• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file *.RSC đã việt hóa

CongVoi

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nhìu nha :D. Không bít có phải do máy của mình ko nhưng khi cài ra ko có phần chọn ngôn ngữ như trong hình mà ngồn ngữ khi cài ra mặc định là tiếng Việt:-??

Ùa cái này thì mình hem rõ òy :-??

nguyentanbinh

Well-Known Member
Của bạn và CongVoi nè thích ngôn ngữ nào thì chọn

Phiên bản đã Fix lỗi hoàn toàn có 3 ngôn ngữ cho các bạn chọn (Anh-China-Việt) giúp mọi người thuận tiện xài và tham khảo ứng dụng của phần mêm TTPOD 3.10 Anh-China-Việt.
TTPOD 3.10 china đúng là rất hay cũng thấy những member trên wed ai cũng đều thích nay mình cũng đã đáp ứng cho các bạn phiên bản này.

Đây là link download: http://www.mediafire.com/download.php?z2ziyzjy2wd

=============Chúc các bạn vui vẽ==============

Chân thành cảm ơn các bạn đã ũng hộ KOJIRO và các mod khác :-?:-?:-?

Chinavie

Minhthang oi, tôi down cái này về nó lên đuôi *.rsc. Làm thế nào để chạy vào N73?

CongVoi

Super V.I.P
Minhthang oi, tôi down cái này về nó lên đuôi *.rsc. Làm thế nào để chạy vào N73?

File *.rsc ở đây là những file đã VH rồi.Bạn chỉ cần chép đè vào X/recouse/apps (X là nơi bạn cài phần mềm ).Là nó sẽ hiện thành tiếng việt cho bạn,nếu như máy bạn đã có sẵn chương trình tiếng anh đó!!!Mà ở đây đã đóng gói ngon rồi này.SAng bên này cài luôn cho sướng,đỡ phải chép chủng gì cho mệt http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33318

Chinavie

Oh giờ mới tỏ. Vậy máy tôi chưa có chương trình đó thì sao? Vừa rồi down Autuprofiles về giải nén ra đuôi sisx. Chạy Install nhưng không được mặc dù trước đấy mới chạy NIMBUZZ theo cách đấy.

CongVoi

Super V.I.P
Oh giờ mới tỏ. Vậy máy tôi chưa có chương trình đó thì sao? Vừa rồi down Autuprofiles về giải nén ra đuôi sisx. Chạy Install nhưng không được mặc dù trước đấy mới chạy NIMBUZZ theo cách đấy.

Cái đấy là mình đã đóng gói hộ bạn kia rồi.Nên mới có file sisx và TV vậy chứ :D.Cái đấy phải Sign thì mới cài đc.Bạn chưa Sign thì hem cài đc đâu.;)

Chinavie

Đóng cho bạn rồi đây.Nhìn ảnh nhé:

Mã đăng kí: 00000
cam on CONGVOI
Minh da cai duoc AUTO này sau khi bạn hướng dẫn mình HACK PHONE.
CHi có điều máy mình vẫn chưa nhận được tiếng Việt. Và cái pm này (auto profile) nó hỏi pass k có tiếng Viiet và 10 ngày trial.

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
cam on CONGVOI
Minh da cai duoc AUTO này sau khi bạn hướng dẫn mình HACK PHONE.
CHi có điều máy mình vẫn chưa nhận được tiếng Việt. Và cái pm này (auto profile) nó hỏi pass k có tiếng Viiet và 10 ngày trial.

Bạn kiếm Font tiếng Việt rồi cài cái Fontrouter thì máy mới nhận đc TV chứ!!!

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Trả lời dùm CongVoi về phần mềm AutoProfile khi cài đặt không hiện tiếng việt cho các bạn member đã thắc mắc.

1/ Do chương trình của CongVoi Buil sis lại chế độ chọn ngôn ngữ theo mặc định của máy.
Ví dụ:
Trường hợp 1: Nếu những mày FP1 hoặc SFP2 mặc định ngôn ngữ thì phần mềm sẽ hiểu ngôn ngữ đó khi cài vô điện thoại.
Trường hợp 2: Về file sis của CongVoi Buil chọn ngôn ngữ là chế độ mặc định từng máy.

