• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH THOÁT KHỎI TÌNH TRẠNG TREO MÁY.

hanoiwap

Super V.I.P
@vietlong3;2272213:"máy chết, bật nguồn không lên, không kích hoạt chế độ bootloader được , sạc còn không báo đèn"

Theo tình trạng trên máy "chết" hoàn toàn, nếu dùng vài "câu lệnh" trên linux mà "sống dây" là ....=D> anh chia sẻ với anh em được không...

Mang đến tôi làm giúp cho

giavinh

xin giúp

dang dính cay htc oneX+ úp lộn rom của oneX vô giờ chỉ vô fastboot recovery ok ...nhưng restore lại backup ko lên...nạp rom ship RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_TW_1.14.709.17_Radio_3.1204.167.31_release_291089_signed.exe cũng không được báo lỗi 140
bản rom gốc Đài Loan đã update là RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_TW_1.17.709.17_Radio_3.1204.167.31_release_291089_signed
bây giờ không thể copy rom cook vô bộ nhớ mà rom ship thì úp không được ..anh em nào có giải pháp chỉ mình với thank
đã là theo cách này nhưng file ROM ko thể giải nén ..báo lỗi...
(Flash Rom Ship thông qua lệnh.
* Vì một lý do nào đó bạn muốn up Rom Ship nhưng up theo cách kết nối máy tính nó không làm việc.
- Tải bản Rom Ship đúng với khu vực của máy bạn.
- Nếu bản Rom đó là dạng Rom.exe thì các bạn phải chuyển nó về định dạng Rom.zip.
- Cách chuyển sang định dạng .zip:
- Chạy file ROM (*.exe) tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
- Gõ %temp% vào ô tìm kiếm trên máy tính. Nó sẽ đưa ta đến thư mục temp.
- Tìm file Rom.zip và chép ra ngoài desktop.
- Giải nén bản Rom.zip mà ta vừa chép ra.
- Copy file boot_signed.img và system.img vào thư mục Android trên ổ C của máy tính.
- Tắt nguồn điện thoại của bạn và giữ nút nguồn + Volume Down
- Chọn fastboot trong Bootloader. Kết nối điện thoại với máy tính của bạn.
- Trên Thư mục Android bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
- Gõ lệnh: fastboot flash boot boot_signed.img
- Sau khi xong gõ tiếp lệnh: fastboot flash system system.img
- Nếu tất cả mọi thứ làm việc chúng ta gõ tiếp lệnh: adb reboot để máy khởi động lại)

thank cả nhà ...ai có giải pháp chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

haibuffalo1005

Tình hình là em đã root máy htc one s và cài recovery để up rom (úp bằng cách nhấn power+phím giảm âm lượng để vào bootloader ), nhưng sau khi up rom thì không khởi động được gì máy treo ở màng hình "HTC quietly brilliant" . sau đó em tắt máy và vào lại booloader, vào recovery để up lại xem sao nhưng khi vào phần chọn file zip từ thẻ nhớ thì máy báo không nhận được bộ nhớ trong. Hic. mong các bác hướng dẫn cách khắc phục. Máy này là máy của ông anh, huhu. Cảm ơn các anh nhiều

venusian

Moderator
Tình hình là em đã root máy htc one s và cài recovery để up rom (úp bằng cách nhấn power+phím giảm âm lượng để vào bootloader ), nhưng sau khi up rom thì không khởi động được gì máy treo ở màng hình "HTC quietly brilliant" . sau đó em tắt máy và vào lại booloader, vào recovery để up lại xem sao nhưng khi vào phần chọn file zip từ thẻ nhớ thì máy báo không nhận được bộ nhớ trong. Hic. mong các bác hướng dẫn cách khắc phục. Máy này là máy của ông anh, huhu. Cảm ơn các anh nhiều

Thử tắt máy vào lại chưa. Trước đó bạn đã up bản Rom cook đó thành công chưa.
Bạn đã nạp file boot.img của bản Rom đó chưa

mainasus

Em one x của mình bị lỗi này: đang từ rom ship đã unlock bootloader, flash recovery, root thành công. Down bản rom cook của Insert coin về flash boot.img thành công. Up rom cũng suôn sẻ chả bị làm sao cả, nhưng đến khi reboot thì vừa lên chữ HTC thì màn hình tối đen, đợi nửa tiếng không thấy động tĩnh gì, giữ nguồn bật thì 3 phím cảm ứng nhấp nháy sáng r vẫn thế @@
xin hỏi các a chị e đấy là lỗi gì ạ? :(

venusian

Moderator
Em one x của mình bị lỗi này: đang từ rom ship đã unlock bootloader, flash recovery, root thành công. Down bản rom cook của Insert coin về flash boot.img thành công. Up rom cũng suôn sẻ chả bị làm sao cả, nhưng đến khi reboot thì vừa lên chữ HTC thì màn hình tối đen, đợi nửa tiếng không thấy động tĩnh gì, giữ nguồn bật thì 3 phím cảm ứng nhấp nháy sáng r vẫn thế @@
xin hỏi các a chị e đấy là lỗi gì ạ? :(

