• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cook mod CFW C6 trên 5800 NokiaFirmwareEditor 2.0

nam_tran2701

cho mình hỏi cách xóa các soft mặc định của máy kiểu này có dùng cho X6 được ko?

xài chung app thì có lẽ được , nhưng chỉ một số xóa được hoàn toàn thôi do mấy cái file *.app nó chưa hoàn chỉnh nên khi flah lại máy nó vẫn còn thằng ứng dụng đó ( nhưng ko có icon và đương nhiên là không chạy được)

mrquyen1993

link đó vẫn chưa fix bạn ơi!!! fix giùm mình flash đại cho xong, flash mãi mệt cả máy lẫn người

mình vừa fix xong chắc là đc vì bọn PNHT nó ko biết tiếng việt nên làm thiếu tùm lum bạn thử xem đã đc chưa sửa cía này đơn jar ak dùng notepad để sửa đg dẫn thôi

cuongdien

Các bạn cho hỏi cách mod sắp xếp menu như thế nào, V51 thì có file trong thư mục private\101F4CD2 mà fw C6 này không biết mod thế nào ?

mrquyen1993

Các bạn cho hỏi cách mod sắp xếp menu như thế nào, V51 thì có file trong thư mục private\101F4CD2 mà fw C6 này không biết mod thế nào ?

À do hum nay chủ nhật mình phải đi học nên chư cập nhật được
Sắp xếp menu theo ý thích của bạn sử dụng filebrowser mà PNHT đã mod vào máy
vào đường dẫn sau C:\private\200113dd\content\matrixmenudata.xml
copy "matrixmenudata.xml" vào thẻ nhớ và copy vào roft2

Sắp xếp widget màn hình chủ Bạn có thể sửa tệp viewconfiguration.xml
trong private\200159c0\install\view\hsps\00\viewconfigur ation.xml

batanguyen

Đây là tệp .app mình tạo ra bằng notepad, đầy đủ các tệp cần xoá, không sót tệp nào :)

Pro cho hỏi là làm sao tìm được đường dẫn đến app đầy đủ vậy
Thường thì mình dùng chức năng search của Nokia FW Editor
Ví dụ : Mình search với tên Drawing giống với tến app trên máy trong folder rof2 vậy có triệt để ko pro

Chỉnh sửa cuối: