• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Mọi Thứ Về Samsung Galaxy Note 3 !

tanhoan

Có bác nào up rom cho N9006 chứa vậy. Cho mình xin rom cook nào dùng ổn định trên N9006 nhé

Taki7610

Unlock_GSM
#Cập nhật recovery cho SamSung Galaxy Note 3 SM-N900A - Verizon Note 3 SM-N900V​

ngocquynh47

Mod ơi, giúp e bản FW Stock của Note 3 chính hãng Viet Nam với. Máy em đang ở 4.2.2, đã root, hiện vì một vài lý do muốn về 4.3 stock mà tìm link đều die hết.

Taki7610

Unlock_GSM
Mod ơi, giúp e bản FW Stock của Note 3 chính hãng Viet Nam với. Máy em đang ở 4.2.2, đã root, hiện vì một vài lý do muốn về 4.3 stock mà tìm link đều die hết.

Lên 4.2.2 không có đường về 4.3 đâu bạn trừ phi đó là rom cook và no knox.

alanlee

Dear [MENTION=615]Taki7610[/MENTION] :)
Mình có con N900T 4.3 đã EFS backup và Nano Backup, giờ up lên ROM Cook 4.4.2 như Vision X có tiếng Việt không bạn và có còn lên sóng không vì mình đã RegionLockAway :) ??

Taki7610

Unlock_GSM
Dear [MENTION=615]Taki7610[/MENTION] :)
Mình có con N900T 4.3 đã EFS backup và Nano Backup, giờ up lên ROM Cook 4.4.2 như Vision X có tiếng Việt không bạn và có còn lên sóng không vì mình đã RegionLockAway :) ??

Máy unlcok dc region thì nằm yên đi bạn.

quoctoa

Cho mình hỏi cách chuyển font hệ thống Note 3 sang font Times new romant được không? lần đầu mới mua máy về mình chuyển được (vào font tìm và chọn font) nhưng bây giờ reset lại thì không tìm không có font này nữa nên bó tay. Máy mình không root nhé.

quoctoa

Tình hình là mình muốn root thiết bị nhưng không hệ thống được làm nhưng bước nào và cần nhưng công cụ gì (càng đọc càng rối).
Bác nào rãnh rỗi làm cái hướng dẫn giúp: Bước đầu chuẩn bị root cần back up lại gì, khi root các bước thế nào, chuẩn bị những gì?
Máy mình là Note 3 bản Hàn Quốc 9000L.
Xin cảm ơn rất nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
Tình hình là mình muốn root thiết bị nhưng không hệ thống được làm nhưng bước nào và cần nhưng công cụ gì (càng đọc càng rối).
Bác nào rãnh rỗi làm cái hướng dẫn giúp: Bước đầu chuẩn bị root cần back up lại gì, khi root các bước thế nào, chuẩn bị những gì?
Máy mình là Note 3 bản Hàn Quốc 9000L.
Xin cảm ơn rất nhiều.

Tất cả những điều bạn cần đều có tool nằm trong khu vực android kỹ thuật chung, nếu những tool đó không làm được, kiếm recovery build của nó rồi flash update su từ recovery.

kidkylin

nếu đang ở 4.4.2 mà muốn về 4.3 thì phải dùng ODIN flash Rom đã tách BootLoader, PDA, MODEM, CSC ra từng phần riêng.
Lúc flash thì không Flash file BootLoader, chỉ Flash PDA, MODEM, CSC.
P.s: đã test trên SM-N900

alanlee

nếu đang ở 4.4.2 mà muốn về 4.3 thì phải dùng ODIN flash Rom đã tách BootLoader, PDA, MODEM, CSC ra từng phần riêng.
Lúc flash thì không Flash file BootLoader, chỉ Flash PDA, MODEM, CSC.
P.s: đã test trên SM-N900

Lúc đó Bootloader vẫn giữ nguyên của 4.4.2 hả bác [MENTION=225187]kidkylin[/MENTION] ?

alanlee

Bác [MENTION=615]Taki7610[/MENTION] có Mobile Odin Pro cho Note 3 không bác ?