Nên có nhiều member thắc tại sao ko cài được tiếng việt mà lại là tiếng anh

===============Chúc các bạn thành công ============

kp_enter

Trả lời dùm CongVoi về phần mềm AutoProfile khi cài đặt không hiện tiếng việt cho các bạn member đã thắc mắc.

1/ Do chương trình của CongVoi Buil sis lại chế độ chọn ngôn ngữ theo mặc định của máy.
Ví dụ:
Trường hợp 1: Nếu những mày FP1 hoặc SFP2 mặc định ngôn ngữ thì phần mềm sẽ hiểu ngôn ngữ đó khi cài vô điện thoại.
Trường hợp 2: Về file sis của CongVoi Buil chọn ngôn ngữ là chế độ mặc định từng máy.

Nên có nhiều member thắc tại sao ko cài được tiếng việt mà lại là tiếng anh

===============Chúc các bạn thành công ============

thảo nào khi máy e để TV thì cài ra là TV mà để TA thì cài ra là TA lên cứ thắc mắc mãi :)) bác có thể nói rõ hơn về cách build file sis để có thể chọn ngôn ngữ khi cài chứ ko pải là mặc định theo ngôn ngữ của máy khi cài ra :-/

Kojiro

Super V.I.P
thảo nào khi máy e để TV thì cài ra là TV mà để TA thì cài ra là TA lên cứ thắc mắc mãi :)) bác có thể nói rõ hơn về cách build file sis để có thể chọn ngôn ngữ khi cài chứ ko pải là mặc định theo ngôn ngữ của máy khi cài ra :-/

Cái đó thì khi build file bằng sisware mình phải soạn mã cho nó.

Đơn giản đề làm nhất là bạn down bản TTPod Việt hóa của a Bình về bung ra, bạn sẽ thấy được các lệnh IF, đó là cách add chọn ngôn ngữ khi cài đặt.

Thấy bạn hỏi cũng nhiều mà chưa thấy có Pm nào up lên nha :D

kp_enter

Cái đó thì khi build file bằng sisware mình phải soạn mã cho nó.

Đơn giản đề làm nhất là bạn down bản TTPod Việt hóa của a Bình về bung ra, bạn sẽ thấy được các lệnh IF, đó là cách add chọn ngôn ngữ khi cài đặt.

Thấy bạn hỏi cũng nhiều mà chưa thấy có Pm nào up lên nha :D

có rùi mà b-) caí AutoProfiles hum trước nhờ CongVoi build sis hộ đó a :p nhưng mà vẫn ko được như ý lắm vì cài ra nó mặc dịnh theo ngôn ngữ máy đang dùng chứ ko chọn được ngôn ngư :(

Kojiro

Super V.I.P
có rùi mà b-) caí AutoProfiles hum trước nhờ CongVoi build sis hộ đó a :p nhưng mà vẫn ko được như ý lắm vì cài ra nó mặc dịnh theo ngôn ngữ máy đang dùng chứ ko chọn được ngôn ngư :(

Thì e cứ làm theo lời anh đi! Thử file của a Bình á, chú ý các lệnh ở phía trên chỗ vendorname, localname nữa nha.

Hehe, quên tí, thông cảm. :p

Kojiro

Super V.I.P
Làm xong cái Weather 6.0.5 mà đóng gói không được X-(

Lỗi ngay chỗ SignBot, ko biết khắc phục sau luôn :((

Kojiro

Super V.I.P
Đẹp hết ý, Buidl hả giá khoảng 5000k thôi.

Không biết có phải là do em làm 2 ngôn ngữ không? A dùng file của em đóng gói thử xem, file chuẩn của nó nhiều file ngôn ngữ lắm. Đang nản, để SignBot chạy nửa tiếng đồng hồ vẫn y nguyên, treo máy :(

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Bị lỗi khi buil hả Lâm do là ngôn ngữ đó bảo mật bằng file ASCOM.exe nên khi buil lại nó sẽ cài đặt tới đoàn đó là báo lỗi ngay lập tức

===Chúc mọi người buil thành công và vui vẽ trên con đường VH====

kp_enter

a bình cho e hỏi có phải file forever.exe trong file VH dùng để VH mấy cái menu của pm àh :-/ e ko biết lên hỏi vậy a đừng cười nhé :mad:)