• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

bimtrum

Em xài win7 mấy cái JAF này như ko support cho win7 thì fai :( change code để up hoài mà ko đc.ai giúp em với

Mình nhìn mỏi mắt mà chẳng thấy cái hình nào bạn ahf!Ah mình ko bị mù đâu nhé!!!

Nếu bạn sưu tầm thì chịu khó bỏ chút thời gian up lại mấy cái hình (nếu bạn coppy thì lúc họ xóa nguồn hình thì mất hết hình đó)

hotmit2

Sau khi mở JAF lên thì làm gì tiếp theo hở bác? MCU, APE lấy từ đâu? Mình chỉ load được PPM và CNT. Mình chỉ cài nokia ovisute không đã đủ chưa?

jinsk8r

PPM, CNT, MCU, APE chính là các file firmware bạn down về đó, Bạn coi có thiếu file nào (7file) hay tên file sai (tên file bắt đầu = RM356 hoặc RM-356) hay đường dẫn thư mục sai (C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356) thì sửa lại.

Sau đó check vào Use INI là ok nhé

hotmit2

Cuối cùng cũng xong, hic.... vất vả hơn cài rom cho mấy em BB nhìu, nhưng làm xong rồi thì thấy dễ hơn rồi đó^^. Đang thưởng thức bản cook số #15 ^^

Chỉnh sửa cuối:

badamgia11

các mod cho em link down chương trình JAF với,em vào theo chỉ dẫn của mấy mod mà sao toàn đòi đăng nhập là sao,em đăng nhập rùi mà!????:((

badamgia11

mod oi giúp em với,em mở J.A.F lên,lam theo bước 1,nháy nguồn lien tục,nhưng nó lại hiện lên thế này là sao mod "FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.16.0
Changing mode...Done!
Searching for phone...Detected P-KEY: 9000D7F6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Not found!!!
Found
Error reading full info..."
giúp em với

LeMyChinh

mod cho em xin đường link down 7 file đó đi mod

mod oi giúp em với,em mở J.A.F lên,lam theo bước 1,nháy nguồn lien tục,nhưng nó lại hiện lên thế này là sao mod "FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.16.0
Changing mode...Done!
Not found!!!
Found
Error reading full info..."
giúp em với

đọc kĩ lại đi bạn nhé

r3v3ng3

Up lại hình đi bác kid =((, Cho em hỏi giờ muốn đổi ngôn ngữ sử dụng cho máy ( cho có tiếng việt & đọc dc tiếng việt). Thì em phải change product code rồi flash firmware lại hay sao hả bác.