• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp và xử lý các thông báo lỗi bằng SỐ khi Restore iPhone

Germaniteen

Các Thành Viên thảo luận về các cách sửa những thông báo lỗi hiện SỐ khi Restore iPhone ở đây!

hungdqk

bây giờ lỗi res 1013 làm cách nào bác ơi wm muốn nó xuống 2.28 mà ko đc

duymanh17

lỗi 1604 là sao hả bạn:(mình ấn shirt+res bản custom mà kô đc(máy mình ip3g 16gb quốc tế fw2.2.1)

Last edited by a moderator:

cuteont

lỗi 1604 là sao hả bạn:(mình ấn shirt+res bản custom mà kô đc(máy mình ip3g 16gb quốc tế fw2.2.1)

Lỗi 1604 là do bạn restore sai FW, nếu muốn shirt+res bản custom bạn phải JB iphone trước đó.

phuthai

Có bác nào biết lỗi này ko giúp em với

máy em đang ở FW 2.2 restore len 2.2.1 gốc bị báo lỗi (14) chưa từng gặp bác nào biết cách sử lý giúp em với xin cảm ơn các bác trước:-/

nguyenqui

bạn cần nói rõ Quy trình bạn up lên. Chứ lỗi đó nhiều trường hợp bị chứ ko cần phải up lên mới bị

phuthai

máy đang sử dụng FW 2.2 bị lỗi vào bất kỳ icon nào cũng bị bật ra nên em up lên FW2.2.1 thì bị lội (14) như vậy bác nào bít kíu giúp em

Germaniteen

Bạn cần phải nói rõ tình hình là bị sao thì mọi ngừoi mới giúp được nhé!

Đang xài iPhone 2G hay 3G locked hay 3G world ?
FW là gì 2.2 gốc hay custom?
iTunes version nào?
FW 2.2.1 bạn down ở đâu? custom hay original ?

XuanTruong

Super V.I.P
"Có bác nào biết lỗi này ko giúp em với"
máy em đang ở FW 2.2 restore len 2.2.1 gốc bị báo lỗi (14) chưa từng gặp bác nào biết cách sử lý giúp em với xin cảm ơn các bác trước:-/

Với TÊN tiêu đề và câu hỏi THẾ thì TRỜI mới biết được!:| GỘP!

zitacheung

Mấy anh giúp em lỗi này sửa sao, chỉ chi tiết nhé còn gà lắm, thanks

tdung2910

Iphone 3g lock restore bị lỗi error 9

Con Iphone của mình hôm nay bị ăn táo nên restore lại fimware 2.2 gốc bằng DFU mode,quá trình restore rất bình thường,nhưng khi thanh loading(thanh màu trắng dưới logo iphone khi restore) tren iphone chạy hết thì đứng hình như vậy luôn,itunes thì vẫn báo "waiting for phone",mình đã để đấy mấy tiếng rồi mà vẫn không có gì khác,tháo cable ra thì itunes báo lỗi error 9.
Đã thử restore trên 3 máy khác nhau,2 máy chưa hề cài đặt qua itunes lần nào:1 máy báo lỗi error 9 khi chạy được 1/2 thanh loading,1 máy cài win vista thì hiện tượng như máy của mình.
Cũng đã remove hoàn toàn itunes ra khỏi máy,cài lại bản mới nhất,vẫn bị như thế.
Bác nào đã từng bị lỗi như trên không,giúp mình cách giải quyết với.Iphone mình đã từng restore và unlock bình thường 3,4 lần mà chưa lần nào bị hiện tượng trên.
Máy mình là Iphone 3g lock 16GB modem 2.28

Chỉnh sửa cuối:

ruter

IPHONE bị lỗi 14

Em đang xài custom FW 2.2.1 khi restore lai custom FW mới thì bị lỗi 16.RESTORE lại lần nữa thì bị lỗi 14.Em đã thử hết mọi cách rồi mà vẫn ko được.RESTORE lần thứ 3 thứ 4 thì bị tùm lum lỗi như lỗi 6,4.RESTORE lại lần thứ 5 thì bi lỗi 14.Em đã thử restore lại may chục lần rồi toàn dinh lỗi 14.Ai giúp em với.:(:(:O:O:-/:-/

longgiang81

Super V.I.P
Bạn Restore lại firmware gốc hay Custom, lúc Restore có kết nối Internet ko, nếu ở HN thì mang qua mình thử cho.

vanbon

Iphone3G Restore báo lỗi 1013

Em vừa nâng cấp con iphone 3G lock lên bản fw này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39213. Nhưng trong quá trình Restore thì itune báo lỗi 1013. E đã thử sang máy khác cổng USB khác nhưng vẫn báo lỗi trên (cài itune 8.0), e cũng cài với các bản itune khác nhưng kết quả vẫn thế, đưa ip về PFU để Restore cũng vậy. Tình trạng máy trước khi nâng cấp là máy mới chưa unlock lần nào e đã nâng cấp trực tiếp lên 2.2 luôn (sim chưa dùng được 1 lần nào).
Nhờ các pro cho ý kiến!

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Máy bạn đã Restore xong chưa hay mới Restore đã báo lỗi luôn? Nếu Restore xong rồi mới báo lỗi thì chạy QuickPWN, nó sẽ hiện ra thông báo bấm Home và Power trong 15s thì làm theo nó, sẽ vào đc SpringBoard.