• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Skin của TTPod v3.3, v3.4, v3.5 cho S60 3rd* UPDATE thường xuyên

hunterviet

Well-Known Member
U nói rõ vụ cài file skin là file nào thế u :(

Mỗi skin có 2 file là *.xml và *.ttb, muốn hiển thị skin Aimp của ttpod chẳng hạn thì để 2 file Aimp.xml và Aimp.ttb tại folder !/TTPod/skin/v4. Rồi vào PM nghe nhạc TTpod, bấm phím số 7 rồi chọn skin (ở đây mình ví dụ là Aimp nên sẽ chọn Aimp). Thế là ok vừa nghe nhạc vừa có giao diện mới bắt mắt. Chúc bạn thành công

nguulangkiem

Mỗi skin có 2 file là *.xml và *.ttb, muốn hiển thị skin Aimp của ttpod chẳng hạn thì để 2 file Aimp.xml và Aimp.ttb tại folder !/TTPod/skin/v4. Rồi vào PM nghe nhạc TTpod, bấm phím số 7 rồi chọn skin (ở đây mình ví dụ là Aimp nên sẽ chọn Aimp). Thế là ok vừa nghe nhạc vừa có giao diện mới bắt mắt. Chúc bạn thành công

thì cũng làm như thế :| vào TTpod/skin/v4 có hai file đó rồi :(
mà vào TTpod thì chỗ giao diện cũng có 1 giao diện cũ thôi :(

hunterviet

Well-Known Member
thì cũng làm như thế :| vào TTpod/skin/v4 có hai file đó rồi :(
mà vào TTpod thì chỗ giao diện cũng có 1 giao diện cũ thôi :(

Bạn dùng máy gì? cài ttpod bản bao nhiêu? Cài trên ổ nào? Mình xẽ gửi skin cho bạn ngay

tony1712

Silver 2 Skin For TTPod 3.41

attachment.php

Ai thấy hay thì click thanks ũng hộ mình nhé

number1hl

Sao mình copy các skin của bản 3.4.1 vào thì chỉ có 2-3 skin là dùng được thôi, còn các skin khác thì lúc lựa chọn skin vẫn có tên, nhưng khi chọn xong thì nó lại hiện giao diện của skin đầu tiên, đồng thời dòng lựa chọn của skin đó lại biến mất. Thoát TTPod rùi vào lại thì lại thấy đủ số lượng skin như ban đầu, nhưng vẫn ko chọn được. Liệu có phải là do kích thước màn hình không phù hợp ko nhỉ. Mình dùng N81 màn hình 240x320, nhưng ko chọn được skin Wooden, Black minimalism... Đổi tên 2 file .ttb và .xml chắc không ảnh hưởng gì nhỉ, 2 file của cùng 1 skin vẫn cùng tên giống hệt nhau mà.
Pro nào giải thích và hướng dẫn cách khắc phục được không ?

hunterviet

Well-Known Member
Sao mình copy các skin của bản 3.4.1 vào thì chỉ có 2-3 skin là dùng được thôi, còn các skin khác thì lúc lựa chọn skin vẫn có tên, nhưng khi chọn xong thì nó lại hiện giao diện của skin đầu tiên, đồng thời dòng lựa chọn của skin đó lại biến mất. Thoát TTPod rùi vào lại thì lại thấy đủ số lượng skin như ban đầu, nhưng vẫn ko chọn được. Liệu có phải là do kích thước màn hình không phù hợp ko nhỉ. Mình dùng N81 màn hình 240x320, nhưng ko chọn được skin Wooden, Black minimalism... Đổi tên 2 file .ttb và .xml chắc không ảnh hưởng gì nhỉ, 2 file của cùng 1 skin vẫn cùng tên giống hệt nhau mà.

Skin mà bạn nói mình đều dùng được. N81 thì Ram cũng đâu ít, vậy là do ko tương thích với máy bạn, nếu có đổi tên skin đi cũng ko được, vì 1 số skin mình cũng bị y trường hợp như vậy, có tên nhưng chọn thì lại ra skin cũ, trong máy mình giờ khảo 16 skin dùng được đều đã post hết lên đây rồi, cái nào dùng được bạn cứ dùng, còn ko được thì chịu thôi, thích skin đẹp thì dùng 3.40, ko kém về chất lượng mà lại đa dạng giao diện

dongtam

hunterviet bạn chuyển Disco2d1p skin ttpod v3.41 về cho v3.3 giúp mình nhé, máy của mình không cài được v3.41
xin cám ơn bạn !

tony1712

bạn chép skin vào mục v4 và đổi thử 1 skin bất kì thành Universal.ttb xem thử có dùng được không :)

hunterviet

Well-Known Member
1 tấm TTPod Splash của galaxy2108 cho thêm phần phong phú, với Splash thì dùng chung cho tất cả các bản từ cũ tới mới nhất của TTPod nha các bạn

Những mem nào chưa vòa topic tổng hợp skin và xem hết thì qua Trang 7 để down những Splash của các kiều nữ rất dễ thương và các siêu mẫu cực kỳ nóng bỏng nhé

Chỉnh sửa cuối: