• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Ntv_79

Bác ntv cho em hỏi chút với , bản v4full lúc chép có cần bỏ bớt file nào ra ko vậy ? Hay cứ thế bê nguyên vào thui ?

Cứ thế chép đè vào thôi. Có một số cái lằng nhằng dính với nhau thôi, còn một số cái độc lập. Tuy nhiên bạn nên tìm hiểu thêm để tự mình lựa chọn thay đổi!

thanh19589

:)) V4 full đáng lẽ ko nên lắp mấy chú màu xanh android + đồng hồ HTC chứ . Và phải chơi kèm theme có mấy giọt nước khi đó thì IP chính hiệu

randoms

Bác NVT ơi sao cái bản V4 của bác mấy cái báo SMS, miss call mình cài vào nó không cho chọn chế độ có chữ ở dưới chân icon như trong ảnh nhỉ?

Ntv_79

:)) V4 full đáng lẽ ko nên lắp mấy chú màu xanh android + đồng hồ HTC chứ . Và phải chơi kèm theme có mấy giọt nước khi đó thì IP chính hiệu

Hic. Chưa phải là ip toàn tập mà vì còn thiếu widget pin hình quả táo... mà. Up lên tham khảo ý kiến a e để làm tiếp. Với lại giống iphone quá thì bằng ip à! Phải hơn chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bác NVT ơi sao cái bản V4 của bác mấy cái báo SMS, miss call mình cài vào nó không cho chọn chế độ có chữ ở dưới chân icon như trong ảnh nhỉ?
Nó là mẹo nhỏ thôi mà. Ko muốn đưa chữ vào luôn vì ko đồng bộ do mỗi người dùng 1 font khác nhau. Bạn thêm ứng dụng tương ứng trong ứng dụng vào trước rồi đặt cái đó lên trên. Tin nhắn, Nhật ký, và phần mềm email nào đó. Online bằmg đt nên ko qoute cộmg đc.

randoms

Nó là mẹo nhỏ thôi mà. Ko muốn đưa chữ vào luôn vì ko đồng bộ do mỗi người dùng 1 font khác nhau. Bạn thêm ứng dụng tương ứng trong ứng dụng vào trước rồi đặt cái đó lên trên. Tin nhắn, Nhật ký, và phần mềm email nào đó. Online bằmg đt nên ko qoute cộmg đc.

he he e làm được rồi nhưng mà thế này gọi là khôn kiểu việt nam đây, giống iphone roài. À mà em góp ý tý cái báo pin hình quả táo ý, bác làm theo kiểu lấy logo của quả táo là chỉ đầy pin, mỗi lần pin xuống 1 vạch thì bác cho quả táo bị cắn 1 phát he he. Khi hết pin thì chén xong quả táo ^_^ hoặc là còn trơ lại cái hạt như kiểu mấy bộ phim hoạt hình hay làm đó. Kiểu ví dụ thế này nè bác

Ví dụ ý tưởng thôi chứ về design thì e không thạo lắm. Các bác cho quả táo bị cắn thế nào thì ở các bác :D

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Ý tưởng của bạn trùng với mình đó , hôm qua vừa làm xong nhưng chưa chỉnh tọa độ

hackerKD

he he e làm được rồi nhưng mà thế này gọi là khôn kiểu việt nam đây, giống iphone roài. À mà em góp ý tý cái báo pin hình quả táo ý, bác làm theo kiểu lấy logo của quả táo là chỉ đầy pin, mỗi lần pin xuống 1 vạch thì bác cho quả táo bị cắn 1 phát he he. Khi hết pin thì chén xong quả táo ^_^ hoặc là còn trơ lại cái hạt như kiểu mấy bộ phim hoạt hình hay làm đó. Kiểu ví dụ thế này nè bác

Ví dụ ý tưởng thôi chứ về design thì e không thạo lắm. Các bác cho quả táo bị cắn thế nào thì ở các bác :D

Đúng là VN chính hiệu :)):))

thanh19589

:| Nếu làm kiểu 3D sinh động đó thì khó lắm , vì phải chỉnh chu cho từng vết cắn nào là những vết thâm + nham nhở v.v... Làm kiểu biểu tượng cho lành đi

wimax16vnn

Làm wả táo bị ăn mất dần từng miếng như thế khó mà lại ko def đâu
Làm quả táo nguyên mẫu như của Apple , đầy pin thì táo còn xanh, rùi dần dần chuyển sang cam > vàng >đỏ là hết pin, như vòng đời wả táo vậy, mới ra xanh , chín dần > đỏ, hiii, ý mình là vậy

thanh19589

Mới dựng trên photoshop thôi nè , vẫn còn 1 số bước trái táo bị cắn nữa nhưng mình lược bớt để dễ nhìn . Theo cách wimax thì dễ hơn nhưng quan trọng là khung phải màu gì để phù hợp tất cả các màu kia của trái táo

Ntv_79

:| Nếu làm kiểu 3D sinh động đó thì khó lắm , vì phải chỉnh chu cho từng vết cắn nào là những vết thâm + nham nhở v.v... Làm kiểu biểu tượng cho lành đi

Ví dụ như quả này đổi màu cũng được chứ nhỉ!

Có lẽ nhờ bạn Thanh làm giúp một phiên bản như này vậy!

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

bạn Thanh có thể làm cái đồng hồ như thế này đc k,mình thấy cái này đẹp nè,mod cái đồng hồ thế này đi bạn Thanh

thanh19589

:( mediafire chả hiểu sao ko vào đc , làm xong rồi mà ko up đc link. Còn phiên bản đổi màu trái táo thì thư thả tí mấy hôm nay mình bận nhiều việc quá.

Dùng đỡ link 4shared.com vậy : http://www.4shared.com/file/viwgXrqx/va_battery_now.html

Lưu ý : vào widgets.xml trong qa_layout.dat và sữa code như bên dưới

Mã:
<Plugin Name="Battery">
        <BoundRect X="0" Y="0" Width="90" Height="90"/>
        <Rect Name="IconRect" X="9" Y="12" Width="72" Height="60"/>
        <Rect Name="TextRect" X="5" Y="84" Width="84" Height="15"/>
      </Plugin>

Chỉnh sửa cuối:

kelapdi1987

Cho xin cer ve key NOKIA 5233 Với IMEI 352000047810530 PHIÊN BẢN V 12.1.092 Ai bít cố gắng post nhanh dùm mình nhé.Cảm ơn

thanh19589

ừ cái này có 1 cái lạ : là style hs mình định nghĩa chử đen mà qua pro hs thì nó trắng , chả biết nó phải chỉnh đâu nữa ngoài file xml trong dat
:-? Ko hiểu tại sao mà mình đổi theme khác thì cả trang style + pro đều hiển là hiển thị chữ màu đen của lịch lẫn weather . Có khi nào do theme nó quyết định

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

:-? Ko hiểu tại sao mà mình đổi theme khác thì cả trang style + pro đều hiển là hiển thị chữ màu đen của lịch lẫn weather . Có khi nào do theme nó quyết định

có thể chứ. Mình nghị là trang pro sẽ do theme quyết định.