Có thể lỗi do bản rom. Cũbg có thể do bạn chưa wipe khi up rom. Hoặc bản rom bạn tải về lỗi. Bạn thử tải bản khác up lại xem sao.

aduc1984

Venusian bạn có thể up lại giúp mình bộ công cụ ở bài trên ko ? mình đang dùng máy HTC Incredible 2 đang dùng bình thường thị bị lỗi app rồi treo máy , mình gỡ pin ra khởi động lại thì bị treo ở bootloader + khởi động vòng lập khi load đến biểu tượng animation hình con mắt . Minh cũng mới dùng smartphone thời gian gần đây nên vẫn còn nhiều thứ chưa biết , bạn có thể up lại giúp mình ko ?

venusian

Moderator
Venusian bạn có thể up lại giúp mình bộ công cụ ở bài trên ko ? mình đang dùng máy HTC Incredible 2 đang dùng bình thường thị bị lỗi app rồi treo máy , mình gỡ pin ra khởi động lại thì bị treo ở bootloader + khởi động vòng lập khi load đến biểu tượng animation hình con mắt . Minh cũng mới dùng smartphone thời gian gần đây nên vẫn còn nhiều thứ chưa biết , bạn có thể up lại giúp mình ko ?

Đã sửa vào bài đầu rồi đó bạn

trialreset

giúp em với anh ơi,1x của em nó trở chứng,đang dùng bt thì treo logo,em úp rom lại thì chỉ vào dc màn hình boot rom rồi đứng im luôn,em đã úp rất nhiều rom vào flast boot.img cho nó,full wipe,super wipe đử kiểu mà ko đc,nó cứ treo hoài.
máy em đã unlockbootloader,
đã s-off,
có supercid 11111111
hboot 0.43.0000
radio 1.1204.90.13
cấp cứu.......

tudcmo

Member
khả năng trong thẻ nhớ không có bản rom nào
giúp em với anh ơi,1x của em nó trở chứng,đang dùng bt thì treo logo,em úp rom lại thì chỉ vào dc màn hình boot rom rồi đứng im luôn,em đã úp rất nhiều rom vào flast boot.img cho nó,full wipe,super wipe đử kiểu mà ko đc,nó cứ treo hoài.
máy em đã unlockbootloader,
đã s-off,
có supercid 11111111
hboot 0.43.0000
radio 1.1204.90.13
cấp cứu.......

trialreset

cho em hỏi tí.
máy đã có unlockbootload,s-off,supercid,vậy về rom ship có cần relock bootload lại ko ạ
khi relock lại có root,cài recovery,up rom cook dc ko.
thanks

venusian

Moderator
cho em hỏi tí.
máy đã có unlockbootload,s-off,supercid,vậy về rom ship có cần relock bootload lại ko ạ
khi relock lại có root,cài recovery,up rom cook dc ko.
thanks

Nếu có S-Off và Super CID rồi thì ko cần Relock lại vẫn up Rom Ship bình thường.
Nếu bạn Relock lại thì ko thể cài Custom Recovery đc.
Phải có Unlock bootloader thì mới cài Recovery đc

Toshiro0409

Có bác nào có thể giúp em sửa boot qua teamviewer không vậy ? Em mò từ tối đến giờ vẫn bị treo Logo, bấm phím nguồn + volume down thì đèn phím cứ nhấp nháy nhấp xog máy reboot treo tiếp. TT^TT. Cụ thể là như vầy.
Máy em là HTC one M7 tối qua em unlock bootloader,cài được TWRP rồi,chép được ROM nhưng lúc Wipe em sơ ý wipe luôn cả ổ cứng nên lúc đó trong máy hoàn toàn trống trơn.
----- trước lúc làm theo cách sideload thì vào được Recovery thôi,sau đó mò theo cách này :
Bước 1 : Tải bộ Tool_sideload rom về
Bước 2 : Tải xong ta giải nén và để vào ổ C của laptop.
Bước 3 : Chép bất cứ bản rom cook dạng zip nào mà bạn muốn vào trong Folder Tool_sideload rom vừa giải nén ra.Sửa tên bản rom thành rom.zip.
Bước 4: Trên điện thoại bạn phải dùng TWRP => Đưa máy về Recovery / Advance / ADB Sideload sau đó kéo mở thanh khóa trong TWRP kết nối với laptop của bạn.
Bước 5 : Nhấn đút vào file Sideload rom.zip.bat và chờ cho nó chạy xong ( Để ý màn hình máy tính ).
Khi chạy xong đưa điện thoại về Recovery / Install / Sideload.zip và flash rom như bình thường.

