• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp tất cả các Skins, hiệu ứng tuyệt đẹp cho TTPOD v4.X..

vutaikt

Tổng hợp tất cả các Skins, hiệu ứng tuyệt đẹp cho TTPOD v4.X.. update

TTpod là 1 ứng dụng nghe nhạc cho tất cả các máy symbian s60V5 và Symbian^3 (NE E7 C7 C601.) với chất lượng âm thanh rất hay. Để biết chi tiết hơn về Phần mềm TTpod các bạn xem tại đây.
Nhưng với các phiên bản mặc định thì TTpod có vài cái giao diện kèm theo, ko đủ nhu cầu cho anh em .

Mình lập topic này tổng hợp lai tất cả các giao diện và diệu ứng (xem hình) cho các bạn. Các bạn chỉ việc tải về và làm theo hướng dẫn bên dưới.
Các hiệu ứng và giao diện sẽ được mình update liên tục.

Tổng hợp hơn 100 hiệu ứng đẹp cho TTpod​
.

Tổng hợp hơn 100 giao diện đẹp cho TTpod.

Tải về ở đây update 6/2/2k11

Tổng hợp hơn 100 hiệu ứng đẹp cho TTpod

Tải về ở đây. Update 2/6/2k11

Chú ý:

Hướng dẫn cách chép File giao diện và Hiệu ứng cho TTpod ( từ bản 4.00 trở lên.

A. Cách chép file giao diện skin vào máy.
Các bạn chỉ cần download file giao diện về ( gồm 2 file có dạng *.ttb *.xml) chép vào theo đường dẫn E:\TTPod\skin

B. Cách chép file hiệu ứng viSual đẹp cho TTpod (giống window media player)

Các bạn chỉ cần download file hiệu ứng về ( gồm 1 file có dạng *.TVP Chép vào theo đường dẫn E:\TTPod\Visualization

Trong đó:

E là thư mục bạn đã cài TTpod nhé. Ví dụ ỗ cứng hay thẻ nhớ , bộ nhớ máy.
Các bạn có thể dùng sộ phần mềm quản lý file để copy paste file hiệu ứng giao diện vào ví dụ như C plore File browes hay trình quản lý file mặc định cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentulx

sao mình vào thư mục ttpod trên thẻ nhớ thì ko có mục nào tên là visualtion cả bạn ơi
chỉ có 4 thư mục là data-lyric-skin-splash thôi
mình thử chép file hiệu ứng của bạn up bỏ vào splash thì ko chạy còn tự tạo thư mục visualtion rồi chép vào cũng ko chạy luôn

vutaikt

sao mình vào thư mục ttpod trên thẻ nhớ thì ko có mục nào tên là visualtion cả bạn ơi
chỉ có 4 thư mục là data-lyric-skin-splash thôi
mình thử chép file hiệu ứng của bạn up bỏ vào splash thì ko chạy còn tự tạo thư mục visualtion rồi chép vào cũng ko chạy luôn

của mình có 6 thư mục cơ. mà bạn cài bản ttpod nào vậy. bạn dùg máy gì.

kienvp

Mở file xml dùng Notepad tìm dòng
Mã:
<Button ID="SoftKeyLeftButton" Position="140 600 80 40" NormalIcon="58 55" PressedIcon="58 55" PressedBkgIcon="58 57" ZOrder="7" />

<Button ID="SoftKeyRightButton" Position="280 600 80 40" NormalIcon="58 52" PressedIcon="58 52" PressedBkgIcon="58 57" ZOrder="7" />

edit lại chỗ Position cho nút Trình đơnThư viện ko chạy đi chạy lại .
.