• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

TieuLaLa

cũng có ích cho những người mới dùng Symban như mình,ko đến nỗi quá lãng xẹt như các bạn bình luận đâu. nếu cùng nhau hoàn chỉnh thì cũng như 1 forum về kinh nghiệm đấy. thấy bạn bị chế giễu nhiều quá nhỉ? có tinh thần post bài mà bị như thế này thì thà khỏi post.hjhj dù j cũng thank ban 1 cái

as400

cũng có ích cho những người mới dùng Symban như mình,ko đến nỗi quá lãng xẹt như các bạn bình luận đâu. nếu cùng nhau hoàn chỉnh thì cũng như 1 forum về kinh nghiệm đấy. thấy bạn bị chế giễu nhiều quá nhỉ? có tinh thần post bài mà bị như thế này thì thà khỏi post.hjhj dù j cũng thank ban 1 cái

mình cũng thank kiu bro đã ủng hộ lun

tamida

5800 là cái đầu tiên mình dùng kiểu chấm mút, ngày xưa toàn ham máy to nhưng không thích kiểu chấm mút này nên không biết, hóa ra chấm mút hay thật, cám ơn bài viết của bạn nhé.

Mình thấy màn hình này có 3 kiểu chấm mút: chọt 1 lần, chọt 2 lần, hoặc giữ im 1 lúc
- Chọt 1 lần khi vào các ứng dụng
- Chọt 2 lần khi chọn các menu của ứng dụng như mở file, xem chi tiết danh bạ...
- Một số chương trình giữ im một lúc sẽ ra short menu như trong danh bạ sẽ ra copy, send business card, delete; trong Slick sẽ ra delele hoặc detail; trong google maps sẽ ra đánh dấu điểm...

as400

5800 là cái đầu tiên mình dùng kiểu chấm mút, ngày xưa toàn ham máy to nhưng không thích kiểu chấm mút này nên không biết, hóa ra chấm mút hay thật, cám ơn bài viết của bạn nhé.

Mình thấy màn hình này có 3 kiểu chấm mút: chọt 1 lần, chọt 2 lần, hoặc giữ im 1 lúc
- Chọt 1 lần khi vào các ứng dụng
- Chọt 2 lần khi chọn các menu của ứng dụng như mở file, xem chi tiết danh bạ...
- Một số chương trình giữ im một lúc sẽ ra short menu như trong danh bạ sẽ ra copy, send business card, delete; trong Slick sẽ ra delele hoặc detail; trong google maps sẽ ra đánh dấu điểm...

Cái chọt này có thêm cái nữa là nếu mục nào đang được chọn thì chọt một lần là mở như trong list bài hát chẳng hạn.
Duyệt Web với font chữ lớn: Đôi khi có những trang web mà trình duyệt mặc định của máy hiển thị font chữ rất nhỏ, muốn xem to hơn thì phải zoom, nhưng zoom có hạn chế là trang web sẽ không fix hết màn hình dẫn đến xuất hiện thanh cuộn. Sau khi mày mò mình thấy có một cách khắc phục là trong khi đang đợi trình duyệt load, màn hình lúc này trống trơn, thì mình chọt 2 lần (double click). Như vậy, sau khi nạp xong trang web, sẽ được hiển thị ở chế độ zoom 200% nhưng vẫn đầy màn hình mà không hiện thanh cuộn

MoodyHN

Có bác nào biết cách xóa nhạc ở trong thẻ nhớ đi ko? em xóa đi rồi từ truy cập máy tính nhưng sao vào từ trong phần nghe nhạc của NOkia nó vẫn còn nằm ở đó vậy? mặc dù nó sẽ ko nghe đc nữa

chibicomic87

hay quá nhờ bài này mà biết đc thêm tính năng mới là khi có cuộc gọi úp dt xuống là im lặng giống chức năng của 6600folk ghê hehe thanks
Bài viết của bạn rất có ích cố gắng phát huy thêm nha
Hay bạn chia ra từng mục như camera,hình ảnh, music... chẳng hạn:
Camera thì gồm mục gì ,chức năng mỗi mục..như lúc trc tui chả biết bật camera phụ làm sao ehhe giờ biết rồi

tdfan123

Đèn Flash

Sao mình đã tắt chế độ Flash rồi mà. Khi bắt đầu chụp, lúc canh tiêu cự nó cũng phải nháy sáng 1 phát. Có cách nào tắt được hoàn toàn không. Ai biết chỉ giúp mình với. Thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
Để ở chế độ offline để sạc pin (nên tắt các phần mềm đang chạy, đỡ phải tắt máy) !!!:):)

Thế để như vậy thì đang sạc còn nghe gọi thế nào được. Thà tắt máy luôn đi sạc cho phin bền ;)

mars_huce

6. Tổ chức sms theo nhóm giống như trong outlook vào Messaging -> Option -> Setting -> Text message -> Other -> Show messages in groups -> Yes

Đính chính lại 1 chút là Messaging -> Option -> Setting -> Other -> Show messages in groups -> Yes
Không phải vào Text message!

nientrung

Thế để như vậy thì đang sạc còn nghe gọi thế nào được. Thà tắt máy luôn đi sạc cho phin bền ;)

Đúng rùi đó. Để offline sạc pin cũng như không. Chủ yếu dùng chơi game hay nghe nhạc khi di chuyển trên mây thì được:D:D:D

vbop

bác này định gây sự chú ý àh, sai thì xoá đi viết lại, việc jì fải Đính Chính cho lằng nhằng ?:-/

Trong bài viết của ng khác làm sao xoá đi viết lại đc hả bạn? Bạn mars_huce đính chính lại như vậy la đúng chứ có sai ji?:|

xiusieuvip

có cách nào ko mở camera mà bật đèn flash được hem?
có thể sử dụng camera thứ 2 được ko?

kidkylin

có cách nào ko mở camera mà bật đèn flash được hem?
có thể sử dụng camera thứ 2 được ko?

dùng PM PhoneTorch sẽ bật được đèn FLASH

Mã:
[ATTACH]128079[/ATTACH]

Up FW lên V20 hay V21 sẽ sử dụng được Second Camera

dejavu_bmt

ai bày mình sử dụng chức năng lắc đổi nhạc ở 5800 với có phần mêm thì post lun thanks nhiu

dejavu_bmt

ai bày mình để tên sóng như VN MOBIFONE ,..... thành tên j` khác với
thanks nhìu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1111

LeMyChinh

ai bày mình sử dụng chức năng lắc đổi nhạc ở 5800 với có phần mêm thì post lun thanks nhiu

ai bày mình để tên sóng như VN MOBIFONE ,..... thành tên j` khác với
thanks nhìu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1111

post bài 1 top thôi nhéX-( đã có câu trả lời cho bạn tại đây:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=745191&postcount=74
.cứ hỏi cho sướng mồn thôi tìm thì ko chịu tìmX-(
rút kinh nghiệm lần sau đó