• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp skin cho PowerMP3 UIQ3.0 - Pdaviet!!!

at007

Phải nói Soft PowerMP3 rất hay,mình dùng thay cho Jukebox luôn,các phím tắt trên PowerMP3 rất hay(khi chơi ở chế độ Flip đóng) nhưng mấy cái Skin gốc của PowerMP3 đơn điệu và nhàm chán,nên mình làm lại vài cái skin cho nó:),mình cũng muốn đóng gói thành file SIS giống như bác dongxanh cho anh em cài cho tiện,nhưng post bài nhờ giúp đỡ không có ai giúp làm thế nào để đóng gói,thôi anh em chép thủ công vậy, đường dẫn:
C:\or D:\Media Files\other\PowerMP3\Skins\

EX: dùng máy nào thì down bản tương ứng nhé;;):File đính kèm

SKIN_KooL PowerMP3 1.02 for UIQ3.0_areo

bộ này thì UIQ3.0 đều dùng được;;)

C:\or D:\Media Files\other\PowerMP3\Skins\;)

Link: http://www.files.to/get/329456/gbf39lal3e

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Kool SKin Power MP3 From Renoshinjo

Skin này do bác Renoshinjo mới làm cho Power Mp3 UIQ. Các bạn Dowload về, giải nén và copy vào D:/Media/PowerMp3/Skin ( ko cần khởi động máy , close rồi mở lên lại nhé )

"AE NHÉ CHÉP TẤT CẢ 3 FILE NHÉ. VÌ CÓ FILE XML MÌNH ĐÃ SỬA CODE" nguyên văn bởi Renoshinjo san

rokky

quá cool cám ơn bạn. bác reno hình như chuyên hàng "Black" mấy a nhỉ :)

doananhtai

....mình cũng muốn đóng gói thành file SIS giống như bác dongxanh cho anh em cài cho tiện,nhưng post bài nhờ giúp đỡ không có ai giúp làm thế nào để đóng gói...

at007 ơi dùng siscontents này đi... rất hữu dụng, dùng để unsis, makesis. Thậm chí là có thể đổi file trong sis mà không cần phải unsis và makesis làm gì.

Mở siscontent -> open file sis.
chọn Tool -> edit package
Chọn hình có 3 cái phím
chọn file muốn đổi -> chọn edit -> chọn file mới.

Save lại là xong.

Có điều là sau khi edit package rồi thì Sign cũng mất luôn (nếu là file sis đã được sign).. Nhưng hiện nay đã sign có hack 20 năm rồi thì sign lại hoặc xài installer gì đó khỏi phải sign --> nên vấn đề này có thể dễ dàng bỏ qua phải không ????

at007

luôn tiện cho mình hỏi sao mình up hình chữ kí của mình hoài mà nó không hiện lên nhĩ:-/,mặc dù mình đã up thành công ( 600x150 60k ):(

smiler

Well-Known Member
at007 ơi dùng siscontents này đi... rất hữu dụng, dùng để unsis, makesis. Thậm chí là có thể đổi file trong sis mà không cần phải unsis và makesis làm gì.

Mở siscontent -> open file sis.
chọn Tool -> edit package
Chọn hình có 3 cái phím
chọn file muốn đổi -> chọn edit -> chọn file mới.

Save lại là xong.

Có điều là sau khi edit package rồi thì Sign cũng mất luôn (nếu là file sis đã được sign).. Nhưng hiện nay đã sign có hack 20 năm rồi thì sign lại hoặc xài installer gì đó khỏi phải sign --> nên vấn đề này có thể dễ dàng bỏ qua phải không ????

Bác Tài ơi muốn chỉnh luôn cả phiên bản thì làm thế nào. Giả sử từ v1.1 lên 1.2 đó. E gom lại toàn bị "gói UIQ này đã được bảo vệ"

doananhtai

Bác Tài ơi muốn chỉnh luôn cả phiên bản thì làm thế nào. Giả sử từ v1.1 lên 1.2 đó. E gom lại toàn bị "gói UIQ này đã được bảo vệ"

Không hiểu ý bạn lắm.

Siscontents chỉ có unsis và thay đổi file thôi (không có makesis như mình đã nhầm khi post bài ở trên).

Vậy thì bạn đâu có gom mà chỉ thay thôi chứ... tức nhiên bạn chỉ nên thay version (nếu bạn muốn đổi) chứ không nên thay UID rồi phải không?

