• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG hợp các hiệu ứng Effect dùng cho các máy s60v3-s60v5 (Phần 2)

n014latoi1

bạn dùng xplore mới nhìn thấy nhé.nếu nó ko ở ngoài ổ c.bạn vào C:/data sẽ thấy

bác nói như đùa ấy, em ko dùng explore thì làm sao làm đến bước đấy đc, em cũng tìm bằng công cụ của explore nhưng ko ăn thua.

nói tóm lại là trong ổ C ko có cái file đó bác ak? con máy em có làm đc ko vậy? em bấm vào cái PM fullkastor thì nó hiện khoảng 1 giây là văng ra, vào trong c tìm hoài.....:(( ko có. em đã bấm 0 và tick 4 dòng đầu trong explore rồi

phangnhambovo

Phiền bác up lại tất cả lên box.net ạ.mediafire bị điên,em down k nổi
Edit hộ em cái này lên box.net với ạ Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis

Chỉnh sửa cuối:

sipblak

link file effect gốc bị j đó!!!E ko down đc..!!!Fiền a edit lại..!!!Thank..!!!:)

n014latoi1

Cái này chỉ dùng cho fp2 thôi các bác fp1 đừng mơ. Chả biết có chỗ nào để check chính xác xem máy nào là fp1 máy nào là fp2 ngay cả e71 cũng liệt vào dòng fp1 nên chịu. Cái này bác chủ thớt đi ăn cắp về thì phải để lại nguồn cho mọi người tham khảo, bác cứ làm như bài bác viết ra ấy thử hỏi đã có con s60v3 9.1 nào làm dc chưa hay chỉ có 9.2 thôi. Khi cài trên các máy fp1 cũ thì ko thể tạo dc patch fullkastor vì thiếu file hệ thống trong ổ z mà (hình như) chỉ có fp2 mới có. Những bạn nào có máy ram trên 100mb thì hãng thử còn những máy cũ ram 64mb thì ko có cửa đâu ( phân biệt qua ram là biết fp1 và 2 dễ hơn mấy thông tin trên các site như mainguyen.vn vatgia.com,...)

saccerwin

bác ơi cho mình hỏi thử nokia c5-03(s60v5) có chơi đc cái hiệu ứng này không bác....mình cài nhiều hiệu ứng rồi nhưng chả hiện gì cả....mặc dù có c2z vứt effect vào resouce

huycoc0310

Cái này chỉ dùng cho fp2 thôi các bác fp1 đừng mơ. Chả biết có chỗ nào để check chính xác xem máy nào là fp1 máy nào là fp2 ngay cả e71 cũng liệt vào dòng fp1 nên chịu. Cái này bác chủ thớt đi ăn cắp về thì phải để lại nguồn cho mọi người tham khảo, bác cứ làm như bài bác viết ra ấy thử hỏi đã có con s60v3 9.1 nào làm dc chưa hay chỉ có 9.2 thôi. Khi cài trên các máy fp1 cũ thì ko thể tạo dc patch fullkastor vì thiếu file hệ thống trong ổ z mà (hình như) chỉ có fp2 mới có. Những bạn nào có máy ram trên 100mb thì hãng thử còn những máy cũ ram 64mb thì ko có cửa đâu ( phân biệt qua ram là biết fp1 và 2 dễ hơn mấy thông tin trên các site như mainguyen.vn vatgia.com,...)

tất cả dòng fp1 và fp2 đều sử dụng được các bạn nhé.chỉ riêng máy N73 fp1 là ko sử dụng được thôi,vì khi cài ThemefectsFP1,2.sis thì ko thấy on/off trong theme,còn máy nào cứ có on/of trong theme thì đều sử dụng được hiệu ứng nhé.chỉ do các bạn làm sai mới ko được thôi,những dòng máy cảm ứng và ra sau đa số là fp2 như 5233.,e72.5230.e52

huycoc0310

Trên mạng có rất nhiều thông tin để phân loại là FP1 hay FP2 nhé
Các máy thuộc dòng Pre FP1 : Nokia N77 , Nokia E61i, Nokia E65 , Nokia N93i , Nokia N91 8GB , Nokia E62 , Nokia E50 , Nokia 5500 , Nokia N93 , Nokia N73 , Nokia N80 , Nokia N71 , Nokia N92 , Nokia E70 , Nokia E60 , Nokia E61 , Nokia 3250
Các máy thuộc dòng FP1 : NOKIA 6124 CLASSIC , NOKIA N82 , NOKIA N95 , NOKIA E51 , NOKIA N95-8G , NOKIA N81 , NOKIA N81-8G , NOKIA 6121 CLASSIC , NOKIA 6120 CLASSIC , NOKIA 5700 XPRESS MUSIC , NOKIA 6110 COMUNICATOR , NOKIA N76 , NOKIA 6290

