• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongbep

Anh Hà ơi. Nháy hoặc nt vào máy đt em cái. Em chuyển sang máy khác dùng nên bị mất số anh mất rồi.

trinhha

Anh ơi. Bày em fomat lại máy cái anh ơi. N81-8G. Em muốn cho nó sạch sẽ như lúc đầu.
Nháy số DT của anh qua em cái anh nhé. Em bị mất số a rồi. hhxxhxh

Posted via Mobile Device
Tắt máy đi. Ấn giữ 3phím *,3,call, trước rồi ấn giữ thêm phím nguồn để mở máy. Ấn giữ 4 phím trong vòng 15s. Khi khởi động lên yc đặt lại ngày tháng là ok! Chúc thành công nhé!

cuongbep

A ơi. Em fomat đc rồi. Nhưng có điều lạ là. "Nhạc của e ko bi mất. Hình ảnh và Video ko bị mất". Và lúc mà em kết nối qua USB thì em vẫn thấy file sys. Vào đó thì vẫn thấy tất cả những phần mềm, ưng dụng mình đã cài trong thời gian qua(TRÊN PC). Nhưng lúc ở trong máy thì chỉ thấy đc 1 vài ứng dụng nữa. Lạ lắm nha. Ko biết có sao ko nữa. Hay em fomat ko đúng cách. Có nhiều người bảo fomat = cách *#7370#. Theo Anh cách nào hay hơn và fomat triệt để hơn hả Anh?

Kojiro

Super V.I.P
A ơi. Em fomat đc rồi. Nhưng có điều lạ là. "Nhạc của e ko bi mất. Hình ảnh và Video ko bị mất". Và lúc mà em kết nối qua USB thì em vẫn thấy file sys. Vào đó thì vẫn thấy tất cả những phần mềm, ưng dụng mình đã cài trong thời gian qua(TRÊN PC). Nhưng lúc ở trong máy thì chỉ thấy đc 1 vài ứng dụng nữa. Lạ lắm nha. Ko biết có sao ko nữa. Hay em fomat ko đúng cách. Có nhiều người bảo fomat = cách *#7370#. Theo Anh cách nào hay hơn và fomat triệt để hơn hả Anh?

Khi bạn 4mat thành công 4 ngón thì bạn nên 4mat thẻ bằng PC và bằng phone sau đó cài lại tất c3 ứng dụng. 4mat 4 ngón là phương pháp 4mat mạnh nhất, như hardreset trên PPC vậy. Vì vậy tất cả những cài đặt gì trên máy đều bị xóa hết. Tuy nhiên do bạn k 4mat thẻ nên trên thẻ vẫn còn. Làm theo mình thử xem. Nhớ là 4mat thẻ bằng PC sau đó phải 4mat lại bằng máy nha.

cuongbep

KoJiro ơi. Fomat thẻ trên PC như thế nào vậy bạn. Mình dùng ổ cứng 8G, ko biết fomat ntnao? Bày mình cái. Theo bạn nói là mình fomat cái ổ 8G ở trên PC trước, Sau đó fomat kiểu 4 ngón lại lần nữa đúng ko?
Bạn bày cho mình lúc nào muốn fomat máy thì làm thế nào luôn đc ko bạn. Minh dùng N81-8G. Ko phải thẻ đâu. Ổ cứng thì phải.
Mình kết nối máy mình trên PC. Vào chỗ Nokia Phone Browser\Nokia N81 8GB Thấy Bộ nhớ DT, Thẻ nhớ. Mình nhấp chuột phải vào thẻ nhớ nhưng nó ko hiện lên chữ fomat :(

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
KoJiro ơi. Fomat thẻ trên PC như thế nào vậy bạn. Mình dùng ổ cứng 8G, ko biết fomat ntnao? Bày mình cái. Theo bạn nói là mình fomat cái ổ 8G ở trên PC trước, Sau đó fomat kiểu 4 ngón lại lần nữa đúng ko?
Bạn bày cho mình lúc nào muốn fomat máy thì làm thế nào luôn đc ko bạn. Minh dùng N81-8G. Ko phải thẻ đâu. Ổ cứng thì phải.

Sorry! Mình không dùng N81 8Gb nên cũng không rành nhưng hình như bạn kết nối phone và PC qua chế độ Mass Storage được. Không chọn chế độ kết nối qua PC Suite nha.
Nếu được vậy thì vào Mycomputer, chuột phải cái USB mà PC nhận N81 của bạn, chọn 4mat chờ chạy xong là ngon. Vào phone 4mat nó 1 cái nữa :D Hy vọng mình đúng. Bác sĩ mù :p

cuongbep

Huhu. Bắt đền KoJiro đấy. Mình kết nối máy qua USB và fomat thẻ đc rồi. Sau đó mình ra fomat bang 4 ngón. Xong! Bây giờ kết nối máy qua PC Suite. Vào mycomputer. Vao chỗ thẻ nhớ. Chả thấy cái gì nữa cả, trắng tinh ko vết dầu mỡ. Huhu. Ít ra nó cũng phải có mấy cái tệp như ban đầu mới mua chứ. Thế này thì mình tìm file SYS, N-gage,... ở đâu trời. Chết tôi rồi.