venusian

Moderator
Có bác nào có thể giúp em sửa boot qua teamviewer không vậy ? Em mò từ tối đến giờ vẫn bị treo Logo, bấm phím nguồn + volume down thì đèn phím cứ nhấp nháy nhấp xog máy reboot treo tiếp. TT^TT. Cụ thể là như vầy.
Máy em là HTC one M7 tối qua em unlock bootloader,cài được TWRP rồi,chép được ROM nhưng lúc Wipe em sơ ý wipe luôn cả ổ cứng nên lúc đó trong máy hoàn toàn trống trơn.
----- trước lúc làm theo cách sideload thì vào được Recovery thôi,sau đó mò theo cách này :
Bước 1 : Tải bộ Tool_sideload rom về
Bước 2 : Tải xong ta giải nén và để vào ổ C của laptop.
Bước 3 : Chép bất cứ bản rom cook dạng zip nào mà bạn muốn vào trong Folder Tool_sideload rom vừa giải nén ra.Sửa tên bản rom thành rom.zip.
Bước 4: Trên điện thoại bạn phải dùng TWRP => Đưa máy về Recovery / Advance / ADB Sideload sau đó kéo mở thanh khóa trong TWRP kết nối với laptop của bạn.
Bước 5 : Nhấn đút vào file Sideload rom.zip.bat và chờ cho nó chạy xong ( Để ý màn hình máy tính ).
Khi chạy xong đưa điện thoại về Recovery / Install / Sideload.zip và flash rom như bình thường.
Để yên cho máy hết pin đi thì nó sẽ tắt máy.
Máy tắt đi rồi cắm xạc vào. Vào lại bootloader flash custom Recovery TWRP mới nhất 2.6.3.0 sau đó up lại rom.

mti

Hix cứu em với máy em up rom Ruu lỗi 132 giờ khởi động là vào fastboot,đã vậy còn gặp pin yếu nữa chả làm gì được mọi người giúp mình với

mti

Hix ai giúp mình xử lý vụ này với,máy mình khởi động là vào fastboot mà pin yếu quá thì làm sao mình up lại rom

boycuteo

tình hình máy e đắp chiếu đt 2 tuần nay rồi
Chả là E có Backup dữ liệu vẫn để đt ở recovery í. (lúc đó đnag dùng rom của CM10.2.Nhưng bị lỗi. em Wipe all xong em nhỡ tay relock nó lại để Up rom ship. e mệt quá ngủ quên. máy e bị sập nguồn. bây giờ nó bị treo trong phần Fastboot, Battery level is too low to flash. Máy e đang relock các bác nhé. GIờ e k tài nào sạc được Pin quá 30% để Unlock Hboot, recovery được. các bác có cách nào chỉ giúp em với. em cứ sạc được 30 phút nó tự khởi động lên rồi sáng màn hình trong phần Fastboot rồi hết Pin cắm sạc vào lại như vậy. Em cũng đã tìm mọi cách sạc rồi. Sạc qua HBoot bằng File *.bat nó báo pin đầu tiên cứ vào được được khoảng 3400mah thì lúc đó cũng là lúc nó xuống dần dần 2500-2400 rồi tắt ngỏm, 1 lúc nó lại tự khởi động vào Fastboot. rồi em sac bằng sạc Ipad. rồi ấn phím nguồn cả ngày. e Có mang ra quán nhờ kích bằng Bộ sạc nguồn cao của họ, cũng vẫn bị tình trạng như vậy. Giờ e cắn rơm cắn cỏ nhờ các bác xem có cách nào chỉ giáo cho em sạc nó vượt ngưỡng 30% đủ để Fastboot e Unlock với recovery để Up rom Cook cho nhanh
em chân thành cám ơn!!!

hanoiwap

Super V.I.P
tình hình máy e đắp chiếu đt 2 tuần nay rồi
Chả là E có Backup dữ liệu vẫn để đt ở recovery í. (lúc đó đnag dùng rom của CM10.2.Nhưng bị lỗi. em Wipe all xong em nhỡ tay relock nó lại để Up rom ship. e mệt quá ngủ quên. máy e bị sập nguồn. bây giờ nó bị treo trong phần Fastboot, Battery level is too low to flash. Máy e đang relock các bác nhé. GIờ e k tài nào sạc được Pin quá 30% để Unlock Hboot, recovery được. các bác có cách nào chỉ giúp em với. em cứ sạc được 30 phút nó tự khởi động lên rồi sáng màn hình trong phần Fastboot rồi hết Pin cắm sạc vào lại như vậy. Em cũng đã tìm mọi cách sạc rồi. Sạc qua HBoot bằng File *.bat nó báo pin đầu tiên cứ vào được được khoảng 3400mah thì lúc đó cũng là lúc nó xuống dần dần 2500-2400 rồi tắt ngỏm, 1 lúc nó lại tự khởi động vào Fastboot. rồi em sac bằng sạc Ipad. rồi ấn phím nguồn cả ngày. e Có mang ra quán nhờ kích bằng Bộ sạc nguồn cao của họ, cũng vẫn bị tình trạng như vậy. Giờ e cắn rơm cắn cỏ nhờ các bác xem có cách nào chỉ giáo cho em sạc nó vượt ngưỡng 30% đủ để Fastboot e Unlock với recovery để Up rom Cook cho nhanh
em chân thành cám ơn!!!

Trong nhật ký rom có bộ tools , trong đó có sạc pin khi máy bị treo

http://www.mediafire.com/download/eec97636ryl4c8d/Tools.zip

Chỉnh sửa cuối: