• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Ntv_79

Cập nhật iOS 4 by H $ C K $ R [SPBShell]

NokiPhoneV6

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!/page40[/DOWNLOAD]
Cập nhật by H $ C K $ R đồng hồ mới và status mới > Down về bỏ đuôi .7z copy vào thôi.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

iOS 4 by H $ C K $ R [SPBShell]

ntv hay thanh có thể cook lại cái bar như trên, mà xếp bar theo dạng [3D favorite danhba settings] ko? ( chứ xếp bar theo kiểu [3D menu weather settings] ko tiện ,do ít xài cái weather menu wá )

Ntv_79

ntv hay thanh có thể cook lại cái bar như trên, mà xếp bar theo dạng [3D favorite danhba settings] ko? ( chứ xếp bar theo kiểu [3D menu weather settings] ko tiện ,do ít xài cái weather menu wá )

Thì NokiPhone V6 mình đã làm điều đó rồi mà >

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!/page40[/DOWNLOAD]

Ntv_79

Window 7 beta >> Anh em cùng thưởng thức và cho ý kiến nào.=D>
;;)Theme Window 7 by Ntv_79, và file sao lưu cài đặt đã bao gồm trong file nén. Hình nền window 7 đã bao gồm trong folder mod. Các bạn chỉ việc copy vào máy chọn thay hình nền trong mặc định của SPB là có rồi!

Screenshot chơi file .gif nên nhìn không được đẹp lắm!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0kw5gj2z90sk2f3[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

matter

mình có ý kiến, có j ko phải thì bỏ wa cho mình nhé.
theo mình thì các bạn đừng làm window 7, tuy nó đẹp, nhưng mà chỉ phù hợp với máy tính thôi, còn với đt thì có vẻ ko hợp, và còn xấu nữa là khác.
cho nên các bạn đừng làm nó nữa thì hay hơn.

mình thấy làm Window Phone 7 thì hay hơn, hoặc là làm cái MEEGO mới ra of Nokia kìa. hehe. mình thấy cũng đẹp lắm. :D

chút ý kiến of mình, thanks tất cả những j các bạn đã đóng góp trong thời gian wa. :)

Ntv_79

mình có ý kiến, có j ko phải thì bỏ wa cho mình nhé.
theo mình thì các bạn đừng làm window 7, tuy nó đẹp, nhưng mà chỉ phù hợp với máy tính thôi, còn với đt thì có vẻ ko hợp, và còn xấu nữa là khác.
cho nên các bạn đừng làm nó nữa thì hay hơn.

mình thấy làm Window Phone 7 thì hay hơn, hoặc là làm cái MEEGO mới ra of Nokia kìa. hehe. mình thấy cũng đẹp lắm. :D

chút ý kiến of mình, thanks tất cả những j các bạn đã đóng góp trong thời gian wa. :)

Cảm ơn ý kiến của bạn. Nhưng có lẽ do bạn chưa thử nên chưa biết nó đẹp đấy thôi!:D Hãy thử rồi đóng góp ý kiến mang tính xây dựng mình tin nó sẽ đẹp!\-/=D>

nam_tran2701

dù sao cũng thank bạn 1 cái để lấy tinh thần chứ các bác ( dù có thích xài hoặc không), design ra 1 sản phẩm tốn rất nhiều thời gian và công sức của họ, vì dù sao tụi mình cũng đang sử dụng sbp này mà, lấy tinh thần cho các pro thiết kế sau này hy vọng nhiều sản phẩm sẽ ra lò...

Ntv_79

iOS 4 by H $ C K $ R [SPBShell]

Ý mình là làm theo styles như của họ ý

Loanh quanh lại về với iP à? Như thế này được không?

Bản nào thích bản nào thì nói nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

cho mình xin cái này đi ntv
hii, chỉ thik cái bar Ip thui, còn ở trên là hàng "thập cẩm" nokia, htc, google ...đủ cả, hee

Của bạn đây >

Down về xoá đuôi chỉ còn vp_bkg_now.dat rồi copy vào đường dẫn mod. (NokiPhone v6)

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

ntv đã up ảnh .png rồi đó . Bạn chỉ cần tải ảnh về rồi dùng png2skin convert sang .rle thôi .

wimax16vnn

Của bạn đây >
Chơi khó mình rồi
Giải nén ra 1 đóng file bmp, ko bít gì hết
giờ lấy file nào hả ntv? có fải lấy 2 file MenuBackgrd.bmp cho vào file vp_pkg_now.dat cũ của mình ko?

Ntv_79

Của bạn đây >
Chơi khó mình rồi
Giải nén ra 1 đóng file bmp, ko bít gì hết
giờ lấy file nào hả ntv? có fải lấy 2 file MenuBackgrd.bmp cho vào file vp_pkg_now.dat cũ của mình ko?

Mình đã đóng gói vào file .dat sẵn cho bạn rồi. Chỉ việc down về xoá đuôi chỉ còn vp_bkg_now.dat rồi copy vào đường dấn mod > rồi thưởng thức thôi.

Nếu bạn dùng một bản iP nào đó khác mà khi chép file này vào có lỗi thì mới phải bung ra lấy 2 file MenuBackgrd.bmp và menubackgrd_m.bmp chép vào file của bạn. (Để ý xoá file menuBackgrd.rle trong file của bạn đi > Vì chuẩn mã mới là .rle nhưng mình vẫn thích để 2 file.bmp cho dễ nhìn)

Chỉnh sửa cuối:

TuDien123

Window 7 beta >> Anh em cùng thưởng thức và cho ý kiến nào.=D>
;;)Theme Window 7 by Ntv_79, và file sao lưu cài đặt đã bao gồm trong file nén. Hình nền window 7 đã bao gồm trong folder mod. Các bạn chỉ việc copy vào máy chọn thay hình nền trong mặc định của SPB là có rồi!

Screenshot chơi file .gif nên nhìn không được đẹp lắm!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0kw5gj2z90sk2f3[/DOWNLOAD]

cái nài em cài vô nó báo lỗi là sao anh?

Ntv_79

cái nài em cài vô nó báo lỗi là sao anh?

Cài vô là như thế nào? Báo lỗi như thế nào chứ? Bạn down về giải nén ra sẽ có 1 folder tên là: 20028b16, bạn chỉ việc copy folder đó vào đường dẫn X:\private\ (Nên sao lưu hoặc đổi tên folder gốc). X là ổ cài SPB. Còn lại 2 file, 1 file là theme, 1 file là để phục hồi, restore cài đặt cho nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

ntv_79, bạn giúp mình mình thay 4 icon này ( công cụ, ứng dụng, cài đặt, phim ảnh) thành icon của iphone cho đồng bộ với bộ v6 đươc không vậy ? thanks bạn trước.

Chỉnh sửa cuối: