• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Ntv_79

:)) này thì status IP

Mới là bản nháp trên PTS thôi , ai cần thì sẽ làm hoàn chỉnh nhưng test tọa độ thì phải tự làm nha

Đã làm thì hoàn chỉnh luôn để anh em chỉ việc sài thui!:D. Ah, mà bạn Thanh làm luôn một bộ ip toàn tập đi cho anh em thưởng thức nhỉ!!!

thanh19589

vay la ok roi. chi sua 1 chut

1.bo dau thang di
2.day icon ben phai ko nen co vong tron mau do.
3.them shadow cho vong tron.
vay la bro ra hang dc roi do.

post b 5800.dien cup chan that.
Nếu ko là màu đỏ thì chắc mình cho màu xanh lá cây vào , chứ nếu để trống thì số "0" sẽ đứng 1 cách vô duyên

galabuon

Nếu ko là màu đỏ thì chắc mình cho màu xanh lá cây vào , chứ nếu để trống thì số "0" sẽ đứng 1 cách vô duyên

uh nhi. minh quen la khi ko co cuoc goi nho, no van hien 1 so 0. kho nghi qua. viet cho spb cai tien vu nay moi dc.

Ntv_79

Để màu dạng trong suốt đi Thanh như vậy sẽ đẹp và pro!

bebivodoi

:)) xong, có thêm thứ để vọc rồi

những bản mod đó chỉ cần down về rồi chép vào thư mục private\20028b16 . Còn giờ bạn muốn tự mod thì tốt nhất nên đọc qua bài viết "Tổng hợp các mod SPB ... " mà mình đã dẫn link cuối bài -> nói thật thứ này ko dễ xơi đâu nghiên cứu khổ lắm :(

hì thank bác, khó xơi quá thì thui e nhờ mấy bác mod dùm vậy :D, thư mục Private\20028b16 nằm ở ổ nào bác chỉ kỹ càng với ^^

thanh19589

à ý bạn là cái vệt chỗ sóng + pin hả ? Cái đó thì mình đã nhắc đến rồi , tốt nhất desgin lại cho giống thanh bar đang sử dụng 1 tí thì thay hình thoải mái . Còn muốn nó giống y theme thì chuyển luôn sang trang "pro..." việc gì phải thay ảnh nền

thanh19589

Sử dụng file ảnh .rle đó rồi chép vào va_status.dat vẫn đc mà , chỉ cần chỉnh lại code để số hiển thị đúng vị trí thôi

galabuon

không đúng đâu bên default mổi ô icon có size là 90 ( icon cũng to , loanh quanh giá trị 90, nên dàn 3 icon 1 hàng)

bên pro là mổi ô size là 80 nên icon chuẩn 70 (thích hợp dàn 4 icon )

số 0 nằm trên nền gần trắng nên trông cũng được :D

Chỉnh sửa cuối: