• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp games N-GAGE 2.0 (Phần II)

duylinh27884

Moderator
mình tải bản ở #1 topic này nhưng khi ấn vô game nó đòi code bạn àh ,chả biết code gì mình ấn try game lun ..nhưg vô game nó full mh fê thiệt,chắc chỉ chơi đc mấy bàn chứ k đc full hết vậy nên bạn chỉ giùm mình code của nó là gì.Mong bạn rep cho mình sớm

Nó đòi code chắc là bản trial,bản trial là bản cho dùng thử,nếu muốn có bản đầy đủ phải mua

thanga3

Ẹc thế thì pó tay rồi....chán thiệt tốn cả time down híc híc....mà sao lần thứ 2 vô game cũng chả thấy nó hỏi code nữa nhể

duylinh27884

Moderator
Ẹc thế thì pó tay rồi....chán thiệt tốn cả time down híc híc....mà sao lần thứ 2 vô game cũng chả thấy nó hỏi code nữa nhể

Nó còn chơi đc thì bạn cứ chơi thôi,có thể game đó đã đc cao thủ nào đó ra tay:D

lastlov3

Thì ra m ko chơi đc Pro Series Golf là do đã cài PIPS 1.4 ,gjờ gỡ ra cài lại mệt lắm...
Ai có cách nào gỡ riêng cái Symbian OS PIPS 1.4 ra đc ko, giúp m với
Hoặc ai có cái Symbian OS PIPS 1.01 share m với

duylinh27884

Moderator
Thì ra m ko chơi đc Pro Series Golf là do đã cài PIPS 1.4 ,gjờ gỡ ra cài lại mệt lắm...
Ai có cách nào gỡ riêng cái Symbian OS PIPS 1.4 ra đc ko, giúp m với
Hoặc ai có cái Symbian OS PIPS 1.01 share m với
Pips ko có icon chươg trình bạn muốn gỡ riêg nó thì vào app.manager để gỡ.

lastlov3

Nó ko hiện trong App.Manager mới khổ chứ.
Chỉ có del N-Gage Installer đi thui. Nhưng cài lại mệt lắm.
Bít nó nằm ở file nào rùi dùng X-plore xoá đi thì tốt

duylinh27884

Moderator
Nó ko hiện trong App.Manager mới khổ chứ.
Chỉ có del N-Gage Installer đi thui. Nhưng cài lại mệt lắm.
Bít nó nằm ở file nào rùi dùng X-plore xoá đi thì tốt

Sao lại ko có,chứ gì đây
Tất cả pm trog máy bạn dù có icon hay ko có icon ở menu muốn gỡ thì vào app.manager nó điều nằm trog đây,như python1.4 cũg ko có icon muốn gỡ nó thì vào app.manager gỡ thôi

mrminh2911

Help

Các bạn cho mình hỏi nhé. Mình dùng N95-8GB, máy đã hack. Mình đã làm đầy đủ các bước hướng dẫn, sau khi vào N gage cho nó cài hết các game mình ấn vào chơi thì ko chơi đc game nào ( đã tắt open4all ). máy hiện lỗi "Unable to star game (Error 805306377)". Bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục hướng dân mình nhé. Tks nhiều!

duylinh27884

Moderator
Các bạn cho mình hỏi nhé. Mình dùng N95-8GB, máy đã hack. Mình đã làm đầy đủ các bước hướng dẫn, sau khi vào N gage cho nó cài hết các game mình ấn vào chơi thì ko chơi đc game nào ( đã tắt open4all ). máy hiện lỗi "Unable to star game (Error 805306377)". Bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục hướng dân mình nhé. Tks nhiều!

Tất cả các game điều ko đc hay chỉ 1vài game là bị vậy?nếu chỉ 1vài game thì nhữg game đó ko chơi đc trên máy bạn,còn tất cả nhữg game điều ko chơi đc thì thử gỡ bản ngage bạn đag cài ra tìm 1bản ngage khác (phiên bản cũ hơn hoặc mới hơn so với phiên bản của bạn đag cài) cài vào rồi thử lại các game đó!

mrminh2911

Tất cả các game điều ko đc hay chỉ 1vài game là bị vậy?nếu chỉ 1vài game thì nhữg game đó ko chơi đc trên máy bạn,còn tất cả nhữg game điều ko chơi đc thì thử gỡ bản ngage bạn đag cài ra tìm 1bản ngage khác (phiên bản cũ hơn hoặc mới hơn so với phiên bản của bạn đag cài) cài vào rồi thử lại các game đó!