Các máy thuộc dòng FP2 : NOKIA 5320 XPRESS MUSIC , NOKIA N78 , NOKIA N96 , NOKIA 6210 NAVIGATOR , NOKIA 6220 CLASSIC

Các máy khác : NOKIA 3250 V4.14 , NOKIA 3250 V4.60 , NOKIA 5500 , NOKIA E50 , NOKIA E51 , NOKIA E61

n014latoi1

tất cả dòng fp1 và fp2 đều sử dụng được các bạn nhé.chỉ riêng máy N73 fp1 là ko sử dụng được thôi,vì khi cài ThemefectsFP1,2.sis thì ko thấy on/off trong theme,còn máy nào cứ có on/of trong theme thì đều sử dụng được hiệu ứng nhé.chỉ do các bạn làm sai mới ko được thôi,những dòng máy cảm ứng và ra sau đa số là fp2 như 5233.,e72.5230.e52

cái themeeffectsfp1 cài vào máy e65 ko hiện on off trong theme, tôi đã thử trên 2 máy fp1 là n73 và e65. bác đừng nói là trừ cả e65 ra nhé. tôi đã tham khảo nhiều topic và hướng dẫn làm nhưng đều ko đc, cái patch fullkastor.rpm là quan trọng nhất (tôi nghĩ phải có patch này thì cài themeeffectfp1 mới hiện on/off trong theme) patch fullkastor có nhiều cách tạo hoặc bằng pm mà bác chủ đã đề cập , hoặc làm online, vấn đề là phải có file hệ thống trong z là 2 file "file EUser.dll và gfxtransadapter.dl" bác nào mà tìm thấy 2 file này thì hãng làm.

cái khoản fp1 fp2 bác nói cũng không đúng, ngày xưa tôi cũng tham khảo các list nói về fp1 fp2 của một sô diễn đàn nhưng có vẻ họ cũng ko chuẩn. cái này bác phải hỏi các dev lập trình pm cho nokia thì mới chuẩn tôi ví dụ như skype team họ đăng bản beta của skype cho nokia lên blog và phân biệt fp1 fp2 như sau

* Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 1 devices
* Nokia E71
* Nokia E63
* Nokia E66
* Nokia N82
* Nokia E51
* Nokia N95
* Nokia N95 8GB
* Nokia N81
* Nokia N81 8GB
* Nokia E90

* Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 2 devices
* Nokia N96
* Nokia N85
* Nokia 5320
* Nokia 6210 Navigator
* Nokia 6210 Classic
* Nokia N78
* Nokia N79
tất nhiên list trên vẫn chưa đủ (chỉ là những máy đc hỗ trợ skype) nhưng tôi nghĩ những máy họ liệt kê là đúng dòng, đời của máy
bác có nghĩ các lập trình viên họ support sai về future park của các máy nokia ko?

cho hỏi
khi vào C/SYS/HASH
mình không tìm thấy file Rompatcherauto.exe
mà chỉ có Rompatcherplus.exe
thì lấy file đấy luôn ak?
mình dùng e63

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

cho hỏi
khi vào C/SYS/HASH
mình không tìm thấy file Rompatcherauto.exe
mà chỉ có Rompatcherplus.exe
thì lấy file đấy luôn ak?
mình dùng e63
bạn phải tìm đúng file nhé.và cài rompatches trên ổ E của thẻ nhớ mới thấy file đó nha

lamborghini2404

cho mình hỏi máy k hackphone mà sign phần mềm thì có làm được mấy cái effect này không vậy? hồi âm cho mình gấp nha, cám ơn rất nhiều

lamborghini2404

B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại

tình hình là vào C:\sys\ không tìm thấy file rompatcherauto.exe ngay cả ổ E cũng vậy, ai giúp mình với