• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC LOẠI FONTS CHỮ DÀNH CHO UIQ

hjeuhjeuhjeu

- Xin chào tất cả các bạn..! Trong thời gian rảnh mình lập chủ đề này lên vì những lý do sau:
+ Thứ nhất: Vì sự phát triển của diễn đàn PDAVIET nói chung và vì sự phát triển cho dòng máy UIQ nói riêng.
+ Thứ hai: Vì có rất nhiều người đam mê hoặc sở thích, hứng thú với các loại fonts chữ.
+ Thứ ba: Vì có rất nhiều bạn mong muốn có 1 bộ fonts đẹp, phù hợp với dế iu của mình. Hoặc rất nhiều bạn rất cần đến fonts của một số nước khác.
Mục đích:
+ Mong muốn các bạn cùng up lên chia sẻ các loại fonts chữ cùng với mình góp phần xây dựng chủ đề này các bạn nhé..!
+ Cùng nhau chia sẻ các kinh nghiệm về fonts chữ để hoàn thiện cho dế iu.
SAU ĐÂY MÌNH XIN UP 1SỐ FONTS (MONG CÁC BẠN CHIA SẺ UP THÊM FONTS)
+ Đối với những bạn mới update service hoặc format ổ C thì trong ổ C/Resource không có thư mục Fonts. Hãy tạo 1 thư mục Fonts trong D/Resource. Sau đó chép bộ fonts mà mình cần sử dụng vào D/Resource/Fonts. Tiếp đó tắt nguồn và khởi động máy lại==> thưởng thức fonts.
+ Các bạn có thể tham khảo các kinh nghiệm của Bác vnyelsea
FontRouter Ver. 2.08 http://pdaviet.net/showthread.php?t=42710
http://pdaviet.net/showthread.php?t=36978
+ Các bạn có thể tham khảo các kinh nghiệm của Bác congvoi
http://pdaviet.net/showthread.php?t=18789
Các bạn có thể download 1số fonts sau về sử dụng
- Fonts gốc có hỗ trợ tiếng việt: View attachment 152633
- Fonts nghiêng rất đẹp của Thaiminh40: View attachment 152632
Các bạn vào đây để hỏi-đáp và tìm hiểu bộ fonts nghiêng của Thaiminh40 nhe..! http://pdaviet.net/showthread.php?t=64102
- Fonts IPHONE của Ks13_gvr :View attachment 152631
Các bạn vào đây để hỏi-đáp và tìm hiểu bộ fonts iphone của Ks13_gvr: http://pdaviet.net/showthread.php?t=74266
Hãy thanks mình nếu thấy bài viết có ích...!:)

Chỉnh sửa cuối:

hjeuhjeuhjeu

hiện tại mình chưa có chữ thư pháp đau bạn ah'! bạn nào có thị up lên cho anh em dùng và chia se nha!

bethao86

mấy bạn cài fonts iphone cẩn thận nha.đừng bao giở chép vào ổ C bị lỗi reset máy đó.không có cách nào sửa được đâu,phải bung máy thay linh kiện mới làm máy trở lại bình thường được.:((

Nguyen_Minh

mấy bạn cài fonts iphone cẩn thận nha.đừng bao giở chép vào ổ C bị lỗi reset máy đó.không có cách nào sửa được đâu,phải bung máy thay linh kiện mới làm máy trở lại bình thường được.:((

Tắt máy tháo sim thực hiện lệnh hard reset là ok. Ko đc nữa dùng seus

Posted via Mobile Device

bethao86

máy bị tình trạng như vậy chỉ có cách đem máy ra tiệm thui hà.Tình trạng như vậy là bị lỗi main.phải sử lý trên main đó.mình mới làm hết 400k nè.

bethao86

không có cách nào reset máy lại được đâu,vì có vào được bên trong đâu mà reset lại.
Các bạn ở TPHCM thì sửa máy ở 161 Trần đình xu.Công ty sony sửa ở đó,bảo đảm nhưng mà giá cả hơi mắc.

anhhao123

Nói bậy bạ thấy ngán
BỊ reset gì đâu,tôi đang xài P1i font Iphone chép ổ C đây,có gì xảy ra đâu
Còn nếu bị reset thì dùng SEUS mà flash lại FW là xong,liên quan gì đến main với phần cứng ở đây?
Ko biết mà nói bậy,nó chém chết you thì có,làm phần mềm nó bảo sửa phần cứng thì cũng biết vậy chứ biết gì

Nguyen_Minh

không có cách nào reset máy lại được đâu,vì có vào được bên trong đâu mà reset lại.
Các bạn ở TPHCM thì sửa máy ở 161 Trần đình xu.Công ty sony sửa ở đó,bảo đảm nhưng mà giá cả hơi mắc.

