• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

trinh12345

Có cách nào đưa 1 Widget ra màn hình chủ giống đồng hồ Sense không bác?

thì bác để 1 screen trống rồi add widget, chọn mục dự báo thời tiết ý, ra ngay cái dự báo thời tiết của VN này, tuy nhiên theo đanh giá cảm quan của em thì cũng ko đẹp lắm ạ, việt hóa chưa hết. Ví dụ: ngày mai, saturday, sunday...:)):))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

Bác Hải cho em hỏi là có pm nào refresh thẻ nhớ để mỗi lần copy bên android vào thẻ nhớ (dùng tùy chọn disk drive) ko phải reboot lại ko ạ? Của em cứ reboot nó mới hiện ra file mình vừa copy vào,hic.

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

thì bác để 1 screen trống rồi add widget, chọn mục dự báo thời tiết ý, ra ngay cái dự báo thời tiết của VN này, tuy nhiên theo đanh giá cảm quan của em thì cũng ko đẹp lắm ạ, việt hóa chưa hết. Ví dụ: ngày mai, saturday, sunday...:)):))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

Bác Hải cho em hỏi là có pm nào refresh thẻ nhớ để mỗi lần copy bên android vào thẻ nhớ (dùng tùy chọn disk drive) ko phải reboot lại ko ạ? Của em cứ reboot nó mới hiện ra file mình vừa copy vào,hic.

Mình dùng các bản có SENSE thấy Việt hóa rất tốt đấy chứ,bạn dùng bản nào?
refresh thẻ nhớ thì bác dùng PM này : SwitchPro 1.8.4 nhé.Ở bài #1 phần CÁC WIDGET HỮU ÍCH có giới thiệu đấy!

hilaryteri

Các bạn có ai thử Yahoo Video call cho HD2 chưa!

Mình down được bản này, các bạn về cài vào máy và thưởng thức! Remove bản Yahoo messenger trước rồi hãy cài nhé!
Xí quên, dùng Android nhé, ko phải WM đâu! Chạy ngon lành, có điều phải đứng trước gương mới chơi được, vì HD2 đâu có camera phía trước đâu! =))

link đây :
http://www.mediafire.com/?1h87dwumjtx5070

stupid1314

Các bạn cho hỏi chút, mình tải cái Droid Explorer về thì có 2 file: 1 file đuôi *.exe nhưng cài vào pc không được. 1file đuội *.PDB không biết làm gì. Vậy mình phải làm gì để cài được nó, mong các bạn hướng dẫn dùm.

VUNHATVAN

Thì nháy đúp vào file Droid Explorer.exe rồi bấm NEXT hoặc YES hoặc ACCEPT rồi FINISH là xong thôi

stupid1314

Thì nháy đúp vào file Droid Explorer.exe rồi bấm NEXT hoặc YES hoặc ACCEPT rồi FINISH là xong thôi

Bác nói vậy làm em quê quá, nếu vậy em hỏi làm chi! Chuyện là nhấp vào nó hiện lên thông báo " the application failed to initialize properly". Hay cái này cài trên điện thoại, còn file *.PDB có tác dụng gì vậy các bạn?

VUNHATVAN

Cái này cài trên PC, nếu vậy file bạn down bị lỗi rồi, down lại cài thử xem

jennydontcry

Bác nói vậy làm em quê quá, nếu vậy em hỏi làm chi! Chuyện là nhấp vào nó hiện lên thông báo " the application failed to initialize properly". Hay cái này cài trên điện thoại, còn file *.PDB có tác dụng gì vậy các bạn?

File down bị lỗi rồi,nên xem dung lượng của file là bao nhiêu và lúc down về dung lượng có đủ như vậy ko nhé.Cứ lên trang chủ down cho chuẩn

alexander

Cho e hỏi soft nào chặn cuộc gọi mà nó báo là :"Số thuê bao quý khách vừa gọi kô đúng ...." hay tương tự vậy kô ạ ?
Soft Gblocker 2.7.0 nó chặn nhưng có 1 đều bực mình là nó kô hiện danh sách những số nào gọi đến chặn bao nhiêu lần, danh sách đen thui , hem có j hết.
Thanks

stupid1314

Các bác ơi, ở những bài trên em thấy có ứng dụng Morelocale2 dùng để đổi sang tiếng Việt. Nhưng em tải về thì không thấy tiếng Việt của mình đâu mà thấy của nước ngoài không à. Thấy các bác bảo phải là bản Matt mới dùng được còn sc không dùng được. Em đang dùng bản HD2 Froyo v3.7 chắc nó thuộc dòng của Matt hả các bác?

DukePham

Có bác nào cài được Angry Birds ko? Em cứ hì hục download xong rồi nó báo install failed

chucuoihp

em mới cài android nên ko biết
khi down về là 1 file zip
em ko biết phải cài vào máy thế nào, hồi trước ở WM có file cab copy vào máy ấn vào là chạy luôn
thế giờ có 1 đống file thế em phải làm sao ?

android tương tự như WM thôi bạn.
WM là cab Android là Apk. Bạn giải nén file zip ra cài vào máy thôi

nguyen_hoang

em ko thể dùng được market bác nào có thể gửi em file cài đặt của
Advanced Task Killer
Dolphi Brower HD
Bàn phím Vietnamese IME
cảm ơn các bác nhiều \-/

jennydontcry

em ko thể dùng được market bác nào có thể gửi em file cài đặt của
Advanced Task Killer
Dolphi Brower HD
Bàn phím Vietnamese IME
cảm ơn các bác nhiều \-/

Bác là VIP MEM mà chả đọc kỹ bài gì cả,cẩn thận các mod lại mắng cho.Ngay ở bài #1 có cả 1 kho ứng dụng được mod CAOTHANHHAI gom lại thanh 1 folder hẳn hoi đấy,bác cứ tìm đến dòng : ỨNG DỤNG PHẢI CÓ và bấm vào đấy mà down về nhé!

nguyen_hoang

thanks bạn
mình vào market được nhưng nó có lỗi cứ ghi là star dowloading nhưng để mấy tiếng vẫn nguyên

nguyen_hoang

Bác là VIP MEM mà chả đọc kỹ bài gì cả,cẩn thận các mod lại mắng cho.Ngay ở bài #1 có cả 1 kho ứng dụng được mod CAOTHANHHAI gom lại thanh 1 folder hẳn hoi đấy,bác cứ tìm đến dòng : ỨNG DỤNG PHẢI CÓ và bấm vào đấy mà down về nhé!

công nhận thiếu sót thật cứ tưởng là những cái ở dưới không biết là có thể ấn vào được