Tất cả bạn ah. Mai mình sẽ thử cài bản khác. Tks bạn đã giúp đỡ

thuyls12

Helps

N-gage có xung đột với Python không mà từ khi em cài vào thì khi vào game... Máy tự khởi động lại.. E đã thử tắt Rompatcher những khi vào vẫn bị như vậy hoài... (Em dùng E66) Thanks

duylinh27884

Moderator
N-gage có xung đột với Python không mà từ khi em cài vào thì khi vào game... Máy tự khởi động lại.. E đã thử tắt Rompatcher những khi vào vẫn bị như vậy hoài... (Em dùng E66) Thanks
Có thể do game đó bị lỗi thôi bạn,tìm 1 game khác thử xem còn bị ko,nếu các game điều bị thì xóa bản ngage hiện tại của bạn tìm 1bản ngage phiên bản khác khác cài thử xem khắc phục đc ko!

thuyls12

Helps

Em đã làm như thế này:
Up lại FW bằng phoenix bản 510 cho E66 trên Navifirm
Cài hack phone bằng Notron
Cài FontRonterMan để đổi Font
Cài ThemeEffect để cài hiệu ứng
Cài một số phần mềm linh tinh nữa
Rồi cài N-gage bản như trên, vẫn ok... Vào game chạy vẫn ổn
Nhưng sau khi cài Python, Vào N-gage vẫn được.. nhưng khi vào game.. máy tự khởi động lại... Không hiểu lí do gì luôn... Em đã tắt All4open trong Rompatcher nhưng khi vào game vẫn bị Reset...

duylinh27884

Moderator
Trog máy mìh cũng có cài py và ngage sẵn nhưg đâu thấy bị như bạn nói nhỉ,bạn cứ thử tìm 1bản ngage khác(phiên bản mới hơn hoặc cũ hơn của bạn) cài thử xem,nếu vẫn bị thì thử đổi 1bộ python khác,1 trog 2 chắc có thể khắc phục đc đó bạn;;)

duylinh27884

Moderator
Anh gửi cho em bộ Py với N-gage của anh sang em thử cài coi... ^^...

Mình đang dùng bộ Super python2.2 này ,lưu ý thêm với bạn khi cài bộ này nếu muốn xóa đi cài lại bản khác bạn phải format hoặc jaf lại máy thì mới cài bản khác đc nha,vì dù bạn đã xóa thủ công bằng tay sạch sẽ nhữg gì liên quan đến python trog app.manager rồi nhưng khi cài lại bản khác vẫn bị báo lỗi cập nhật,có thể trog hệ thống vẫn còn,nên cân nhắc trước khi cài nó :D Còn ngage bạn qua topic này tìm 1 bản khác nhé,hôm rồi mìh vừa format máy giờ trong máy chỉ còn bản mặc định nokia cài sẵn à ;;)

thuyls12

Mình đang dùng bộ Super python2.2 này ,lưu ý thêm với bạn khi cài bộ này nếu muốn xóa đi cài lại bản khác bạn phải format hoặc jaf lại máy thì mới cài bản khác đc nha,vì dù bạn đã xóa thủ công bằng tay sạch sẽ nhữg gì liên quan đến python trog app.manager rồi nhưng khi cài lại bản khác vẫn bị báo lỗi cập nhật,có thể trog hệ thống vẫn còn,nên cân nhắc trước khi cài nó :D Còn ngage bạn qua topic này tìm 1 bản khác nhé,hôm rồi mìh vừa format máy giờ trong máy chỉ còn bản mặc định nokia cài sẵn à ;;)
Thanks anh ^^!... Em đang dùng E66 Fw 510.. Anh có thể chọn cho e một bản N-gage được không anh??

duylinh27884

Moderator
Thanks anh ^^!... Em đang dùng E66 Fw 510.. Anh có thể chọn cho e một bản N-gage được không anh??

Nhiều bản quá ko biết chọn bản nào phải ko^^!Cứ chọn thử bản nào đó test đi bạn,máy mình khác máy bạn mà

thuyls12

Helps

Anh giúp em Up hộ em bản N-gage 1.40 (9.72MB) ý... máy nhà e k bắt được link Zinzu