• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Ntv_79

Em đã làm theo bác nói nhưng ko được. Bác có thể nói rõ một chút được ko a?
Bản em dùng là 349 liệu có cần cài bản 437 ko ?

Không hiểu ý bạn lắm. Nếu dùng 349 thì bạn down V6 về sài bình thường. Nếu muốn dùng 437 (có thêm slideshow ảnh) thì copy thêm một số file mình fix cho bản mới đè vào V6 cho 349 là dùng thôi!!!

vutuan472

sao mình sài v6 lại ko thể xoay màn hình ngang vậy,mọi chổ khác bình thường trừ ở trong pm nỳ ?

Ntv_79

sao mình sài v6 lại ko thể xoay màn hình ngang vậy,mọi chổ khác bình thường trừ ở trong pm nỳ ?

Phần mềm này vốn dĩ xoay ngang màn hình nó đã không ra gì rồi nên tốt nhất chỉ dọc thôi! Bạn ko thể xoay ngang hay xoay ngang nó lộn xộn nhìn ko ra làm sao cả! Bạn xoay rồi sắp xếp lại thôi. Có điều là dù có sắp xếp thì cũng khó vì màn hình dọc được nhiều thứ hơn. Đến lúc ngang ko biết sắp xếp thế nào (mặc dù nếu chỉ sắp xếp ở ngang thì ko ảnh hưởng gì đến dọc, nhưng nếu bỏ đi thì dọc cũng bị bỏ)

Ntv_79

Yên ả quá nhỉ! Mấy hôm vừa rồi bận làm cái firmware mới nên chưa post hàng mới cho anh em. Window media player 11 và phiên bản window 7 với menubar hẹp hơn chút và fix để dùng trên Spb 437 với widget ảnh slideshow đây >

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

bác Ntv_79 cho em hỏi là:
Hiện giờ em đang dùng nokiphone V6( full 7 trang icon) . em muốn chuyển sang windows 7. Nhưng 1 thời gian e muốn chuyển về nokiphone V6 như thế lại phải sắp xếp icon lại từ đầu hả bác. :(

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Sử dụng nhiều giao diện SPB một cách thuận tiện và nhanh chóng

bác Ntv_79 cho em hỏi là:
Hiện giờ em đang dùng nokiphone V6( full 7 trang icon) . em muốn chuyển sang windows 7. Nhưng 1 thời gian e muốn chuyển về nokiphone V6 như thế lại phải sắp xếp icon lại từ đầu hả bác. :(

Không ngại test. Không ngại khổ. Chỉ sợ không có hàng!!!>:)

Để có thể test hoặc dùng nhiều giao diện thay đổi. Các bạn dùng x-plore đổi tên các thư mục trong phần mod, tham khảo mình làm như hình> Nên sao lưu 1 thư mục mặc định ngay lần đầu tiên cài SPB để sẵn sàng cho mọi bản mod sẽ ra!

Mỗi khi dùng cái nào thì chỉ việc vào đó đổi tên thôi. Sau khi sắp xêp mọi thứ phù hợp với giao diện đó xong. Vào Cài đặt > chọn Sao lưu cài đặt> đặt cho nó một cái tên>OK
Chuyển qua dùng cái khác làm tương tự. Vào đó đổi tên folder,sắp xếp, sao lưu > OK
...v.v..
Mọi việc xong xuôi thì đến lúc dùng:
Dùng cái nào thì chỉ việc đổi tên folder, vào Cài đặt> chọn Phục hồi cài đặt> Chọn đến tên sao lưu của bản đó (đã lưu ở bước trước). Đợi tí vậy là xong!!!

Ai chưa hình dùng ra Sao lưu cài đặt và Phục hồi cài đặt thì xem thêm hình này> Chúc các anh em vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Có tiếng việt không mò mẫm lại....bó chiu

đấy là lý do tại sao kinh tế thailand lại phát triển hơn chúng ta nhiều mặc dù chính trị của họ luôn bất ổn! Phải biết thừa kế những " công nghệ tiên tiến" của người đi trước bác ah!;;)

Ở đây em hỏi cũng là hỏi cho nhiều người khác khi mới sử dụng SPB!

p/S: sr e ngoài lề tý :D

thanh19589

Frame Icon !!!

Làm theo phong cách bản mod titanium của PPC , gọi tổ ong cũng đc mà vòng benzen cũng chả sao :D
Ưu điểm thì sắp xếp các icon đa dạng hơn ( mình tự mò thì có vẻ thay đổi đc 5 6 hình dạng )
nhược điểm: thì tối đa 1 trang chỉ đc 12 icon
Chép đè file down vào va_misc_now.dat

thanh19589

chẳng hiểu sao sáng giờ post bài mà ko đc nhỉ , có ai bị như mình ko để biết cài lại máy X_X

tlcuatui1994

post trùng 3 bài rồi kìa

Mod Benzen kiểu này đẹp quá, phải chi có tên ứng dụng phía dưới nữa thì hay

wimax16vnn

Làm theo phong cách bản mod titanium của PPC , gọi tổ ong cũng đc mà vòng benzen cũng chả sao :D
Ưu điểm thì sắp xếp các icon đa dạng hơn ( mình tự mò thì có vẻ thay đổi đc 5 6 hình dạng )

Trời ơi! PDA bị lỗi Database rồi post bài mà chẳng thấy bài đâu :((
....

PDAviet sáng giờ bị lỗi mà
hình như bi giờ dc sửa lỗi rồi

darkness90vt

chd9ed99e2 vào = cách nào vậy pác

thanh19589

Để làm 1 bản mod đâu phải dễ , riêng phần hình ảnh cũng phải mất cả ngày ( đó mới chỉ là những cái nhỏ ) , sau đó còn phải test code cho nó cũng lâu ko kém nên tốc độ ra hàng mới phải chậm thôi . Ở mấy diễn đàn nước ngoài SPB hạ nhiệt rồi nên các bản mod mới cũng ít đi . Mấy cái mình làm có vẻ ít được ủng hộ quá nên giờ nhát làm luôn