• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các ứng dụng dẫn đường (Chỉ dùng cho iPhone 3G)

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
London Mini A-Z - Hướng dẫn du lịch London từ A tới Z

Price: $9.99
Released: Sep 25, 2008
Size: 50.2 MB
Seller: Visual IT Ltd
Latest version: 1.2

Từ A tới Z anh em ở Việt Nam đã nghe quen nhưng thực tế bắt nguồn không phải ở Việt Nam, vì trong bảng chữ cái VN làm gì có chữ Z
Ứng dụng như cuốn sổ hướng dẫn điện tử từ phía tây Hendon ở Tây Bắc cho tới công viên Grove ở Đông Nam bao gồm 352 trang bản đồ in chi tiết các vùng của thành phố London

Với 367 Km2 và hơn 32000 đường phố cùng địa danh sẽ cho chúng ta bản đồ chi tiết về London
Không cần kết nối mạng bạn có thể xem bản đồ ở bất cứ đâu, khởi động ứng dụng dưới 5s và tìm địa điểm dưới 2s, cùng với chức năng GPS bạn có thể xác định vị trí của bạn trên bản đồ
Tương thích với iPhone and iPod touch
Yêu cầu iPhone 2.1 Software Update

Link download
Mediafire

E

evnd1

Guest
IradarEurope,Asia cảnh báo giới hạn tốc độ update 1.5

Price: $24.99
Released: Sep 23, 2008
Size: 0.8 MB
Seller: djamal guellati
Latest version: 1.5

phát hiện phương hướng radar chỉ ở các nước:
Pháp
Đức
Anh
Bỉ
hà lan
Tây ban Nha
Bồ đào nha
Nauy
Thụy điển
Phần lan
Ý
Áo
và bổ sung thêm các nước ở châu Á

Hong Kong (chỉ có camera tốc độ)
Dubai
Đài Loan (chỉ có camera tốc độ)
Thái lan (chỉ có camera tốc độ)
Singapore
Kuwait (chỉ có camera tốc độ)

Link download tại đây

E

evnd1

Guest
GPS Kit

Price: $4.99
Released: Mar 27, 2009
Size: 0.7 MB
Seller: Garafa, LLC
Latest version: 3.1

GPS Kit là một trong những ứng dụng tìm đường cho iphone 3G. Không đầy đủ như Motion X GPS nhưng mỗi ứng dụng có những điểm hay riêng

GPS kit sử dụng chung dữ liệu của xGPS đã đề cập ở trên (lưu ý phải để chế độ offline khi thoát khỏi xGPS) hoặc nếu bạn có wifi có thể download dữ liệu bản đồ về máy. Như các ứng dụng tìm đường, GPS kit có đầy đủ tính năng như ghi lại đường đi, chú thích các điểm đi, điểm đến, có thêm tính năng riêng như bản đồ TOPO và đo khoảng cách thực trên bản đồ

Yêu cầu iPhone 2.2 Software Update
Download tại đây

ngtt911

Một ứng dụng nữa sử dụng tính năng GPS của Iphone, sử dụng để theo dõi quãng đường đã đi, thời gian, tốc độ trung bình, kinh tuyến, vĩ tuyến và độ cao.

Trên PathTracks.com bạn có thể xem đường đi của bạn trên Google Maps, xem được tốc độ tại mỗi điểm ghi GPS

có thể lựa chọn theo cách tính theo dặm hoặc km

Chú ý khi sử dụng
* Không khoá iphone hoặc tắt màn hình, vì khi đấy cũng tắt luôn GPS
* Bỏ chức năng tự động khoá, không nhấn dismiss tin nhắn, tắt chế độ tự động khoá (auto lock) trong setting

Link
177 Kb version 1.4.1

Mediafire

E hỏi tí, sao em cài xong cái app này mà ko thấy map đâu nhỉ? load map ở đâu hả bác?:-??

