• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp mod nut exit cho p1i

levuphong

trời ơi.yu75 nhiên sữa bài lại bấm nhầm nút xoa tap tin.máy tính mới cài lại nữa.:((
bạn nào dơn load rồi up lên lại dùm mình:|
mình kiếm dc òi.:)

Chỉnh sửa cuối:

Eleien

link bạn dua cho mình die rồi hay sao đó.mình vào trang chủ có nó down luôn.
mình lấy bản j mà 1.mấy mb đó.về làm thấy dc.
sẵn tiện mình cg mod them vài cái như là đưa nut exit xuống main menu:D(gồm capwitch.bộ gõ tv.danh ba điên thoại)

bạn có gửi lộn file SlovoEd_loc thay vì fải là SlovoEd k? tại trog SlovoEd_loc bạn gửi mình k thấy fần exit (khi chép vô thử thì trog từ điển k thấy, và mở = hex cũg k thấy) :(
mình down bản 6mấy Mb đó. dù sao cũg thank bạn nhiệt tình giúp đỡ =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

levuphong

mình thấy trên diễn đàn có bài thay đổi skin cho medaiplayer rất đep và thiên dụng(nút tới lui bài hát ở dưới dễ sử dụng)của bác dongxanh
Nhưng bạn ấy quên mod nút exit:D.nên nay mình thêm nút exit vào:)
nếu ko thích apple thì bạn có thể chép giao diện walkman bằn cách copy 1 file images_wal.png vào c/private/102030cd/defaul . Giữ nguyên những file khác
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24530

levuphong

mới làm thêm cái này nữa:D
mỗi khi nhận dc tin nhấn ta bấm yes để xem nhưng bản mod exit của bác dongxanh lại ko co nut exit trong đó(chỉ có trong giao diện chính messaging).nên mình ko thể thoát ra nhanh mỗi mkhi nhận tin nhắn dc
nên mình xin thêmb nút exit trong đó để thoát ra cho nhanh
đây là bản mod final của bac dongxanh.mình chỉ thay đổi chút thôi:D

masterbi

uhnm. Tiện dây cho em hỏi làm thế nào để mod exit vậy? E muosn tự làm lấy mấy cá mà ko bik tìm ở đâu :D
TKS

vnyelsea

Up lên, mong bác vnyelsea trả lời cho. Thanks very much

Posted via Mobile Device

Lời đầu xin lỗi bạn, lâu không ghé diễn đàn, lướt web thì thi thoảng lướt qua, nhưng chỉ đọc những bài liên quan p9, nên không biết bạn để lại lời nhắn.

Hầu như toàn bộ mod exit do bro Dongxanh làm. Dongxanh đã có một đoạn viết ngắn hướng dẫn sơ qua cách làm nút exit cho một số chương trình. Nhưng đã lâu rồi mình không nhớ chi tiết. Máy tính trải qua vài lần làm lại HĐH nên những tài liệu lưu trữ cũng không còn.
Làm nút exit phải sửa đổi nội dung của file *.rsc, mình không còn nhớ kỹ nên không dám chỉ bừa. Làm sai, không những không có nút exit mà chương trình cũng die luôn, tuy chưa ở mức nghiêm trọng nhưng cũng mất thời gian.
Vì vậy, một lần nữa thành thật xin lỗi bạn!

Nếu bạn có hứng thú lĩnh vực này thì nên PM cho Bro Dongxanh nhờ bro hướng dẫn tường tận cho. Hoặc bạn có thể qua box Blackberry kiếm, hình như hiện giờ bro Dongxanh đang dùng blackberry nên chắc thường xuyên xuất hiện bên box đó.

Vậy nhé, chúc bạn sớm được như ý!

hoanghai_188

HIx. Em mới dùng con P1i. Mình cũng muốn mod nut exit cho P1i. Nhưng không biết làm thế nào. Có ai giúp với được không?

Nguyen_Minh

HIx. Em mới dùng con P1i. Mình cũng muốn mod nut exit cho P1i. Nhưng không biết làm thế nào. Có ai giúp với được không?

A muốn mod pm nào chép file pm đó vào X:resource/apps. Vd muốn mod wifi chép cái wifilanapp.rsc vào c resource apps
Muốn mod pm cài ở ổ D thì chép vào D:resource/apps

Posted via Mobile Device

xuan88

bạn ơi . tớ cài tiếng việt 100% cho p1i rùi, cả nut ẽit cho p1i nữa. hug ko hiểu sao. khi to chuyen ngon ngư tu tiếng anh:
1.nut exit không còn
2.khi nhắn tin o máy hiện chu rất rõ ràng nhưng khi gửi tin đi ở máy của người nhận tin nhắn của tớ bị phân tán thành các ký tự. kiểu như :"A :R C W M..... vv... " nó bị như thế rất nhìu. khi chuyển lại ngôn ngữ về tiếng anh thì máy người nhận lại hiện binh thường.mong bạn có thể sua được lỗi này. hjx

Nguyen_Minh

bạn ơi . tớ cài tiếng việt 100% cho p1i rùi, cả nut ẽit cho p1i nữa. hug ko hiểu sao. khi to chuyen ngon ngư tu tiếng anh:
1.nut exit không còn
2.khi nhắn tin o máy hiện chu rất rõ ràng nhưng khi gửi tin đi ở máy của người nhận tin nhắn của tớ bị phân tán thành các ký tự. kiểu như :"A :R C W M..... vv... " nó bị như thế rất nhìu. khi chuyển lại ngôn ngữ về tiếng anh thì máy người nhận lại hiện binh thường.mong bạn có thể sua được lỗi này. hjx

Ko còn nút exit là do file mod exit là đuôi rsc (tA). Khi chuyển sang tV nó sẽ đọc file ngôn ngữ khác (ở p9 là r10, ko bik p1 là gì) và file mod kia ko dùng đc nữa. Cách khắc phục: a đổi đuôi rsc thành r10. Nhưng như vậy sẽ bị một số phần tA. Vậy a phải dịch lại file đó hoặc a tìm cách mod exit file tV

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

có you nào có exit cho G900 cho mình xin với mình thấy mỗi lần mà vô nhìu lần là máy nó cứ đơ ra không à lại phải vo task manager tắt bớt chuơng trình chứ không là máy bị treo à