• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

k_malau

cho mình hỏi chút, mình cài phần mềm rùi nhưng không thấy cái thư mục private\20028b16\ mình dùng xplore 1.4 chỉ thấy mỗi cái private chẳng có thư mục nào ở trong :((

Bạn apply open4all trong Rompatcher lên!

@: All: Mình thấy còn chức năng Xem tin nhắn 3D nữa mà không biết có pro nào tìm được nó không? (Có lẽ nào giống như cái menu 3D không nhỉ) Hiện tại bấm tin nhắn là vào tin nhắn mặc định của máy. Xem trên video thấy cái Tin nhắn 3D nhìn đẹp lắm. Trong file Việt hoá cũng thấy có Mục này mà tìm hoài chẳng ra!

Pro. ơi! mình đã apply open4all trong Rompatcher nhưng vẫn chưa vào dc như mục "\20028b16"
Mong các Pro. giúp em với. Thanks!

thanh19589

Pro thanh19589 cho mình hỏi là file.rle mà sao trong file.xml nó vẫn gọi tên file.bmp và file_m.bmp nhỉ? Phải chăng trong gói file.rle chứa cả 2 file.bmp và file_m.bmp?

Topic này dài quá rồi. Pro lập topic khác và hướng dẫn làm cái này luôn đi. Chỉ cần hiểu rõ cấu trúc của nó thì mod dễ, còn bây giờ lờ mờ, nhiều người làm khi được khi không hên xui quá. Thanks Pro

P/S: Còn không thì Pro gửi cho mình mấy gói mã hóa rồi luôn đi :p... để máy nhẹ thêm được chút nữa. he he
Chính xác : file .rle là mã hóa của .bmp+ _m.bmp .
Còn lập 1 topic mới thì ko biết nên viết gì đây . Mình toàn mod những cái bé bé xinh xinh như music + pin v.v.. Chắc phải để cho gala + ntv lập thôi , vì mấy bác ấy mod hẳn 1 phiên bản mới mà . :D
Và mình cũng hứa sẽ tổng hợp tất cả những gì biết về mod hình + code để chia sẽ mọi người tự làm

1 hướng dẫn nhỏ nữa nè , những ai xài mod nokiphone của ntv_79 muốn có icon phong cách iphone dù cho xài bất kì loại theme nào nè : ( bạn chọn HỘP thì sẽ là có khung + tên phía dưới , chọn HỘP LỚN thì chỉ có khung thôi )

mở file widgets.xml trong qa_layout.dat -> ctrl + f : linkb -> find next 1 lần -> sau đó chép đè đoạn code :
<Plugin Name="Link.Box" Extends="Link" DoubleSkin="va_misc_now">
<BoundRect X="0" Y="0" Width="60" Height="70"/>
<DefaultFont Face="Tahoma" HeightPxl="11" Bold="y" Color="FFFFFF" IgnoreSysColor="1"/>
<Rect Name="IconRect" X="16" Y="30" Width="60" Height="32"/>
<Rect Name="TextRect" X="3" Y="80" Width="90" Height="45"/>

<String Name="Backgrd" Value="LinkBackgd"/>
<String Name="_Size" Value="Box"/>
<Int Name="_Flags" Value="6"/>
</Plugin>

<Plugin Name="Link.BigBox" Extends="Link" DoubleSkin="va_misc_now">
<String Name="Backgrd" Value="LinkBackgd"/>
<String Name="_Size" Value="Big box"/>
<Int Name="_Flags" Value="6"/>
</Plugin>

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

SPB Mobile Shell Sense Edition V1.1 toàn Moded

* Sense bar với biểu tượng màu xanh ...Hot!

* Cảnh quan desktop được thay đổi.

* 4 loại đồng hồ kỹ thuật số khác nhau

* Wigdets thời tiết được cập nhật thêm mới

* widget quản lý biểu tượng wireless

* Nghe nhạc, chơi nhạc đơn giản hơn

* Đến các mục trong 2 biểu tượng khác nhau

* Thay đổi icon pin của Android

* Lịch widget transparented

* Một số biểu tượng thay đổi

* 20 Wallpapers New Cool cập nhật

và một số thay đổi, bạn sẽ thấy khi sử dụng

bebivodoi

sao các bác k trả lời giúp e vậy... cho e hỏi các mod này sử dung cho tất cả các phiên bản hay chỉ 1 phiên nào nào đó thui hả mấy bác, va nếu xài dc cho tất cả các bản thi phải làm sao ể gữ lại cho các bản sau, mà bác nào có rảnh chỉ e cách mod để e tự mod dc k, thank trước

foxcracking

Chủ đề hơi bị dài rồi, mà các bản mod của Ver 295 và Ver 349 có điểm khác nhau. Để chung vậy cứ lộn các mod với nhau hoài hà, tìm các bản mod thích hợp thật khó khăn. Với lại anh Jack và Mod TruongHan cũng thấy nên lập thêm Topic mod cho bản 349. Còn topic này để hỗ trợ các mod Ver 295 là hay nhất. Vip gala, Vip ntv, Vip kienvp hay Pro thanh19589 lập đều như nhau thôi, Toàn là cao thủ PDAViet không hà. Nhường nhau hoài làm gì cho ae tìm khổ sở thế, ka ka:p Sorry Spam chút.

