• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

kaise

cái đó là softkey nha bạn. Thay theo hướng dẫn của LeKhangAn là được.

e nghĩ softkey 9entry và softkey 1entry là 1 . Nhưng k biết cách nào tạo ra file ảnh trong suốt :(
Chẳng qua mọi người chưa đọc đc hết những bài viết of bác Gôn thôi.
Bác ấy đã nhấn mạnh nhiều lần ở yếu tố 9 mảnh hoặc 1 mảnh rồi mà. Có người sử dụng dạng 9 mảnh theo đúng như nokia quy định. Nhưng có những người lại sử dụng dạng 1 mảnh để làm giảm nhẹ dung lượng theme. Chính vì thế phải tuỳ vào theme muốn chỉnh sửa là dạng nào thì ms áp dụng đc. Bác ấy nói là thay entry softkey là đủ để chỉ ra cách thay chung cho cả 2 trường hợp rồi. :p

huuthuan1004

Bác ấy đã nhấn mạnh nhiều lần ở yếu tố 9 mảnh hoặc 1 mảnh rồi mà. Có người sử dụng dạng 9 mảnh theo đúng như nokia quy định. Nhưng có những người lại sử dụng dạng 1 mảnh để làm giảm nhẹ dung lượng theme. Chính vì thế phải tuỳ vào theme muốn chỉnh sửa là dạng nào thì ms áp dụng đc. Bác ấy nói là thay entry softkey là đủ để chỉ ra cách thay chung cho cả 2 trường hợp rồi. :p

Bạn nói rất chuẩn, mình thấy có nhiều bạn chưa hiểu hết về vấn đề này...

Dragon459

Manager
chú em rất thuộc bài đây :-?:ar!

huuthuan1004

Có ai biết chỉnh phần màu này không?

Bình thường thì nó là màu đen, nhưng khi bấm option thì nó là màu trắng không đẹp, ai giúp mình với.

LeKhangAn

Chắc là mình còn Yếu trong lĩnh vực edit themes , nên bài hướng dẫn không được chi tiết rõ ràng , nên các bạn không hiểu và không edit được themes theo bài Khang hướng dẫn
Hôm nay mình mạng phép xin Mod được tạm gỡ bỏ bài hướng dẫn cách edit thanh bar trong suốt của Hs . Mình thấy bài hướng dẫn này không thực tế nữa

Do mình rất yếu tronh phần edir rhemes không tránh khỏi thiếu sót , nên mình cảm thấy bài hướng dẫn không còn thực tế nữa xin mạng phép thành viên cho mình được tạm gở bỏ bài hướng dẫn này
Mong những thanh viên Pro edit themes tâm huyết của pdaviet viết 01 bài khác hướng dẫn một cách chi tiết hơn , để thành viên pdaviet edit themes một cách thuận tiện nhất
Sory các thành viên pdaviet , mình đã đăng bải không chi tiết dẫn đến kết quả các bạn không edit được themes theo sở thích

Luu_Tan_Vu

Bình thường thì nó là màu đen, nhưng khi bấm option thì nó là màu trắng không đẹp, ai giúp mình với.

Phải softkey pressed k nhỉ :-?

Do mình rất yếu tronh phần edir rhemes không tránh khỏi thiếu sót , nên mình cảm thấy bài hướng dẫn không còn thực tế nữa xin mạng phép thành viên cho mình được tạm gở bỏ bài hướng dẫn này
Mong những thanh viên Pro edit themes tâm huyết của pdaviet viết 01 bài khác hướng dẫn một cách chi tiết hơn , để thành viên pdaviet edit themes một cách thuận tiện nhất
Sory các thành viên pdaviet , mình đã đăng bải không chi tiết dẫn đến kết quả các bạn không edit được themes theo sở thích

cứ để đó đi bạn, mấy cái edit này thì dây là cơ bản còn muốn làm dược thì phải tự mày mò thôi

cái đó là softkey nha bạn. Thay theo hướng dẫn của LeKhangAn là được.

e nghĩ softkey 9entry và softkey 1entry là 1 . Nhưng k biết cách nào tạo ra file ảnh trong suốt :(
lấy file từ theme trong suốt nào đó sang là được mà mấy cái softkey rất khó thay, nó là mấy entry nằm chồng lên nhau chứ k như theme v3 hay s3 dâu

LeKhangAn

Phải softkey pressed k nhỉ :-?

cứ để đó đi bạn, mấy cái edit này thì dây là cơ bản còn muốn làm dược thì phải tự mày mò thôi

lấy file từ theme trong suốt nào đó sang là được mà mấy cái softkey rất khó thay, nó là mấy entry nằm chồng lên nhau chứ k như theme v3 hay s3 dâu

9 xác với câu các entry chống xếp lên nhau nên K mới đưa ra 24 entry á , nếu thay chỉ sofkey thì khi bấm vào nền ờ dưới sẽ hiễn thị màu khác

Luu_Tan_Vu

9 xác với câu các entry chống xếp lên nhau nên K mới đưa ra 24 entry á , nếu thay chỉ sofkey thì khi bấm vào nền ờ dưới sẽ hiễn thị màu khác

cái đó mình mấy mấy ngày mới thay được tốt nhất là lấy được project của theme thì mới sửa được softkey nếu k thì tốt nhất k nên đụng vô rất dễ lỗi

Radium

Moderator

do thay thiếu mấy thành phần kia nên mới ra màu trắng mà. mình thấy thay softkey 1 entry hay 9 entry đều như nhau cả

huuthuan1004

Các bác hiểu nhầm ý em rồi, em hỏi cái phần phía trong menu kìa, trước khi bấm option nó là màu đen chữ trắng, khi mình bấm option thì phần trong đó lại là nền màu trắng chữ đen. Mình nghĩ mấy cái đó nằm bên tab color. Để rảnh sẽ up 2 hình lên cho các bạn nhìn sẽ rõ hơn.

Radium

Moderator
Các bác hiểu nhầm ý em rồi, em hỏi cái phần phía trong menu kìa, trước khi bấm option nó là màu đen chữ trắng, khi mình bấm option thì phần trong đó lại là nền màu trắng chữ đen. Mình nghĩ mấy cái đó nằm bên tab color. Để rảnh sẽ up 2 hình lên cho các bạn nhìn sẽ rõ hơn.

e thì hiểu ý a nhưng k biết thằng này nó như thế nào. :(
----
mình mò được 1 cách rất đơn giản để có thanh mediabar trong suốt hoàn toàn. Đó là xóa hẳn entry Mediabar trong tab resources đi. Hi vọng có ích cho những bạn mày mò làm theme trong suốt. :D ..... và h mới nhận ra cách này còn tuỳ vào FW nữa @@

Chỉnh sửa cuối:

hellkul

cho em hõi, em mún cái số 7 ( soft key ) nó trong suốt, nên em lấy từ theme khác wa, cho hết tất cả nhg~ gì có chữ soft key, mà sao thấy nó ko trong suốt mà đen thui zị, ai chĩ với

Radium

Moderator
cho em hõi, em mún cái số 7 ( soft key ) nó trong suốt, nên em lấy từ theme khác wa, cho hết tất cả nhg~ gì có chữ soft key, mà sao thấy nó ko trong suốt mà đen thui zị, ai chĩ với

bạn bấm từ khoá softkey rồi thay hết những entry tìm được

iamstven

thay màu chữ hiển thị phía trên như MENU QLÝ TẬP TIN ...cạnh cột sóng với chữ options back ok ở bên dưới thì đổi chỗ nào vậy?