• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Taskbar Icon dành cho WM6.1 và WM6.5

AnhPheCT

Black Metal Taskbar Up For Test (All High Res Icons!!!) 23/06/09

Black Metal Taskbar Up For Test (All High Res Icons!!!) 23/06/09

BLACK METAL TASKBAR

m6 Taskbar WM6.1 BM v1 HTC TEST.cab

m6 Taskbar WM6.5 BM v1 HTC TEST.cab

qqonline33

atom cài hiển thị hết kg bạn

Vấn đề này đề cập nhiều rồi bạn ah. Bạn cứ cài thử đi. Còn mấy cái ứng dụng này cài phụ thuộc nhiều vào may rủi thôi. Bạn cứ xem lại mấy bài cũ trước đấy...

AnhPheCT

New Color Taskbar for WM6.1 v8 [29/06/2009]

New Color Taskbar for WM 6.5 & WM6.1 v8 [30/06/2009]

Chỉ WM6.1 Version

m6 Taskbar WM6.1 v8 HTC.cab

m6 Taskbar WM6.1 v8 MSN.cab

m6 Taskbar WM6.1 v8 SE.cab

m6 Taskbar WM6.1 v8 Vista.cab

m6 Taskbar WM6.1 v8 WinSQ.cab

Cài file SDKCert.cab trước!

Nếu PPC của Bạn khi dùng Taskbar mà Volume Control bị mất tab Ring hoặc System cài file sau khôi phục Dual Volume Control

Sarcys Restore Dual Volume Control.cab

Cập nhật V8 cho WM6.5 Version. Ngày 30/06/2009

m6 Taskbar WM6.5 C-V8 HTC.cab

m6 Taskbar WM6.5 C-V8 MSN.cab

m6 Taskbar WM6.5 C-V8 SE.cab

m6 Taskbar WM6.5 C-V8 Vista.cab

m6 Taskbar WM6.5 C-V8 WinSQ.cab

image.php

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Black Metal & Color Taskbar (All High Res Icons!!!) 30/06/09

Chỉnh sửa cuối:

babety

Bác anhphe076 ơi, mình xài touch HD khi cài bộ m6 Taskbar WM6.1 V8 HTC theo đúng trình tự, có nghĩa là cài stkcert trước xong reset máy mới cài bản m6 v8, khi cài xong hiển thị bình thường, các icon rất đẹp nhưng khi dùng phím điều chỉnh âm lượng thì cửa sổ hiển thị âm lượng mất hết 1 tab (mặc định là 2 tab: 1 system, 1 Ring)
Vậy là nó bị gì?:(
em xài bản Rom ship mới nhất của HTC
giúp em với:-/ :) 8-|

AnhPheCT

Bác anhphe076 ơi, mình xài touch HD khi cài bộ m6 Taskbar WM6.1 V8 HTC theo đúng trình tự, có nghĩa là cài stkcert trước xong reset máy mới cài bản m6 v8, khi cài xong hiển thị bình thường, các icon rất đẹp nhưng khi dùng phím điều chỉnh âm lượng thì cửa sổ hiển thị âm lượng mất hết 1 tab (mặc định là 2 tab: 1 system, 1 Ring)
Vậy là nó bị gì?:(
em xài bản Rom ship mới nhất của HTC
giúp em với:-/ :) 8-|

Không chịu đọc bài viết của Tui mà hỏi: Cài cái này

Sarcys Restore Dual Volume Control.cab

Tham khảo bài viết này: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=772248&postcount=45

hanhpn

Em cài vào lên hầu hết Icon chỉ trừ có Windows là không thay được (VD thay sang SE hay MSN). Các bác có cao kiến gì không?

AnhPheCT

Em cài vào lên hầu hết Icon chỉ trừ có Windows là không thay được (VD thay sang SE hay MSN). Các bác có cao kiến gì không?
Dùng Resco Flie Explorer chép file icon.lnk nào Bạn thích vào thư Mục Windows thì sẽ đổi Icon thư mục Windows. Chúc Bạn may mắn!!!

ndb0903401104

Dùng Resco Flie Explorer chép file icon.lnk nào Bạn thích vào thư Mục Windows thì sẽ đổi Icon thư mục Windows. Chúc Bạn may mắn!!!

Ý bác hanhpn là cái logo windows của thanh start, em cài cái HTC start icon của bác mà vẫn không đổi, bác có chiêu gì giúp ae đi.

Tks bác trước cái!

AnhPheCT

Ý bác hanhpn là cái logo windows của thanh start, em cài cái HTC start icon của bác mà vẫn không đổi, bác có chiêu gì giúp ae đi.

Tks bác trước cái!

Bạn tìm 1 hình icon Start nào Bạn thích dùng chương trình reSTART đính kèm set để thay đổi Nút Start Menu!!
Hoặc file HTC Start menu Logo.cab, hoặc file HTC Start Menu Icon.cab kèm.

Chúc thành công!!

AnhPheCT

Black Metal & Color Taskbar (All High Res Icons!!!) 14/07/09

Black Metal & Color Taskbar (All High Res Icons!!!) 14/07/09

Cập nhật Color TASKBAR v9 Hổ trợ tốt WVGA. VGA, WQVGA

Chỉ cho WM 6.5

Cài file : sdkcerts.cab trước!

m6 Taskbar WM6.5 Color V9 HTC.cab

m6 Taskbar WM6.5 Color V9 MSN.cab

m6 Taskbar WM6.5 Color V9 SE.cab

m6 Taskbar WM6.5 Color V9 Vista.cab

m6 Taskbar WM6.5 Color V9 WinSq.cab

m6 WM6.5 Color StartMenu Folders.cab

Color Round BlueTooth Icon.cab

Khi cài mất Dual Volume thì Phục hồi lại bằng cách cài file sau:

Sarcy.s Restore dual volume control.cab

Tham khảo các Version tại đây!!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Chỉnh sửa cuối:

DHD194

Banned
mấy cái này nhìn đẹp thật nhưng máy mình mới chết đứng như Từ Hải và HR mới vào lại đc... có bản nào hoạt động hay hơn ko hả các bác, chứ nó cài đè vào file hệ thống là nhiều khi ngủm quá!

QuangThang89

Well-Known Member
mấy cái này nhìn đẹp thật nhưng máy mình mới chết đứng như Từ Hải và HR mới vào lại đc... có bản nào hoạt động hay hơn ko hả các bác, chứ nó cài đè vào file hệ thống là nhiều khi ngủm quá!

Máy của bạn máy gì, màn hình độ phân giải nào, bạn phải nói rõ thì mới có câu giải đáp chứ, thân :)

DHD194

Banned
Tất nhiên thì em cũng biết cài QVGA cho máy QVGA chư, cái chử của bài post to sờ sờ thế mà. tối hôm wa mình cài lúc 12h đêm, cài xong 1 bản cho qvga của mình thế là nó treo ngay ở welcome. kết wả là vì không có máy tính để vào remove. mình HR lại luôn. chắc bản 6.5 của mình có vấn đề.
Posted via Mobile Device