• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP THỦ THUẬT CHO DESIRE HD CẬP NHẬT 11/5/2011

sheva2202

bác cho em hỏi là em dùng bản rom ledroid v3.3.1 mọi thứ điều bình thường , nhưng khi nghe hoặc gọi 1 lần thì âm lượng đỗ chuông tự nhiên giảm xuống còn 1/3 em đả thử tẽt nhiều lần nhưng lần nào cũng vậy mặt dù không đụng đến nút volum , mong bác chỉ cách khắc phục

và cho em xin lai link download FULL-WIPE-1.4.zip em download không đuợc
đã có full wipe 1.5 nhé bạn. Việc bị giảm âm lượng là do nó có chế độ giảm âm lượng khi bạn đã cầm máy trên tay. bạn vào settings-> sound->bỏ chọn phần quiet ring on pickup là ok thôi

pipipicp

TẮT MÁY ĐỂ SẠC PIN

VỚI DHD thì từ khi được bán ra không bao giờ có thể Tắt Máy để Sạc Pin được >>> Luôn tự động bật lại nguồn với máy chưa Root và luôn bật màn hình Recovery với những máy đã Root >>> Bạn không thể Tắt máy hoàn toàn để Sạc Pin được:( . Hiện nay bạn đã có thể yên tâm Tắt máy hoàn toàn để Sạc Pin với bộ Recovery mới ( Cho đầy đủ các phiên bản tùy theo phiên bản bạn đang sử dụng trên máy của bạn
)=D>

*Các bạn tải Recovery ClockWorkMod Tùy theo ý thích của các bạn theo các Link dưới đây.

*Chép vào thẻ nhớ

*Đưa máy vào chế độ Recovery

*Instaall zip ( Làm như up rom)

*** Xong xuôi bạn thử Tắt máy và Sạc pin xem sao
:D \-/ =D>

DOWNLOAD Recovery off mode Charging :

Recovery ClockWorkMod 2.5.1.3

Recovery ClockWorkMod 3.0.0.6

Recovery ClockWorkMod 3.0.2.4 r1

--------------------------------------------------------------------------------

Hạn chế lỗi khi sử dụng Desire HD

1. Lỗi mất sóng GSM : Thỉnh thoảng máy bạn khi rút ra định gọi thì không thấy có sóng (Hiện dấu x trên cột sóng) Hoặc thấy đầy cột sóng nhưng không gọi được (Hiện tượng mất sóng nhưng hệ thống chưa Refresh icon sóng). Hiện tượng này hay sảy ra ở những vùng cả 2 sóng 2G và 3G đều yếu>>> Không cái nào chịu cái nào:D >>> Hệ thống phản ứng không kịp vì đảo sóng liên tục.

* Khắc phục : Các bạn chỉ nên để dùng một mạng 2G hoặc 3G >>> Tắt chế độ tự động chuyển 2G và 3G
*Tắt kết nối Data tự động >>> Khi nào cần mới bật
* Tìm bản Radio phù hợp với mạng bạn đang sử dụng để up (Cái này thì bạn phải tự trải ngiệm )

2. Lỗi máy chạy bị lac, không trơn tru

*Khắc phục : Lựa chọn một bản rom vừa đủ phục vụ nhu cầu của bạn
- Chỉ để nghe gọi, vào Web, giải trí thì các bạn có thể chọn một bản Rom đầy đủ ứng dụng hỗ trợ và có thể là đẹp về giao diện
- Nhưng nêu bạn là một Game thủ trên Android thì các bạn nên chọn một bản Rom nhẹ, ít ứng dụng tích hợp (Có lẽ là thừa vì bạn không bao giờ dùng tới)
- Cài một ứng dụng nào đó để giải phóng ram và đóng ứng dụng chạy nền (Task Kill, System Panel....)
- Chỉ đưa những Widget bạn thấy cần thiết nhất lên màn hình vì các Widget chạy rất tốn ram
- Nên chọn màn hình nền là ảnh tĩnh

3. Tiết kiệm pin :

* Tắt chế độ chuyển sóng 2G và 3G
* Tắt tự động kết nối Data
* Tắt tự động Sync (Google, Weather, News....)
* Đặt chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình

-----------------------------------------------------------------------------

SỬ DỤNG APPLANET (BLACK MARKET) LÂU DÀI

Với Thần dân ANDROID thì APPLANET (BLACK MARKET) là một ứng dụng không thể thiếu vì ở trên CHỢ ĐEN này các ỨNG DỤNG và GAME đều đã được " Tiêm Thuốc" :p. Tuy nhiên Applanet lại rất hay bị die bởi chính tính chất của nó:(. Vì vậy muốn sử dụng ứng dụng này lâu dài thì các bạn làm như sau :

* Tải, giải nén và cài phiên bản mới nhất tôi đính kèm dưới bài cài cho máy
* Trong khi sử dụng nếu thấy Applanet Update (Do Applanet phải chuyển serve >>> tránh cảnh sát đuổi chợ :)) ) thì lập tức update và cài đè cho máy.
* Dùng Root Explore vào thư mục data/app chép ứng dụng Black market ra cất trên thẻ nhớ >>> Để lần sau cần thì cài lại (Ví dụ như sau khi uprom hoặc factory restore)
*** Làm như vậy thì các bạn sẽ luôn có Applanet phiên bản mới để sử dụng liên tục.
hic, máy mình từ khi mua,chẳng dám nghịch ngợm gì vì sợ mất bảo hành,chưa dám root riếc gì cả, vậy sao khi tắt nguồn cắm sạc thì nó cũng hiện ra màn hình recovery ? mình có kiểm tra lại thì cũng không thấy icon user như có ai đó nói ! vậy rốt cuộc máy mình đã root chưa vậy bạn ?

venusian

Moderator
hic, máy mình từ khi mua,chẳng dám nghịch ngợm gì vì sợ mất bảo hành,chưa dám root riếc gì cả, vậy sao khi tắt nguồn cắm sạc thì nó cũng hiện ra màn hình recovery ? mình có kiểm tra lại thì cũng không thấy icon user như có ai đó nói ! vậy rốt cuộc máy mình đã root chưa vậy bạn ?

