• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

dxpro1991

Em đã bảo mà, Effect bản #17 ko chê vào đâu đc, Flash bản của bác thôi, thanks bác trăm lần :))

ngoanrazor

Well-Known Member
Mìh thấy tự cook 1 bản cho riêg mjh thì hay hơn đó. Cook fw đâu có khó đâu!

Tojido

cảm ơn bác nhìu nhé, để "mần" em 5800 lại xem sao^^

Ổ E là thẻ nhớ phải không bác? Mình không thấy patches?:(
ặc bạn phải tự tạo chứ -> sau đó copy các file dùng cho rompatcher vào thư mục đấy như là c2z, install sever, open 4all,......
Bản update này lúc chuyển sang tiếng việt không giữ được phần homes sreen giống omina nhi?:-?
cái đó là do mình bị thiếu các file này CI.o0096, AI.o0096 nằm trong thư mục 10207254 ở private đó, nếu bạn nào có thể tìm giúp mình được các file này thì vô cùng cảm ơn nhé, mình sẽ cook lại một bản mới có thể chuyển sang tiếng việt mà vẫn giữ được omnia home screen cho các bạn ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Vẫn bị cái lỗi ko bật đc OVI Store với duyệt web mặc định, xài Opera Mini thì ok, khó hiểu thật :))

Tojido

Vẫn bị cái lỗi ko bật đc OVI Store với duyệt web mặc định, xài Opera Mini thì ok, khó hiểu thật :))
hình như tác giả biết là dùng web mặc định duyệt sẽ bị mất nhiều tiền hơn operamini :)) thế nên chỉ cho dùng web mặc định để duyệt khi kết nối WIFI :)) (đã test và chắc chắn là kết nối wifi dùng web mặc định ok !) ovi store thử down trên mạg về cài vào máy xem :D

dxpro1991

hình như tác giả biết là dùng web mặc định duyệt sẽ bị mất nhiều tiền hơn operamini :)) thế nên chỉ cho dùng web mặc định để duyệt khi kết nối WIFI :)) (đã test và chắc chắn là kết nối wifi dùng web mặc định ok !) ovi store thử down trên mạg về cài vào máy xem :D

Vậy àh, cứ tưởng do mấy bị gì cơ, làm hết hồn, thanks cậu nhé :))

Mà cái Ovi cài vô cũng ko nhận GPRS, chắc chỉ nhận Wifi thôi =))

Chỉnh sửa cuối:

dhoanganhtuan

Vậy àh, cứ tưởng do mấy bị gì cơ, làm hết hồn, thanks cậu nhé :))

Mà cái Ovi cài vô cũng ko nhận GPRS, chắc chỉ nhận Wifi thôi =))

ban jaf bản nào vậy #15 hay #17 mình cũng đinh jaf lại bản khác xem có gì mới không nhưng mình bận quá không có thời gian tes hết các bản jaf theo bạn bản nào tốt chỉ dùm mình nha. thaks

hotmit2

ặc bạn phải tự tạo chứ -> sau đó copy các file dùng cho rompatcher vào thư mục đấy như là c2z, install sever, open 4all,.....

Em gà quá bác à:(, chẳng hiểu gì cả! Vì hồi trưa có jaf bản #17, mở RomPatcher lên rồi apply thôi đâu cần coppy gì đâu?:-/:( , và mấy files "c2z, install sever, open 4all,......" này nằm ở đâu để chép vào vậy bácX_X, gà lần này nữa thui:p;;)

dxpro1991

ban jaf bản nào vậy #15 hay #17 mình cũng đinh jaf lại bản khác xem có gì mới không nhưng mình bận quá không có thời gian tes hết các bản jaf theo bạn bản nào tốt chỉ dùm mình nha. thaks

Bạn JAF bản mới nhất ở Page 22 ấy, đã fix 1 số lỗi và theme effect mới :))

Tojido

Em gà quá bác à:(, chẳng hiểu gì cả! Vì hồi trưa có jaf bản #17, mở RomPatcher lên rồi apply thôi đâu cần coppy gì đâu?:-/:( , và mấy files "c2z, install sever, open 4all,......" này nằm ở đâu để chép vào vậy bácX_X, gà lần này nữa thui:p;;)
bản #17 là đã có sẵn
bản của mình thì phải tự copy
nếu bạn đã nói như vậy tức là bạn chưa có một chút kiến thức nào về hack máy, rom patcher,... chịu khó tự tìm kiếm trong diễn đàn nhé
@jnsk8r: update cả cái bài post #175 của tớ lên trang đầu nhé, mới edit thêm tổng hợp các lỗi của bản này và cập nhật thêm 1 firmware nữa :D thanks :D

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

@jinsk8r: update cả cái bài post #175 của tớ lên trang đầu nhé, mới edit thêm tổng hợp các lỗi của bản này và cập nhật thêm 1 firmware nữa :D thanks :D
Update rồi. Mà lần sau bạn post hạn chế dùng dấu cách (space) nhé, dùng những công cụ có sẵn trên toolbar lúc post bài sẽ dễ chỉnh sửa + bố cục đẹp hơn ^^

bản ở trang 22 có tiếng việt không các bạn và có bị lỗi trình duyệt web mặc định cuả máy không ?
Bạn nên ghi bản ở post nào (vd #175) mọi người sẽ dễ tìm hơn, hoặc dẫn link tới post đó. Vì mỗi người có 1 cách đặt trang riêng (mình đặt 1 trang 20 post - trước là 50 post cơ)
Thế nhé ^^

Chỉnh sửa cuối:

cuongdien

bản ở trang 22 có tiếng việt không các bạn và có bị lỗi trình duyệt web mặc định cuả máy không ?

dxpro1991

@Tojido: Tớ nghĩ cậu nên mod lại cái FW số 5, sau đó cài thêm cái theme effect của bản Xploit Machine's XFW v3.0 vào và cài vài game + ứng dụng nhỏ vào là đc, cái đó ổn định chạy đc web và ovi store, chỉ là ý kiến thôi nhá :D

anhdepanhs2

em xin góp ý kiến , #15 còn 1 lỗi là khi chuyển qua tiếng việt thì không bao giờ mở được lịch . Mong mấy anh có thể chỉnh được nó.;;)

dxpro1991

em xin góp ý kiến , #15 còn 1 lỗi là khi chuyển qua tiếng việt thì không bao giờ mở được lịch . Mong mấy anh có thể chỉnh được nó.;;)

Thì rõ ràng ở Page 1 có ghi chú rõ rồi mà bạn, mod thì tốt nhưng lỗi thì ko tránh đc :))

titanworm

- Chủ đề màn hình chủ vẫn còn thiếu sót (Omnia, Navigation và Full Page bị mất chữ khi đổi sang tiếng Việt) (đang tìm cách khắc phục)

cái này có thể do bạn đã thiếu files ngôn ngữ TV cho phần HS đó . Nó nằm trong folder " private\..." . Khi mình add TV lần đầu tiên cũng đã bị thiếu chữ ở những ô softkey , ấn vào vẫn đúng chức năng nhưng lại k hiển thị chữ dc . Tojido có thể download bộ HS đã dc tích hợp sẵn thàng file SIS , dùng SisEditor để biết chính xác vị tríi những file này mà add thêm TV vào

Status
Không mở trả lời sau này.