E

evnd1

Guest
bản thân ứng dụng chỉ có 0.7 Mb không có data bản đồ kèm theo đâu. Nó load data bản đồ theo 2 cách
+ lấy luôn bản đồ của xGPS (thực chất cả hai dùng cái này làm cache cho mỗi lần truy cập offline)
+ download tại vùng hiện tại bạn đang đứng

Vì thế bạn nhấn cái dấu tròn cạnh hình cái thước ở góc trên bên trái màn hình sẽ định vị bạn ở đâu, lúc này có 2 khả năng
- nếu bạn chưa có data sẵn, nó sẽ download bản đồ với điều kiện bạn có kết nối wifi
- nếu đã có sẵn data của xGPS đã từng đề cập thì nó hiện luôn vị trí bạn đứng mà chả cần kết nối wifi (dĩ nhiên iphone lúc này phải ở ngoài trời không có vật cản bên trên và xung quanh)

Thực tế, khi mình lái xe qua các đường đồi núi, trong tổng số 60 km thì đến 14 km không hiện tí nào tín hiệu vì loanh quanh đèo núi cao.

E

evnd1

Guest
nhìn nhiều hình bạn đưa ra tưởng ứng dụng mới giới thiệu
Vụ path tracker này thì data chung với Maps Google

Bạn xem lại phần cài dữ liệu offlineMaps là có liền

Mình thấy cái này hơi bất tiện nên chỉ còn giữ data của xGPS thôi

E

evnd1

Guest
Compass Go - La bàn dẫn lối chỉ đường

Price: $1.99
Released: Oct 10, 2008
Size: 0.4 MB
Seller: Tommy Westerberg
Latest version: 1.1

Cũng giống như ứng dụng tìm xe ô tô hoặc xe máy đỗ trong bãi xe. Bạn đã đọc truyện thần thoại Hy Lạp tìm đường ra khi lạc trong mê cung, tốt nhất là cầm theo cuốn chỉ từ ngay cửa vào, đến lúc lạc, cứ lần theo sợi chỉ mà ra ngoài. Thời nay có Iphone việc gì phải dùng sợi chỉ nữa, cứ thế mà thẳng tiến thôi (chú ý chọn nơi nào bắt được GPS hãy vào;))

1. Tap 'Set Target', 'Use current location' và thế là xong!
2. Để tìm lối quay lại hoặc lối ra, theo mũi tên mục tiêu và khoảng cách.
3. khi bạn càng đến gần, màu sắc sẽ thay đổi từ xanh sang vàng.

Lý tưởng khi bạn tìm nơi xe mình đã đỗ, một nơi trên bãi biển, trong rừng hay bất cứ nơi nào mà có bản đồ cũng như không

Với các tính năng
* La bàn GPS
* La bàn dựa theo hắt nắng mặt trời
* Tìm mục tiêu
* .............

Khi sử dụng la bàn dẫn đường, cố gắng đi theo đường thẳng để định vị chính xác
Bạn cũng có thể sử dụng cùng với la bàn thông thường để tìm mục tiêu dễ hơn. Nếu không có tín hiệu GPS hoặc với Iphone 2G có thể sử dụng tính năng la bàn mặt trời, nhờ xác định hướng bóng hắt nắng sẽ xác định được phương hướng

Link download tại đây

E

evnd1

Guest
xGPS 1.2.7.2 update

với phiên bản mới sau khi cài, vào xGPS xem version vẫn thấy hiện 1.2.7

có gì mới? vẫn chưa có tiếng Việt, biểu tượng GPS và cả aGPS (hình chảo vệ tinh) đã nằm lên trên tittle bar (cạnh biểu tượng thời gian và cục pin)

Hình như phiên bản mới double tap, kích đúp thì hình được phóng to ra chứ chưa cần phải ấn + hay là cái này có từ trước nhỉ? Chưa chắc lắm, vì mới thử được trên 1.2.7.2 nên không kiểm chứng được phiên bản trước

E

evnd1

Guest
mình thử có một lần là được, chú ý không phải gõ nguyên xi những số bạn thấy, mà phải điền kết quả của phép tính trên màn hình đưa ra. Ví dụ như 7+4, thì bạn phải gõ vào ô 11 thì sẽ hiện ra download, thử lại xem nhé
Dù sao mình cũng đưa thêm link mới cho bạn, đỡ phải cộng trừ cho mất thời gian;) http://ipauploader.com/download/795a8c805441c049bdbf6c7f9b2ccee5/Compass+Go-1.1.ipa

t2k

Price: $4.99
Released: Mar 27, 2009
Size: 0.7 MB
Seller: Garafa, LLC
Latest version: 3.1