Kojiro

Super V.I.P
Huhu. Bắt đền KoJiro đấy. Mình kết nối máy qua USB và fomat thẻ đc rồi. Sau đó mình ra fomat bang 4 ngón. Xong! Bây giờ kết nối máy qua PC Suite. Vào mycomputer. Vao chỗ thẻ nhớ. Chả thấy cái gì nữa cả, trắng tinh ko vết dầu mỡ. Huhu. Ít ra nó cũng phải có mấy cái tệp như ban đầu mới mua chứ. Thế này thì mình tìm file SYS, N-gage,... ở đâu trời. Chết tôi rồi.

:)) Thì bạn đang cố 4mat 4 ngón mà nên mình chỉ thế. Tất nhiên 4mat thì mất hết, hic. Bạn bắt đền mình biết làm sao đây :(

cuongbep

HuHu. Thì mình nghĩ fomat là mất hết các dữ liệu nhưng ko nghĩ là sẽ mất hết các file gốc của nó. Thế bạn đã bao giờ fomat chưa? Mất hết các file như thế có ảnh hưởng gì đến máy móc ko? Huhu. Mấy cái file hackphone hack phiếc gì cũng mất sạch. Thế bây giờ mình có cài đc ứng dụng nữa ko?

nguyenducthao

HuHu. Thì mình nghĩ fomat là mất hết các dữ liệu nhưng ko nghĩ là sẽ mất hết các file gốc của nó. Thế bạn đã bao giờ fomat chưa? Mất hết các file như thế có ảnh hưởng gì đến máy móc ko? Huhu. Mấy cái file hackphone hack phiếc gì cũng mất sạch. Thế bây giờ mình có cài đc ứng dụng nữa ko?

File gốc của nó là file gì vậy bạn? Khi bạn format lại máy thì máy sẽ mất hết data, danh bạ, ứng dụng... (nói chung là tất cả các dữ liệu phát sinh từ khi bạn mua máy về). Còn vụ hack phone thì bạn phải hack lại thôi. Bây giờ bạn có thể cài các ứng dụng ko đòi hỏi phải sign.

cuongbep

Thì lúc mới mua máy về mình thấy có nhiều file trong thẻ nhớ lắm. Giờ nó mất cả rồi. Mình chỉ sợ máy mình bị làm sao thì. :(( :((
Cảm ơn nguyenducthao. Nhưng bạn cho mình hỏi cái. Tại sao bây giờ mình lại cài đc các ứng dụng ko đòi hỏi phải sign. Thế cứ fomat máy xong cái là cài đc ud ko sign hả bạn? Mình đang còn gà lắm, thông cảm cho mình tí nha.

Kojiro

Super V.I.P
Thì lúc mới mua máy về mình thấy có nhiều file trong thẻ nhớ lắm. Giờ nó mất cả rồi. Mình chỉ sợ máy mình bị làm sao thì. :(( :((
Cảm ơn nguyenducthao. Nhưng bạn cho mình hỏi cái. Tại sao bây giờ mình lại cài đc các ứng dụng ko đòi hỏi phải sign. Thế cứ fomat máy xong cái là cài đc ud ko sign hả bạn? Mình đang còn gà lắm, thông cảm cho mình tí nha.

Cái này phải xem lại à nha! Bạn cài thử Fexplorer thử được hay không? Nếu được thì bó tay, máy bạn hay quá :) Còn không thì có thể bạn cài trúng Pm không cần sign.

cuongbep

Mình có biết gì đâu. Đấy là nghe nguyenducthao nói thế thôi. Chứ mình có nói máy minh fomat xong là sẽ cài đc ud ko cần sign đâu. Mà mình nghĩ làm gì có chuyên đó. A mà Fexplorer là cai gi thế Kojiro?

Kojiro

Super V.I.P
Mình có biết gì đâu. Đấy là nghe nguyenducthao nói thế thôi. Chứ mình có nói máy minh fomat xong là sẽ cài đc ud ko cần sign đâu. Mà mình nghĩ làm gì có chuyên đó. A mà Fexplorer là cai gi thế Kojiro?

Là trình quản lý file như windownexplorer trên PC á. Bạn search Fexplorer 1.21 trong 4rum sẽ thấy ngay.

cuongbep

Ừm. Nhưng cài cái đó vào có hay ko KJR. Nói thêm ti nữa đi.
Cái đó có phải là "x-plore" ko KJR?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducthao

Các ứng dụng ko cần sign là các ứng dụng có thể cài cho tất cả các máy ko phân biệt IMEI của máy, còn các ứng dụng cần sign là các ứng dụng khi cài thì nó sẽ kiểm tra số IMEI của máy.

Germaniteen

Hack phone xong thì cần gì phải lo nữa,cứ cài thoải mái, chả phải lo sign chi cho mệt

Status
Không mở trả lời sau này.