• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Xử lý các lỗi thường gặp khi Restore iPhone

HTC_VUTHANH

Moderator
mình fomat lại ip 3g fomat trên ip fomat xong khởi động lại máy chỉ hiện hình trái táo và vòng tròn load cả tiếng đồng hồ mà vẫn không vào được. Giúp mình với mình mới sử dụng iphone lần đầu nên không biết gì hết, bây giờ mình rất hoang mang
FOMAT.Ý bạn nói là reset all setting máy hả.Bạn restone lại thui

SymbianVIP

Bác ơi e có 1 cây ip 3Gs new bootrom đang xaì bt thì hư cydia, e có lưu shsh 5.0.1 e muốn rs lại nhưng ko đc, nó chaỵ tới chế độ recovery thì đứng gị hoài, còn cây ip 4 thì cũng tương tự, đưa về recovery thì lỗi 1604, đưa về dfu thì 11, máy xaì bt ko bi gì hết, dùng fw custom hay ip 4 và 3Gs có cách rs vs 3g sao, ai giúp e với

NguyenTu

Super V.I.P
Bác ơi e có 1 cây ip 3Gs new bootrom đang xaì bt thì hư cydia, e có lưu shsh 5.0.1 e muốn rs lại nhưng ko đc, nó chaỵ tới chế độ recovery thì đứng gị hoài, còn cây ip 4 thì cũng tương tự, đưa về recovery thì lỗi 1604, đưa về dfu thì 11, máy xaì bt ko bi gì hết, dùng fw custom hay ip 4 và 3Gs có cách rs vs 3g sao, ai giúp e với

bạn xóa file host xem sao nhé!!

bigboo

mình đang chạy 5.0.1 muốn restore lại vì nó lag
restore thì nó báo 3194
bật có tinyumbrella (có shsh) thì nó lại báo lỗi 11
>,<"

mình ko hiểu là ở trong tinyumbrella phải bấm enter recovery mode trước hay start server luôn ?

nima1985

Well-Known Member
mình có con IP 4 bản word mua tại cửa hàng viettel đang ở ver 4.3.5 restore lên 5.11 thì bị lỗi 3194 , thế là bó tay à các bạn :( vì ko có lưu SHSH :( cứ tưởng bản word thì thích lên lúc nào thì lên thôi chứ ko để ý SHSH :(
Nếu thế thì xài bản nào cũng phải lấy SHSH thủ sẵn và phải cập nhật liền các version mới à? Vậy thì mệt quá :( mỗi lần up phải back up qua về , phải cài lại đủ thứ trên đời :(

HTC_VUTHANH

Moderator
mình có con IP 4 bản word mua tại cửa hàng viettel đang ở ver 4.3.5 restore lên 5.11 thì bị lỗi 3194 , thế là bó tay à các bạn :( vì ko có lưu SHSH :( cứ tưởng bản word thì thích lên lúc nào thì lên thôi chứ ko để ý SHSH :(
Nếu thế thì xài bản nào cũng phải lấy SHSH thủ sẵn và phải cập nhật liền các version mới à? Vậy thì mệt quá :( mỗi lần up phải back up qua về , phải cài lại đủ thứ trên đời :(
đúng vậy bạn ạ không có shsh bạn chỉ có thể lên fw cao nhất và tại thời điểm này là ios6 còn nếu không bạn hạ về ios 4.1,fw này không bị khóa shsh

misstele

Cũng đang bị con iPhone 4 FW 5.1.1 chạy chậm tính restore lại 5.1.1 mà cứ báo lỗi 11 hoài. Có SHSH đàng hoàng.

HTC_VUTHANH

Moderator
Cũng đang bị con iPhone 4 FW 5.1.1 chạy chậm tính restore lại 5.1.1 mà cứ báo lỗi 11 hoài. Có SHSH đàng hoàng.
Theo nguồn iPhoneWiki

Lỗi 11

• Loại bỏ BB FW tập tin trong thư mục firmware của một giải nén IPSW . Cũng có thể được sử dụng để ngăn chặn một cập nhật baseband. Thiết bị này có khả năng khởi động, nếu bạn thiết lập tự động khởi động để TinyUmbrella đúng sự thật hoặc sử dụng và sử dụng "Thiết bị kick ra khỏi Phục hồi".
  • Bạn đang cố gắng để cập nhật một phần mềm tùy chỉnh từ PwnageTool 4.1 +. Bạn luôn luôn có để đi vào chế độ DFU và khôi phục lại từ đó.

misstele

Không hiểu cho lắm giải thích google translate của bạn. Mình restore FW custom mà nên đâu có liên quan j tới Baseband đâu. sử dụng iReb hoặc redsnow đưa về DFU cũng bị lỗi như vậy. Hay tại iTunes là ver mới nhất ta.
PS: cuối cùng cũng restore thành công bằng cách build FW dung redsnow. tuy dính lỗi -1 khi RS nhưng dùng Redsnow exit Recovery được còn hơn bị lỗi 11 ^^

Chỉnh sửa cuối:

nima1985

Well-Known Member
cho mình hỏi về vấn để lỗi xảy ra khi restore với

mình có con IP 4 bản word mua tại cửa hàng viettel đang ở ver 4.3.5 restore lên 5.11 thì bị lỗi 3194 , mình có SHSH ở máy tính rồi, bây h muốn lên 5.11 hay cao hơn thì phải xài bản custom 5.1.1 để restore hữ mấy bạn...!!!và lên bằng cách nào thì ổn định nhỉ?

bigboo

mình có con IP 4 bản word mua tại cửa hàng viettel đang ở ver 4.3.5 restore lên 5.11 thì bị lỗi 3194 , mình có SHSH ở máy tính rồi, bây h muốn lên 5.11 hay cao hơn thì phải xài bản custom 5.1.1 để restore hữ mấy bạn...!!!và lên bằng cách nào thì ổn định nhỉ?

Bây giờ nó khoá iOS 5, bạn chỉ lên được 6.0.1 hoặc 6.1 beta thôi

ATOM

Bay gio chi co 5.1.1 la JB UT, hoac cao hon ban chi len duoc 6.0.1 nhung JB T!
ban co shsh nao thi se rs duoc ban do
cach lam ban tham khao o day (cach lam giong nhau):
http://www.pdaviet.net/showthread.php?238356-huong-dan-downgrade-ios6-ios5-chip-a4-co-save-shsh

Sr post bang dt nen ko viet duoc tieng Viet!

Chỉnh sửa cuối:

baomobile19

Mấy a cho e hỏi iphone 3gs restore báo lỗi 40 treo cáp dĩa fix ko ra được là lỗi gì zậy mấy a ?

bigboo

Mấy a cho e hỏi iphone 3gs restore báo lỗi 40 treo cáp dĩa fix ko ra được là lỗi gì zậy mấy a ?

cái này là kết nối từ iTunes đến server của Apple bị chặn
1 là bị phần mềm (antivirus, firewall, ...)
2 là do IP trong file host
đôi khi là do lỗi phần cứng của máy

ngovandang

Gỡ bỏ JB iOS7

Em vừa JB ip5 7.0.4 hôm qua, lúc đầu ko để ý OTA nên bị treo táo rồi restore lại rồi JB lại đã JB được nhưng mà giờ tải ứng dụng từ appstore chậm kinh khủng, thường là wifi vào web hoặc ứng dụng sử dụng mạng trên điện thoại bth mỗi appstore là không vào được hoặc có vào được thì vào rất chậm và tải không được, có ai bị giống em không, giờ em muốn restore lại 7.0.4 để mất luôn JB thì có sao không ạ?