GPS Kit là một trong những ứng dụng tìm đường cho iphone 3G. Không đầy đủ như Motion X GPS nhưng mỗi ứng dụng có những điểm hay riêng

GPS kit sử dụng chung dữ liệu của xGPS đã đề cập ở trên (lưu ý phải để chế độ offline khi thoát khỏi xGPS) hoặc nếu bạn có wifi có thể download dữ liệu bản đồ về máy. Như các ứng dụng tìm đường, GPS kit có đầy đủ tính năng như ghi lại đường đi, chú thích các điểm đi, điểm đến, có thêm tính năng riêng như bản đồ TOPO và đo khoảng cách thực trên bản đồ

Yêu cầu iPhone 2.2 Software Update
Download tại đây

Cho mình hỏi, trên máy mình có cả GPS Kit và xGPS và map offline cho xGPS, xGPS chạy tốt, load map offline ngon lành mà sao cái GPS Kit ko xài chung map của xGPS dc vậy, ko biết làm thế nào luôn. Trước khi thoát xGPS ra là mình có bật ofline mode on rồi mà vẫn ko dc. Vui lòng hướng dẫn dùm mình. Cảm ơn rất nhiều

E

evnd1

Guest
Cho mình hỏi, trên máy mình có cả GPS Kit và xGPS và map offline cho xGPS, xGPS chạy tốt, load map offline ngon lành mà sao cái GPS Kit ko xài chung map của xGPS dc vậy, ko biết làm thế nào luôn. Trước khi thoát xGPS ra là mình có bật ofline mode on rồi mà vẫn ko dc. Vui lòng hướng dẫn dùm mình. Cảm ơn rất nhiều

Theo đúng GPS Kit giới thiệu, dữ liệu xem tốt nhất khi bạn định đi đâu đó, ví dụ đến địa phương A, bạn tải dữ liệu xem trước ở nhà hoặc nơi có kết nối mạng. Sau đó bản đồ được lưu trong cache (chưa biết tối đa được bao nhiêu) khi đó GPS kit cứ sử dụng bản đồ thôi.

Đúng là vấn đề sử dụng chung bản đồ offline xGPS không được.

E

evnd1

Guest
Hanoi Streetmap - Bản đồ Hà Nội

Price: $0.99
Released: Jun 07, 2009
Size: 2.6 MB
Seller: Dubbele.com
Latest version: 1.0

Với bản đồ Hà Nội trong tay, bạn có thêm một công cụ nữa khi du lịch Hà Nội, với chi tiết các đường phố. Bạn không cần phải dùng tới bản đồ Google (yêu cầu kết nối mạng)
Ngoài ra ứng dụng cho phép bạn tìm các địa điểm như tên đường phố, ATM, bảo tàng.... mà các ứng dụng tìm đường thời điểm này chưa làm được.
Ghi nhớ địa điểm và tìm đến địa điểm đã ghi nhớ

Link download tại đây

E

evnd1

Guest
Mobile Maps Asia - South-East Dẫn đường khu vực Đông Nam Á

Price: $79.99
Released: Jun 08, 2009
Size: 230 MB
Seller: Sygic
Latest version: 7.71

Giới thiệu trên iStore tại đây (đã test với fw 3.0)

Đầy đủ có Indo, Malay, Sing và Thái và bản hiện ở đây chỉ hơn 100 Mb chứ không như giới thiệu 230 Mb

Dẫn đường bằng giọng nói
Nền nhạc không bị gián đoạn bởi lời hướng dẫn
Hiển thị dung lượng pin
Nguồn bản đồ do Tele Atlas cung cấp

Bản đồ số 3D hướng dẫn chính xác tìm địa chỉ, tuyến đường, nơi đỗ xe, restaurant, bank... biển hiệu cập nhật 2009
Với lựa chọn 30 loại ngôn ngữ để chỉ dẫn đường

Link download tại đây

pepsi98n

Download cái nào mà dùng không được? Nói rõ xem chứ nói vậy sao ai biết mà giúp bạn :|

Mobile Maps Asia - South-East Dẫn đường khu vực Đông Nam Á í mà, download file ipa khoảng 100Mb mà sync hoặc cài bằng iphone PC Suite đều không vào được iPhone