• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tool Jailbreak cho iOS 8.1.3 - 8.4 ( TaiG) - Update

ios

TaiG bất ngờ đưa ra bản JB untethered cho 8.1.3 -> 8.3
Theo ghi nhận thì hiện tại đang rất nhiều người chưa qua được 20% quá trình JB ... nhưng cũng khá nhiều người dùng iPad lại JB ngon lành hơn iPhone

Link: http://www.taig.com/en/

nima1985

Well-Known Member
Thấy có máy bạn jb thành công bản 8.3 mà mình chưa dám jb chờ thông tin vài ngày nữa @@

tinh_la_gi

Administrator
Để vượt lổi 20% thì theo các ifan trên Twitter đề nghị anh em hạ Itunes về 12.1.0 thì mọi thứ sẽ ok.

tinh_la_gi

Administrator
TaiG cập nhật bản 2.1.3 đã chạy tốt trên máy ảo mà ko cần tốn nhiều thời gian chỉnh máy ảo như các phiên bản trước . Link trực tiếp từ trang chủ

nima1985

Well-Known Member
Mình có con 5c lock ko biết jb này có unlock được ko ? Và phải dùng source gì ? Mong chỉ giáo, lâu quá ko theo dõi !!!

AndyCuong

Supper Moderators
Mình có con 5c lock ko biết jb này có unlock được ko ? Và phải dùng source gì ? Mong chỉ giáo, lâu quá ko theo dõi !!!

máy bạn 5c lock JB bình thường nhé! còn muốn xài như quốc tế thì phải mua code nhé bạn

PhamQuang

Manager
Hiện tại với iOS 8.4 thì phiên bản Tool Jailbreak v2.3.0 với tích hợp Cydia 1.1.19 là tốt, ổn định nhất.
- v2.3.0 chạy tốt, quá trình hầu như không trục trặc
- Nếu trước đó thiết bị đã từng chạy Jailbreak, Data được Backup thì khi chạy lại Jailbreak v2.3.0 các repo vẫn lưu, không cần nhập lại, rất tiện.
- Giao diện các núm (buttons) của Cydia thay đổi giao diện khá bắt mắt.
Nói chung bản Jailbreak v2.3.0 của TaiG là bản dùng tốt cho các thiết bị iOS 8.1.3 - iOS 8.4.

Attachments

47.1 KB · Đọc: 3

PhamQuang

Manager
Hiện tại đang là bản chính thức v2.4.1 tuy nhiên đã có bản v2.4.2 Beta chạy khá ổn và tốt, tích hợp Cydia v1.1.23 luôn.

tinh_la_gi

Administrator
Bản chính thức TaiG 2.4.3 đã được cập nhật , theo TaiG thì đây là bản hoàn thiện fix triệt để lổi 20-30-40%
Nhưng theo nhóm này thì bản này chỉ ở dạng beta và nếu ko cần thiết hay đã có các bản trước đang dùng ngon lành thì vẩn cứ dùng ko cần phải dùng bản này để JB :D
V2.4.3 optimises the process of jailbreak.

V2.4.3 is a beta version. If not necessary, you can use previous version to jailbreak.

Link tải : http://res.taig.com/installer/en/TaiGJBreak_EN_2430.zip

PhamQuang

Manager
Bản chính thức v2.4.3 chạy rất ổn và nhanh, tích hợp bản Cydia mới nhất.

PhamQuang

Manager
Quá trình Jailbreak ngày càng tiện lợi và đơn giản hoá hơn trước nhiều.
Trong Cydia tác giả Saurik cho ra mắt tweak "Cydia Impactor" có chức năng làm "sạch" lại máy hoàn toàn và loại bỏ luôn cả Cydia (Jailbreak tool) đưa máy như trạng thái vừa Update lại iOS vậy.
Công việc này khá tiện lợi, giảm tối đa khi ta cần thử test Tool JB mới hoặc đưa máy trở về trạng thái ban đầu mà k cần chạy lại iOS.
Các bạn có thể test thử tweak này để thấy rõ hiệu quả.