Bạn ko cần phải QUOTE bài dài vậy đâu.
Máy bạn mua hàng Cty hay xách tay. Theo mình hiểu thì với DHD nếu ko Root thì sao cài đc Recovery.
Để kt chính xác bạn vào Market search và cài ứng dụng Free "Android Terminal emulator" cho máy, cài xong có thể mở kiểm tra bằng cách gõ 'su", nhấn Enter xuất hiện dấu "#" là máy bạn đã ROOT.

chrjtm

Bác ơi cho tôi xin link dl 02 em này với DSPManager-DHD-update.zip và DSPManager-DHD-uninstall.zip. Cám ơn bác nhiều

tonny_vit

TẮT MÁY ĐỂ SẠC PIN

VỚI DHD thì từ khi được bán ra không bao giờ có thể Tắt Máy để Sạc Pin được >>> Luôn tự động bật lại nguồn với máy chưa Root và luôn bật màn hình Recovery với những máy đã Root >>> Bạn không thể Tắt máy hoàn toàn để Sạc Pin được:( . Hiện nay bạn đã có thể yên tâm Tắt máy hoàn toàn để Sạc Pin với bộ Recovery mới ( Cho đầy đủ các phiên bản tùy theo phiên bản bạn đang sử dụng trên máy của bạn
)=D>

*Các bạn tải Recovery ClockWorkMod Tùy theo ý thích của các bạn theo các Link dưới đây.

*Chép vào thẻ nhớ

*Đưa máy vào chế độ Recovery

*Instaall zip ( Làm như up rom)

*** Xong xuôi bạn thử Tắt máy và Sạc pin xem sao
:D \-/ =D>

DOWNLOAD Recovery off mode Charging :

Recovery ClockWorkMod 2.5.1.3

Recovery ClockWorkMod 3.0.0.6

Recovery ClockWorkMod 3.0.2.4 r1

--------------------------------------------------------------------------------

tại sao lại phải tắt máy sạc pin vậy bác... hay là khi bị cạn sạch pin thì nó ko thể sạc đc nữa và nếu ko cài như hướng dẫn này thì phải sạc bằng sạc đa năng phải ko ?

lovefootball

muốn dùng CWM phiên bản 3.x-4.x để cài DSP manager thì bạn phải dùng tool của nubecoder.
down tool theo link

giải nén tool trên ra một thư mục bất kì,copy file DSPManager-DHD-update.zip vào thư mục đó --> chạy file amend2edify.exe -->options-->mount type-->DesireHD. tiếp theo vào file chọn open rồi chọn file DSPManager-DHD-update.zip sau đó save lại và copy lại file DSPManager-DHD-update.zip(dung lượng đã thay đổi so với file gốc) vào thẻ nhớ và dùng CWM phiên bản 3.x hoặc 4.x để install.

Làm theo cách này bị treo ở Logo HTC đấy anh em ạ.Thử 2 lần thì bị cả 2,toàn phải Up lại Rom.Có bác nào biết cách nào khác để cài cái này ko,Install lại CW 2.5.1.3 cũng bị báo lỗi Abort rồi.

Chỉnh sửa cuối:

shockwavecb

Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Dạng tập tin: zip DSPManager-DHD-update.zip‎ (137.5 KB, 322 lần tải)
Dạng tập tin: zip DSPManager-DHD-uninstall.zip‎ (157.4 KB, 185 lần tải)
Dạng tập tin: zip FULL_WIPE_1.4_EXT4_.zip‎ (223.2 KB, 358 lần tải)
Dạng tập tin: zip FULL-WIPE-1.3.zip‎ (220.6 KB, 615 lần tải)
Dạng tập tin: zip EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4_.zip‎ (223.2 KB, 78 lần tải)
Toàn tập tin bị die chẳng down được link nào cả

midu90

cho mình hỏi mình cài DSP từ RECOVERY rồi khởi động vào menu không thấy app DSP đâu cả

midu90

muốn dùng CWM phiên bản 3.x-4.x để cài DSP manager thì bạn phải dùng tool của nubecoder.
down tool theo link

giải nén tool trên ra một thư mục bất kì,copy file DSPManager-DHD-update.zip vào thư mục đó --> chạy file amend2edify.exe -->options-->mount type-->DesireHD. tiếp theo vào file chọn open rồi chọn file DSPManager-DHD-update.zip sau đó save lại và copy lại file DSPManager-DHD-update.zip(dung lượng đã thay đổi so với file gốc) vào thẻ nhớ và dùng CWM phiên bản 3.x hoặc 4.x để install.

làm theo cách này bị treo logo ...lừa đảo ah . mng cẩn thận