sirate

mình thấy nó chỉ khác qa_layouts.dat và va_misc_now.dat , còn lại mấy mod cũ vẫn xài được mà bạn :D mình đang xài bản 349 mà vẫn xài mấy mod trên + chỉnh thêm chút theo ý mình là ok :D

thanh19589

@ ntv_79 cái v1 bạn up thiếu va_misc_now.dat thì phải , kẻo nhiều người thắc mắc tại sao khác xa với ảnh nhiều thế :D

wimax16vnn

@ ntv_79 cái v1 bạn up thiếu va_misc_now.dat thì phải , kẻo nhiều người thắc mắc tại sao khác xa với ảnh nhiều thế :D

thanh19589 ngcứu có thể thay đổi trong file xml để cho cái wallpaper của layout lifestyle từ 720*594 thành 720*640 để nó full màn hình ko?

anh7donco

Cho mình hỏi cái nút Bàn phím số nó nằm ở đâu vậy?

Với lại mình chép file mod Lịch biểu vào rồi, giờ làm sao cho nó hiện ra màn hình cái Lịch biểu đó, mình vào add widget thì không thấy cái nào tên là Lịch biểu.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Cho mình hỏi cái nút Bàn phím số nó nằm ở đâu vậy?

có 2 cách
1 là vào cài đặt >> general >>call button >> dialer thì lúc này bấm nút xanh là ra bàn fím số
2 là tạo widget bàn fím số, add widget >> tools >> dialer

thanh19589

Bạn Thanh ơj,cho mình hỏj Icon của Wifi,Blutooth nằm ở file nào zậy bạn Thanh
va_misc_now.dat

@xelibri + foxcraking : những hội thoại như thế 2 bạn nên tin nhắn riêng đi đừng lôi vào đây nha

Mình cũng mới chỉnh lại bar mình đang dùng cho bản 349 , chờ có điện sẽ về nhà up cho mọi người , tiện thể lập topic mới luôn

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

1 hướng dẫn nhỏ nữa nè , những ai xài mod nokiphone của ntv_79 muốn có icon phong cách iphone dù cho xài bất kì loại theme nào nè : ( bạn chọn HỘP thì sẽ là có khung + tên phía dưới , chọn HỘP LỚN thì chỉ có khung thôi )

Cái đó thì OK. Mình muốn nhờ bạn mod lại các icon mặc định của SPB shell theo phong cách ip (ví dụ như trong các mục Tools, cài đặt...). Hoặc làm lại hộ các icon trong menu bar theo kiểu của gala nhưng đẹp hơn cho pro (thời gian này mình cũng đang bận nên sửa file đó trên file của gala luôn không có đổ bóng thực sự:D). Thanks. Thêm nữa việc lập topic thì ai rảnh thì lập rồi tập hợp lại hoặc dẫn linhk các mod có thể cho phiên bản mới để anh em tiện theo dõi thôi. Mod nhỏ mod to gì!:p Chẳng qua để tránh lẻ tẻ thì mình gom nhiều mod mà mình thích vào 1 bản để anh em mới dễ làm. Khi quen rồi thì sẽ biết lấy cái gì bỏ cái gì mà! Mình có ý kiến nữa là có khi phải giống như một topic bên theme là show những home screen của SPB shell nhỉ! Mod thì nhiều và mỗi người một ý tưởng bố trí widget. Thanks all

He he, hôm trước tranh thủ nên chỉ up v1 và v3 tức là còn có V2 nữa chứ nhỉ! V2 giống V3 nhưng có thêm nền mặc định của menu bar. Dành cho những ai thích có phần báo hiệu đang ở trang nào. Ví dụ trong danh bạ có 3 trang hoặc trong SPB menu có 2 trang; hoặc thời tiết có 2 trang! Xem thêm hình>

DOWNLOAD>http://www.mediafire.com/?wudgwm0zyon

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

SPB-HTC Sense Edition V2.0 Full Moded

HTC Sense Edition V2.0 Full Moded - 349
No Bug and Hangs In sense bar!(New)

sense bar support landscape!

4 different digital clocks(New)
New HTC Sense Big Analog clock(new)

New Medium Clock Like Win7....HOT! (new)

weather wigdets updated(Some Cool Widgets Added!) (New)

cool wireless manager widget icons

simple music player Fixed (new)

incoming items in 2 different icons!(New)
battery icon changed to HTC Sense(new)

calendar widget transparented.
some icons changed...
20 cool wallpapers added.
and some changes you will see!

http://www.mediafire.com/file/u0yz4jxmaej/HTC Sense Edition V2.0 Full Moded(build349)_wimax16vnn.sis

Chỉnh sửa cuối:

sirate

sao cái mod HTC Sense Edition V2.0 mình ko thấy phần professional trong mục đồng hồ @_@

xelibri

Không hiểu các bác thế nào, e cài bản HTC Sense Edition toàn bị chồng icon hoặc nó cứ đè lên nhau. Có bác nào biết cách giải quyết không ạ? VD như là cái icon thời tiết toàn đè lên những cái khác chứ không như hình chụp.

Status
Không mở trả lời sau này.