• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

Kenji1992

theo mình nghĩ thì các cách trên có vễ phức tạp . mình úp fw v21 = Nokia Software Updater cho chắc .. thời gian up chỉ là 1h .

kidkylin

theo mình nghĩ thì các cách trên có vễ phức tạp . mình úp fw v21 = Nokia Software Updater cho chắc .. thời gian up chỉ là 1h .

đây là cách up tuy có rắc rối nhưng lại an toàn và nhanh chóng.
Chịu khó đọc kỹ hướng dẫn khoảng 15 phút là ok
Bạn thix thì cứ Up = NSU :)

kugiangpro1989

Cái chổ change product của bạn chỉ là "VietNam red...." của mình click vô ko có cho chọn dòng đó.

kidkylin

Cái chổ change product của bạn chỉ là "VietNam red...." của mình click vô ko có cho chọn dòng đó.

đọc kỹ lại hướng dẫn đi bạn ? mình có đánh số từng bước đó:

Pro.Code Viet Nam

Blue 0559962
Red 0559676
Black 0573800

kugiangpro1989

Trong phần thay đổi giao diện nó Found fone rồi nhưng dòng dưới lại bị "ERRO reading init data..." sữa sao vậy????

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

Bạn ơi cho mình hỏi nếu ta không can thiệp Giao diện như cách of bạn mà dùng FW Orange sau đó can thiệp ngôn ngữ có được không nhỉ

kidkylin

Bạn ơi cho mình hỏi nếu ta không can thiệp Giao diện như cách of bạn mà dùng FW Orange sau đó can thiệp ngôn ngữ có được không nhỉ

được bạn àh :)
mình can thiệp như vậy để tiện cho các bạn xài Phoenix up lun :)

wiswys

Khi mình thay đổi từ FW Orange sang phiên bản cũ thì có cần change code ko? Code có ảnh hưởng gì trong việc flash FW. Như vậy nếu mình muốn flash Fw Orange về lại Fw blue thì cách làm tương tự như up từ Blue lên Orange đúng ko? Mình mới tham gia ko lâu, xin các pro chỉ giáo. Đa tạ, đa tạ !;;)

kidkylin

Khi mình thay đổi từ FW Orange sang phiên bản cũ thì có cần change code ko? Code có ảnh hưởng gì trong việc flash FW. Như vậy nếu mình muốn flash Fw Orange về lại Fw blue thì cách làm tương tự như up từ Blue lên Orange đúng ko? Mình mới tham gia ko lâu, xin các pro chỉ giáo. Đa tạ, đa tạ !;;)

Tương tự bạn ah, miễn sao FW bạn FLASH mới phải cao hơn hoặc cùng phiên bản với FW của máy bạn hiện tại.

P.s: Pro.Code thì ko lo, mình hướng dẫn cách kiểm tra và change lại cho đúng rồi.

good luck

wiswys

Vậy thì sau khi mình flash thành Orange, mình có cần đổi code lại không? Làm sao biết được product code nào là đúng. Mình cũng check produce code rồi, nó y chang trong hình. Bạn hướng dẫn cho mình thêm xí nữa được không?

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Vậy thì sau khi mình flash thành Orange, mình có cần đổi code lại không? Làm sao biết được product code nào là đúng. Mình cũng check produce code rồi, nó y chang trong hình. Bạn hướng dẫn cho mình thêm xí nữa được không?

Phần III-1 để check Pro.Code, Pro.code của VietNam là 1 trong 3 số sau:
Blue 0559962
Red 0559676
Black 0573800

buiquynhphuong

Cho mình hỏi về update bằng JAF
Theo như hướng dẫn. update đến đoạn nhấn giữ phím nguồn 1 lúc để JAF nhận máy và hiện ra chữ FOUND rồi chạy tiếp thì thả ra.
Nhưng đến đoạn đó, mình nhấn fím nguồn 1 cái rồi thả ra, hay nhấn giữ fím nguồn 1 lúc lâu... cũng đều ko thấy JAF hiện ra chữ FOUND gì cả, nó toàn là NOT FOUND thôi. Nhấn fím nguồn lâu quá thì thành ra là khởi động lại máy.
Chịu, ko bít làm sao nữa cả.
Các bác giúp mình với.

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi về update bằng JAF
Theo như hướng dẫn. update đến đoạn nhấn giữ phím nguồn 1 lúc để JAF nhận máy và hiện ra chữ FOUND rồi chạy tiếp thì thả ra.
Nhưng đến đoạn đó, mình nhấn fím nguồn 1 cái rồi thả ra, hay nhấn giữ fím nguồn 1 lúc lâu... cũng đều ko thấy JAF hiện ra chữ FOUND gì cả, nó toàn là NOT FOUND thôi. Nhấn fím nguồn lâu quá thì thành ra là khởi động lại máy.
Chịu, ko bít làm sao nữa cả.
Các bác giúp mình với.

khi hiện ra chữ seaching phone bạn ấn nguồn liền ấn nhiều lần dến khi nó hiện ra chữ step 1.2 là buông ra. bạn làm lại vài lần sẽ được thôi=D>=D> bạn kiểm tra lại usb lại nó không nhận nên có tình trạng ấn nguồn làm nó khởi động lại phone

Chỉnh sửa cuối:

buiquynhphuong

ok.update thành công rồi.cảm ơn bạn nhiều nha.
giờ fải test xem các tính năng mới của v21 này mới đc.
thnks cả nhà. :)

kakakaaaa

Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 007.016.022
Elf2flash 08.37.001
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........Error booting phone...
sao nó hiện lên cái bảng gì mà cmd 17 clock gì đó mình hok hiểu gì làm 10 mấy lần chưa được :(

Hoden

Super V.I.P
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 007.016.022
Elf2flash 08.37.001
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........Error booting phone...
sao nó hiện lên cái bảng gì mà cmd 17 clock gì đó mình hok hiểu gì làm 10 mấy lần chưa được :(

.phải tắt nguồn mới flash nhé,nó báo lỗi khởi động

Chỉnh sửa cuối:

kakakaaaa

mình tắt nguồn oài đó chứ !!! mình bấm hoài nó cứ báo vậy hoặc not found