• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

vutaikt

Sao mình flash theo chế độ Dead phone = JAF toàn gặp lỗi này nhỉ? Không thể nào flash tiếp đc nữa, chọn chế độ kết nối là ổ đĩa chung rùi mà, pin đầy :(

bác làm như em bảo nhé.
1.cài nokia pc suite từ website nokia.vn
sau đó cài đặt bt
2.kết nối 5k8 với pc chọn nokia pc suite
3.đợi 1 tí pc suite nhận máy kết nối.. Sau đó tắt nguồn
4.Flash bình thường với jaf thui.
Nếu thông báo not found ( k thấy máy ) bác thay đổi cổng usb là ok ( lên gắn cáp usb vào cổng sau (main) của pc .
Thân

ajiang

Bản này khá ổn, pin ok nhưng chưa vừa ý lắm ở khoản tốc độ chạy các ứng dụng hơi chậm, bấm vào là phải đợi 1 chút, nhất là cái danh bạ, mình toàn phải bật danh bạ ở chế độ luôn chạy để khi bấm vào nó hiện cho nhanh.

unvain

Các bạn có thể share cho mình bộ font chuẩn của 5k8 được không? Font hiển thị thì rất đẹp, nhưng khi mình đọc Web những chữ nhỏ nét chữ không rõ, rất khó đọc. Thks

dangdungqn

có thể cho mình các tệp cần thiết để có menu giống như bản CFW C6-5800 của bạn được Ko?

minhthang_46dt1

Các bạn có thể share cho mình bộ font chuẩn của 5k8 được không? Font hiển thị thì rất đẹp, nhưng khi mình đọc Web những chữ nhỏ nét chữ không rõ, rất khó đọc. Thks

Bạn có thể bung file gốc ra lấy font chuẩn mà.

joeD

cai cook mới hs oratsu có 4 icon ở dưới có thể fix cho no lớn hết cỡ giống như oratsu big icon ip được không vậy bạn làm mất hết đường viền màu trắng lun la 2 quá đẹp mong bạn fix lại giùm cám ơn

vietvuong0110

bác JokerB có rảnh thì cook giùm a e 1 bản đầy đủ tính năng, có menu 4x4, font Android, có hs samsung widget đi (hs có pin, sóng, và time nữa). hs giống hệt của samsung lun ak.!
thank bác nhìu nhìu lắm. :D

joeD

bác JokerB có rảnh thì cook giùm a e 1 bản đầy đủ tính năng, có menu 4x4, font Android, có hs samsung widget đi (hs có pin, sóng, và time nữa). hs giống hệt của samsung lun ak.!
thank bác nhìu nhìu lắm. :D

trời mún thì tự cook chứ bạn ko ai mà làm cho bạn đâu với lái sài v51 thì ko mod menu 4x4 đc

Khoaaaa

Active Member
trời mún thì tự cook chứ bạn ko ai mà làm cho bạn đâu với lái sài v51 thì ko mod menu 4x4 đc

cho e ngoài đề tí nha,v51 ko thể cook menu4*4 dc hay chưa cook vậy bạn,thật sự luôn theo c6vì menu,chứ ko bay về v51 rùi

mucelago

Active Member
Bác JokerB ơi, bác post tên mấy cái theme mà bác dùng được không ? Bọn mình thích mấy cái theme đó lắm nhưng chỉ muốn cài theme thôi.

unvain

Phải nói là mình thâys bản CFW của JokerB tương đối ổn ngoại trừ lỗi Web Feed mà mình thì không muốn install thêm phần mềm khác
Nhân tiện các bạn cho hỏi, có phần mềm nào chỉ để lock keypad thay cho phím trượt bên phải hay không? Mình muốn đặt một icon trên màn hình thay cho phím đó để lock máy. Mykeylock có chức năng này, nhưng con máy của mình, có lẽ rơi nhiều lần nên cảm ứng không còn chính xác nữa

bomnhim1410

Dùng lâu lâu 1 thời gian hay tự động backup thì khi bấm phím cứng trắng để trượt từ phải qua trái trên màn hình! thì màn hình cứ đen xì :)) cái này chả hiểu sao?

JokerB

Phải nói là mình thâys bản CFW của JokerB tương đối ổn ngoại trừ lỗi Web Feed mà mình thì không muốn install thêm phần mềm khác
Nhân tiện các bạn cho hỏi, có phần mềm nào chỉ để lock keypad thay cho phím trượt bên phải hay không? Mình muốn đặt một icon trên màn hình thay cho phím đó để lock máy. Mykeylock có chức năng này, nhưng con máy của mình, có lẽ rơi nhiều lần nên cảm ứng không còn chính xác nữa

Dùng Mykeylock chỉnh khoá phím bằng phím cứng và mở khoá cũng bằng phím cứng là xong.
Mình hay để ấn 2 lần phím đỏ là khoá, ấn phím xanh là mở, thế là k phải đụng đến phím khoá trượt bên hông nữa....

unvain

Dùng Mykeylock chỉnh khoá phím bằng phím cứng và mở khoá cũng bằng phím cứng là xong.
Mình hay để ấn 2 lần phím đỏ là khoá, ấn phím xanh là mở, thế là k phải đụng đến phím khoá trượt bên hông nữa....

Thks, mình lại muốn thêm : đặt một icon trên màn hình, tap vào là lock máy luôn cho đỡ hại phím ấy mà. 1 lần đã xót rồi, 2 lần bấm thì quá xót. hì hì