Vậy sau khi đã edit file sis rồi và cài vào thì báo "gói UIQ này đã được bảo vệ"??? Tức là bạn phải sign trước khi cài chứ phải không ?

nếu được post cái file đã gom và bị "gói UIQ đã..." lên đi, khi rãnh ghé ngang mình xem dùm cho...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvthai

Skin này do bác Renoshinjo mới làm cho Power Mp3 UIQ. Các bạn Dowload về, giải nén và copy vào D:/Media/PowerMp3/Skin ( ko cần khởi động máy , close rồi mở lên lại nhé )

"AE NHÉ CHÉP TẤT CẢ 3 FILE NHÉ. VÌ CÓ FILE XML MÌNH ĐÃ SỬA CODE" nguyên văn bởi Renoshinjo san

Em thèm cái (Xkin) của bác Reno quá ! down về dùng luôn ! Cám ơn bác nhé !:D

smiler

Well-Known Member
@ Bác Tài ơi

E bị tình trạng là :
1. Nếu chỉ thay mấy file .rsc và .mbm thì không vấn đề gì
2. Nhưng cứ đụng đến mấy cái tên (trong ảnh) là y rằng không cài được. Kể cả sign rùi cũng vậy, bác giúp E nhé.

E gửi luôn để bác xem thử nhé :
Cảm ơn bác nhiều

Caohieu88

2 Skin tuyệt đẹp cho PowerMp3 UIQ3.0

Để xin lỗi các bạn vụ PowerMp3 1.03 do chưa test trước ( tìm thấy một cái là Post luôn nên ko biết bản đó bị can thiệp để sửa thông tin thành bản 1.03 của Mobifactor) nên mình xin chuộc lỗi với các bạn bằng 2 skin tuyệt đẹp Play_it và Orange_Fantasy. Mong các bạn sẽ thích chúng! ( Có thể sử dụng cho cả P990i khi Flip Closed )
Đã bổ sung thêm Skin mới cũng HOt ko kém : Brown Music

Link Dowload: http://www.4shared.com/file/58088928/ec0d7067/brown_music.html

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

3 Icon pin sóng đẹp cho UIQ3

Gửi bạn Vietduck 3 bộ Pin sóng cho UIQ3, không chỉ có màu xanh lá cây mà còn có 2 bộ đỏ và xanh lam nữa, ngoài ra còn có hiển thị % hoặc ko, tùy bạn chọn lựa. Nói chung chắc chắn bạn sẽ hài lòng. Nhớ đổi tên ZSBLIB.mbm trước khi cài nhé!

Caohieu88

Tặng các bạn thêm 1 Skin mới cho Power MP3, hình và Link Dowload ở bài 1 nhé!

Caohieu88

WM Player 11 Skin PowerMp3 for P990

Chắc chắn khá nhiều bạn đang chờ bản WM Player 11 cho PowerMp3 skin của máy P990i. Bản này được một tác giả Ebisoft chế lại theo phong cách của bạn XkhoaX bên Tinhte và đã cho ra một bản tương tự cho P990i. Nói chung là rất ổn với không gian rộng và dễ nhìn, điều đáng tiếc duy nhất là ko hỗ trợ Analyzer khi Flip closed, các bạn tải về giải nén và Copy vào X\Shared\PowerMp3\Skins\ (X là ổ cài)

Caohieu88

WM Player 11 Skin PowerMp3 Modify by Dongxanh for P990i

Đây là bản đã Modify của bác Dongxanh hỗ trợ thêm cả Analyzer cho P990i kể cả khi Flip Closed. Thanks bác Dongxanh nhiều! Các bạn tải về và làm như hướng dẫn bài #1 nhé!

at007

mình thấy skin của WMP11 or XTunesV1.1 rất kool,nên nghĩ nếu sử dụng được đồng thời cả hai thì tuyệt nên mình đã gom chúng lại,mình ko có thay đổi gì hết về cấu tạo,giữ nguyên gốc của tác giả,mình chỉ trộn chúng qua lại thôi^^,có Analyser khi Open or close flip nữa (bản fix của bác dongxanh), có 2 loại cho bạn chọn

+open Flip : WMP11-------------- Close Flip : XTunesV1.1
+open Flip :
XTunesV1.1 ---------Close Flip : WMP11

***Hình minh họa
http://i307.photobucket.com/albums/nn316/at007_2008/Untitled-2copy-2.jpg http://i307.photobucket.com/albums/nn316/at007_2008/Untitled-1copy-1.jpg