Lỗi main của a có thể do tác động khác. Lỗi phần mềm như kiểu cài font lỗi, chép file lỗi vào hệ thống thì hard reset máy hoặc chạy firm là cùng! Chỉ đang chạy seus mà đứt cable thì mới se care. E đã chép font lỗi một lần và die. Seus, ko cần 400k gì cả

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

mình cài font iphone vào ổ d nè mà sài cả mấy tháng rùi đâu có sao đâu còn cài vào ổ c thì mình chưa thử mà nghe các pro nói vậy chắc mình hông dám lun kekekekek

Boykinhdi

chép vào C hay D cũng như vậy thôi làm sao hỏng máy vậy? những fonts ở đây là những fonts của các bạn bỏ công sửa chữa hoặc sưu tầm về bạn nào cài thì cài không cài cũng chẳng sao chẳng qua đây là anh em chia sẻ với nhau thôi,bạn bethao86 mới gia nhập đừng có ăn nói linh tinh vậy chứ làm mất lòng tin anh em dùng UIQ

anhhao123

Lỗi main của a có thể do tác động khác. Lỗi phần mềm như kiểu cài font lỗi, chép file lỗi vào hệ thống thì hard reset máy hoặc chạy firm là cùng! Chỉ đang chạy seus mà đứt cable thì mới se care. E đã chép font lỗi một lần và die. Seus, ko cần 400k gì cả

Posted via Mobile Device

Đang chạy SEUS đứt gánh nữa đường vẫn có thể làm đc,trong vòng 5' thôi
Ko biết trên này có bài hướng dẫn chưa,nếu chưa các bác PM mình sẽ hướng dẫn cho(có thể tạo 1 topic luôn).Chẳng qua đang chạy bị hết pin,hay lỏng cáp,.... thì nó shock cái flash thôi,ko cần mang lên care tốn tiền:p

Nguyen_Minh

Đang chạy SEUS đứt gánh nữa đường vẫn có thể làm đc,trong vòng 5' thôi
Ko biết trên này có bài hướng dẫn chưa,nếu chưa các bác PM mình sẽ hướng dẫn cho(có thể tạo 1 topic luôn).Chẳng qua đang chạy bị hết pin,hay lỏng cáp,.... thì nó shock cái flash thôi,ko cần mang lên care tốn tiền:p

Khi download (thanh bar trên chạy) mà đứt thì ok. Chứ đang cài vào máy mà đứt thì hết đường a ạ, chỉ còn SE CARE thui

anhhao123

Khi download (thanh bar trên chạy) mà đứt thì ok. Chứ đang cài vào máy mà đứt thì hết đường a ạ, chỉ còn SE CARE thui

Cá ko?
Download thì ko sao
Còn đang nạp bị đứt thì mình restore lại đc
Ko tin à?
Mình nói là nói đang nạp bị disconnect>>>mới shock flash của máy khi đó dùng XS++ connect máy thử thì vẫn nhận nhưng lại ko thể load đc GDFS và CDA ko nhận:D

bethao86

vậy theo các bạn khi máy bị lỗi reset máy thì làm cách nào.
thứ 1: nếu chép vào ổ D bị lỗi reset liên tục thì mình rút thẻ nhớ ra,format lại thẻ nhớ rồi bỏ vô máy,rồi mở máy thì bình thường đúng không.
thứ 2 :nếu chép vào ổ C bị lỗi reset liên tục thì làm sao mà mở máy được mà vào format lại máy đây.
bị lổi phần mềm nhưng có liên quan đến phần cứng chứ còn gì nữa.
Các bạn chỉ mình cách mở cho máy lên đi.

bethao86

nếu muốn up lại fineware thì cũng phải mở máy lên mới up được chứ.Bi reset liên tục không mở máy được thì làm cách nào.Bị như vậy chẳng khác nào máy mình không lên nguồn được.
không lên nguồn được thì chỉ có nước đem ra tiệm cho nó sửa thôi.Mà sửa là hên sui hà.theo các bạn mình nói vậy đúng không.
:-? cho mình ý kiến đi.

Nguyen_Minh

nếu muốn up lại fineware thì cũng phải mở máy lên mới up được chứ.Bi reset liên tục không mở máy được thì làm cách nào.Bị như vậy chẳng khác nào máy mình không lên nguồn được.
không lên nguồn được thì chỉ có nước đem ra tiệm cho nó sửa thôi.Mà sửa là hên sui hà.theo các bạn mình nói vậy đúng không.
:-? cho mình ý kiến đi.

Hehe. Nghe ông anh nói thế là bik ông anh chưa update firmware bao giờ gòi. Seus ko cần mở máy vẫn chạy ngon!

Posted via Mobile Device