• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp FirmWare Hacked Các Dòng Máy S60v5

Whinny

Đã cập nhật FW Hacked 5230 v40.0.003 trên topic đầu

Thấy Anh Hân tưởng có FW hacked cho vivaz :D
Nếu Anh không có time thì PM hướng dẫn cho em 1 xíu kũng ok Anh ạh.chủ yếu là cách hạ FW cho thằng helo nó h@ck ok sau đó có thể update FW thoải mái;;);;)

Collider

Ặc, mới đầu tuần đã thấy 5230 nâng lên v40 rồi, cảm ơn bác Hân đã giúp nhé.
Nhưng NAVIFIRM bị lỗi hôm nay không download được phần mềm về. Làm cách nào bây giờ?
mọi ngày nó vẫn download ổn, netframework của mình là 3.5 rồi nhưng hôm nay
Nó toàn báo lỗi Comunication Error: An error occurred when attempting to the update server.
Bạn nào có v40 của 5230 có thể up lên mediafire share với, mình xin cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Đã tìm được cách sửa lỗi vớ vẩn này, đơn giản là restart lại máy :D
À mà mình đã flash bản của TruongHan rồi nhưng không thấy Rompatcher của bác TruongHan đâu cả. Tình hình là rất tình hình.

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Ặc, mới đầu tuần đã thấy 5230 nâng lên v40 rồi, cảm ơn bác Hân đã giúp nhé.
Nhưng NAVIFIRM bị lỗi hôm nay không download được phần mềm về. Làm cách nào bây giờ?
mọi ngày nó vẫn download ổn, netframework của mình là 3.5 rồi nhưng hôm nay
Nó toàn báo lỗi Comunication Error: An error occurred when attempting to the update server.
Bạn nào có v40 của 5230 có thể up lên mediafire share với, mình xin cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Đã tìm được cách sửa lỗi vớ vẩn này, đơn giản là restart lại máy :D
À mà mình đã flash bản của TruongHan rồi nhưng không thấy Rompatcher của bác TruongHan đâu cả. Tình hình là rất tình hình.

Lạ nhỉ,mình bỏ RP+ vào rofs2 bình thường mà??? Bạn cài cái RP+ Plus 2.3 này xem được ko nhé.RP+ ko được chắc phải thử với installerserver.exe :D

bunrieucua

Lạ nhỉ,mình bỏ RP+ vào rofs2 bình thường mà??? Bạn cài cái RP+ Plus 2.3 này xem được ko nhé.RP+ ko được chắc phải thử với installerserver.exe :D
Rompatcher anh cook vào Rofs2 rồi thì cài file sis ngoài sao được anh ơi?
Nó lại báo "Phần cài đặt đã có sẵn...." cho mà coi:D

Em có mod sẵn 2 bản RP 2.3 này(tiếng Việt và bỏ pop-up luôn rồi nhé)
Anh chỉ việc copy các thư mục trong file *.rar down về chỉ việc bỏ luôn vào rofs2 là OK thôi (CFW sẽ AutoApply ngay lần boot đầu tiên,các patch nằm trong Z:/data luôn).
Nhưng em chỉ mod 2 file InstallServerRP+OpenAllRP+ trong thư mục patches thôi.Anh có thể chỉnh sửa lại theo ý mình trong file ScriptInit.txt nhé.
Vì sao có 2 bản?Đây là câu trả lời:
*Bản dành cho CFW lai ghép(C6 hoặc n97 trên 5800,..v..v...):

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?gq5udvgn6prrzou[/DOWNLOAD]

*Bản dành cho các CFW nguyên gốc:

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ygay8e8on8jad6r[/DOWNLOAD]

Mong là 2 bản này sẽ giúp ích cho anh trong "sự nghiệp" Hack FW cho mọi người.Thành ý của em.Thân MOD!:D

Collider

Không biết sao cả, khi flash lại thì lại được. Lại có Rompatcher. Đúng là không thể hiểu nổi.
Có thể do cái PC mấy hôm nay lạnh quá nên nó đơ cứng lại, toàn chạy sai win, ức không chịu được. Kiểu này là còn có 7 đến 8 độ chứ xuống âm độ thì chắc là chỉ có nước ngồi nhìn cái máy.
Dẫu sao cũng cảm ơn bác TruongHan và bác bánh đa cua đã giúp em :D

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Không biết sao cả, khi flash lại thì lại được. Lại có Rompatcher. Đúng là không thể hiểu nổi.
Có thể do cái PC mấy hôm nay lạnh quá nên nó đơ cứng lại, toàn chạy sai win, ức không chịu được. Kiểu này là còn có 7 đến 8 độ chứ xuống âm độ thì chắc là chỉ có nước ngồi nhìn cái máy.
Dẫu sao cũng cảm ơn bác TruongHan và bác bánh đa cua đã giúp em :D
Người ta là bún riêu cua mà kêu là bánh đa cua vậy trời:((
cám ơn nhieu
Lần sau Click nút thank thay vì spam thế này bạn nhé.

tohiepvn

Bản 5800 RM-356_51.0.006 ko có lịch âm bùn quá, vì người việt cần nhất là lịch âm mà

bunrieucua

Bản 5800 RM-356_51.0.006 ko có lịch âm bùn quá, vì người việt cần nhất là lịch âm mà
FW của 5800 nguyên bản từ v51.0.006 sẽ không có âm lịch đâu bạn nhé.
Từ v50 trở lại thì có.
Mà những CFW này anh Hân chỉ cài hack vĩnh viễn thôi.
Ngoài ra không cook gì thêm nên không có âm lịch là chuyện dĩ nhiên thôi.
Bạn có thể tìm các bản CFW khác trên 4rum để flash.
Bảo đảm sẽ có âm lịch cho bạn.Thân!
X6 fw30 của bản 8G hay 16G vậy pro
Đều như nhau bạn nhé.8G hay 16G cũng chỉ khác nhau ở cái bộ nhớ thôi.Thân!

seven7_ct

Lúc trước mình cài vô là bản Full V50. Giờ MOD cho bản V52 vậy lúc copy vô Folder nó đâu có chép đè lên đc. Mấy cái File down về bằng Navifirm có 7 File thì phải làm thế nào. Không lẽ phai thay đổi mấy cái tên file thành V50 hết àh :-??. Hay phải cài bản Full V52 rồi mới copy của MOD rồi J.A.F lên thành V52. MOD giải đáp thắc mắc dùm mình:-/. Thanks. :(
Mình xài 5800

kutamitsu

Mod ơi có CFW v40.6.3 for 5230 cho mình với, hix mình flash CFW 40.6.3 của bác bên topic kia, mà flash mấy lần, chất lượng thì ok, mỗi tội là "máy chưa được hack" bó tay luôn, cài phần mềm cứ báo thiếu chứng chỉ.