• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

wangsang1104

Vậy bác huuthuan cố gắng giúp em nhé còn mỗi cái đó thanks bác nhiều lắm

huuthuan1004

tks cậu nhiều nhưng k đc,chắc cái lap của mình nó dính virus tùm lum rồi ,mình thử cả bản 1.71 nó vẫn báo lỗi k mở đc file vì file đang được mở bởi 1 chương trình khác ,dạo này nghỉ mod theme rùi ,vs lại cũng chưa nghĩ ra ý tưởng ,m vẫn đang dùng cái thêm wp7 tự mod icon
cậu mới đi làm à ,chúc mừng nhé :D

Mình vẫn ở nhà, nhà mình làm nghề nông mà, mấy tháng nay mùa lũ nên ko có làm, giờ bắt đầu làm làm lại rồi. Dạo này mệt quá nên cũng ít ghé qua đây, đang làm mấy cái hồ sơ xin việc làm nè. Cậu ko mod theme nữa ah?

ace_hp7

Active Member
oh thế à ,mình cũng vừa học xong đang thất nghiệp dài mỏ ra ,h mình chưa nghĩ ra theme nào mới cả ,vẫn đang thích cái theme wp7 1102 ,vs lại máy mình lỗi win k chạy đc siscontent mà ngại cài lại wa :D

huuthuan1004

cho mình hỏi edit các icon ở mediabar thì làm thế nào vậy??? :-/:-/:-/
Bạn vào tab resource, search tên "mediabar" sẽ ra kết quả cần tìm, trên mediabar có 5 icon, tương ứng với mỗi icon là 3 entry, vd Music là mediabar music, mediabar music press, mediabar music active. Bạn thay hết 15 entry đó là xong, chúc bạn thành công nha.

huuthuan1004

Vậy bác huuthuan cố gắng giúp em nhé còn mỗi cái đó thanks bác nhiều lắm

Bạn ơi mình cài vào máy rồi, cái icon phone switch vẫn ko đổi, chắc ofw bó chân rồi, mình cũng thử bung cả theme đó ra cho vào đt tìm cái icon đó là entry nào để tìm uid, nhưng cái icon đó màu trắng trùng với màu nền của đt khi xem file svg/svgb, nên bó mắt luôn nhìn ko ra....

atrau

Thanh bar ngoài hs của C6, N97 là entry nào nhỉ:-/

Edit: thêm cái entry nền widget nữa:p

mấy bác chuyên edit theme đâu rùi
bạn chỉnh entry softkey hén. Còn nền widget thì bạn kiếm entry widget background,widget button và widget focus.

atrau

Ai cho mình biết cái phần màu xám mình đánh dấu ở dưới là gì được không, nó không thuốc general popup vì không phải chỗ nào cũng thế, như hình dưới này không có

huuthuan1004

Ai cho mình biết cái phần màu xám mình đánh dấu ở dưới là gì được không, nó không thuốc general popup vì không phải chỗ nào cũng thế, như hình dưới này không có
Nếu lấy hình trên đối chiếu với hình dưới thì có thể loại được General pop-up window, bạn thử thay cái Sub-menu pop-up window thử xem. Mình nghĩ những bảng như vậy chắc là pop-up window thôi, loại được General pop-up window rồi thì còn lại 3 cái pop-up khác, khả năng là Sub-menu pop-up window là cao nhất, nếu bạn thay rồi mà thấy ko đúng thì thay tiếp cái Preview pop-up window thử xem, nếu vẫn ko đúng nữa thì mình chịu...

atrau

Nếu lấy hình trên đối chiếu với hình dưới thì có thể loại được General pop-up window, bạn thử thay cái Sub-menu pop-up window thử xem. Mình nghĩ những bảng như vậy chắc là pop-up window thôi, loại được General pop-up window rồi thì còn lại 3 cái pop-up khác, khả năng là Sub-menu pop-up window là cao nhất, nếu bạn thay rồi mà thấy ko đúng thì thay tiếp cái Preview pop-up window thử xem, nếu vẫn ko đúng nữa thì mình chịu...

Sub menu thì không phải rồi vì mình để nó đen thui cơ, đấy là cái menu con hiện ra trong các mục chia nhỏ còn cái này nó nằm trong phần không có giá trị của menu chính mới đểu chứ. Để mình tìm thêm vậy

Luu_Tan_Vu

Sub menu thì không phải rồi vì mình để nó đen thui cơ, đấy là cái menu con hiện ra trong các mục chia nhỏ còn cái này nó nằm trong phần không có giá trị của menu chính mới đểu chứ. Để mình tìm thêm vậy
khi edit itheme2 mình cũng dính lỗi này nhưng chưa fix

atrau

sao bên nước ngoài nó làm đc hay vậy nhỉ
làm gì hay cơ bạn, làm theme á. Cái đấy thì có chương trình chưa phần khung của theme thôi, cái khó là tạo ra các entry vector thì VN cũng có người làm, riêng j nước ngoài.

Luu_Tan_Vu

làm gì hay cơ bạn, làm theme á. Cái đấy thì có chương trình chưa phần khung của theme thôi, cái khó là tạo ra các entry vector thì VN cũng có người làm, riêng j nước ngoài.
theme cho v5 mà việt nam làm 100% ít lắm

atrau

theme cho v5 mà việt nam làm 100% ít lắm
à ừ, gần như không có vì có mấy theme mình biết cũng là dùng bộ icon share trên mạng, mình chưa thấy theme nào hoàn toàn của việt nam cả. Thôi kệ, có dùng là được, quan tâm chi mô :D

huuthuan1004

Nếu bạn có thời gian có thể bung cả cái resource ra rồi từ từ kiếm cái hình đó, kiếm được rồi sẽ biết nó tên gì, nếu ko có tên thì nhớ số entry nó rồi dùng sisconten mở lên tìm uid. Lúc trước mình cũng chẳng biết được bao nhiêu, bung mấy cái theme ra ngâm cứu mới biết được chút đỉnh...

extinctzoo

Có Bác bào biết cách kill cái Bar này không? ( trong suốt càng đỉnh hơn nữa:D)

p/s: Bác huuthuan1004 ở đâu thế, em ở TPCL:D

ace_hp7

Active Member
ngày trc cũng đau đầu vì cái này mà k giải quyết đc ,theo a biết thì cái đấy là của tác giả của theme gốc chèn vào ,lần trc a cũng hỏi thì có pro bảo là cái này là mục watermask trong tab resource nhưng tìm mãi k ra ,còn 1 hướng dẫn nữa k nhớ đọc ở đâu nữa là dùng PTS chỉnh nhưng mà có vẻ phức tạp ,thế nên là k nên đổi background vì nó sẽ lộ cái dải màu đen nhìn xấu :(

extinctzoo

ngày trc cũng đau đầu vì cái này mà k giải quyết đc ,theo a biết thì cái đấy là của tác giả của theme gốc chèn vào ,lần trc a cũng hỏi thì có pro bảo là cái này là mục watermask trong tab resource nhưng tìm mãi k ra ,còn 1 hướng dẫn nữa k nhớ đọc ở đâu nữa là dùng PTS chỉnh nhưng mà có vẻ phức tạp ,thế nên là k nên đổi background vì nó sẽ lộ cái dải màu đen nhìn xấu :(
Photoshop chỉnh à? cái này em làm được:D
p/s: em dùng giải pháp là quăng hết icon qua cái Metro Dark của anh rồi:))