấu tất các file hiệu ứng và bỏ lại file manifest.mf ko đánh dấu.sau đó bạn chép tất file đánh dấu vào c:resource/effects chép đè nha,sau đó vào theme off/on lại sẽ được

prettyboy247

Rất nhiều hiệu ứng chuyển trang đẹp nữa ở đây các bạn test thich cái nào thì dùng nhé.
Tải về
lưu ý khi copy đè hiệu ứng nên mở foderr efects ra đánh dấu tất các file trong foder effec chỉ bỏ lại file manifest.mf là ko chọn rồi chép đè vào c:resource/effects nha,xong off/on lại hiệu ứng trong theme là có hiệu ứng mới.hoặc các bạn giải nén effec vừa dow về tìm file manifest.mf xóa đi trước khi copy là ok. chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.