• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file backup của Nokia HĐH 9.1 9.2

convoi9999

cho mình hỏi làm sao để xem máy mình dùng verser bao nhiêu vậy ??? mình mới dzô ko rành lắm, thanks

Tôi có một cách này may ra còn khả quan: Ví dụ trên N82

1. Chọn 2 máy cùng product code, 1 máy FW v20 đã hack, 1 máy V30.
2. Back up máy V20> đưa file back up của nó lên, nói rõ product code.
3. Back up V30. Sau đó xóa file back up đó đi, thay file backup bên trên vào.
4. Thử xem kết quả như nào.

leduyenha

không an thua gì cả,máy vẫn chưa hack phone,vẫn không cho cài ứng dụng,tiếp tục chờ đợi (được cái không phải config,danh bạ có sẵn luôn,theme cài trên máy đc sao lưu) nhưng ko biết có trình nào như Sprite backup trên S60v2 ko nhỉ?
Dù sao cũng cảm ơn bạn tiny1990,mình ko để ý N95 có thể sẵn backup của máy,toàn đi tìm trình để làm việc đó.
Bác nào đã Sign với ver 31.0.017 của N95 em xin file backup để chạy phát xem có thay đổi gì không nhé,em dùng backup của bản 30.0.015 nên ko ăn thua gì!

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Bác chủ topic cho em hỏi chút.Với N95 mình có thể dùng cách backup phone = Pc Suite + Cop toàn bộ dữ liệu của thẻ vào 1 chỗ (Đã cài đầy đủ ứng dụng )Rồi sau đó khi máy bi lỗi mình fomat phone rồi backup lại phone +format thẻ xong cop lại dữ liệu cũ để cho máy trở về vị trí lúc trc mình backup ko?

Bác chủ topic cho em hỏi chút.Với N95 mình có thể dùng cách backup phone = Pc Suite + Cop toàn bộ dữ liệu của thẻ vào 1 chỗ (Đã cài đầy đủ ứng dụng )Rồi sau đó khi máy bi lỗi mình fomat phone rồi backup lại phone +format thẻ xong cop lại dữ liệu cũ để cho máy trở về vị trí lúc trc mình backup ko?

Back up chỉ back up được bộ nhớ máy thôi. nhiều phần mềm cài trên thẻ nhưng icon của nó lại nằm trong máy> khi 4mat thẻ back up lại chỉ có icon ko chạy được. Tốt nhất đã 4mat là cài lại từ đầu.

q630666

Back up chỉ back up được bộ nhớ máy thôi. nhiều phần mềm cài trên thẻ nhưng icon của nó lại nằm trong máy> khi 4mat thẻ back up lại chỉ có icon ko chạy được. Tốt nhất đã 4mat là cài lại từ đầu.
Ý tớ là minh Backup bộ nhớ máy.Rồi cóp ca bo nhớ thẻ nữa.Ctrl + A cop cả bộ nhớ thẻ cùng thời điểm Backup phone.Rồi lúc nào máy lỗi mình Backup cả máy và cop lại toàn bộ bộ nhớ thẻ cùng thời điểm backup phone ý.Có đc không nhỉ?

Ý tớ là minh Backup bộ nhớ máy.Rồi cóp ca bo nhớ thẻ nữa.Ctrl + A cop cả bộ nhớ thẻ cùng thời điểm Backup phone.Rồi lúc nào máy lỗi mình Backup cả máy và cop lại toàn bộ bộ nhớ thẻ cùng thời điểm backup phone ý.Có đc không nhỉ?

Cái này bạn hỏi bác dung121985 xem, thấy có lần bác back up cả cái ổ cứng 8G:D Còn theo ý kiến cá nhân tôi nếu làm như thế thì sẽ ko chỉ có lỗi cũ mà nhiều lỗi khác sẽ phát sinh.