• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(TOOL) Perma-Temp Root cho HTC Sensation

DucLong

Super V.I.P
Hiện nay eugene373 (Thanks eugene373 on XDA) đã tạo được Tool để chạy Temp Root cho HTC sensation. Khi chạy tool này máy sẽ được root tạm thời, máy sẽ mất chức năng root khi khởi động lại.

Tool có chứa các ứng dụng được install.
Busybox w/ symlinks
Superuser.apk
SU Binary ( Latest )
Fre3vo
sqlite3
Terminal
Và fix các ứng dụng sau:
~ Fixed Busybox installer
~ Busybox / reboot & ls is removed to keep from conflicting with toolbox
~ Removed double run of exploit per Request to speed up Rooting
~ Fixed System mount as R/O after deleting apps
~ Includes overclocking
~ Ability Perma-Temp Remove any file in /system
~ Newer Busybox
~ If you have issues with SU, Open Terminal & type fixit
~ All Superuser Apps should work, unless they need a reboot to take effect
Link tải tool HTC sensation Perma_Root: http://www.mediafire.com/?3pwl74pc3x5k4j5

Cách cài đặt: Sau khi tải tool về giải nén trên PC, mở folder đã giải nén click vào file: Run_ME_Fr3vo_ROOT
Khi chương trình tiến hành cài đặt trên màm hình PC sẽ hiện một khung hình CMD màu đen, khi có dòng chữ hỏi: please press any key to continue... thì cứ bấm phím enter, khi khung hình CMD tắt là máy đã tiến hành xong việc cài đặt.

DucLong

Super V.I.P
Đã update tool final và rất ổn định, chỉ cần cài một lần là xong. Nhìn vào danh sách Thanks ở trên thì thấy toàn người bên Winmo nay đã chuyển qua Android rồi.:D

bacmeogia1

Đã update tool final và rất ổn định, chỉ cần cài một lần là xong. Nhìn vào danh sách Thanks ở trên thì thấy toàn người bên Winmo nay đã chuyển qua Android rồi.:D
bác hướng dẫn cụ thể đc k ạ.e mới chơi lên vẫn còn gà lắm a.

traichuoi83

Bác cho em hỏi? Sau khi em root thành công. Máy em sao hay bị lỗi treo máy không vào wifi được. Phải tắt máy khởi động lại mất root thì mới chạy ổn định lại. hic hic

DucLong

Super V.I.P
Bác cho em hỏi? Sau khi em root thành công. Máy em sao hay bị lỗi treo máy không vào wifi được. Phải tắt máy khởi động lại mất root thì mới chạy ổn định lại. hic hic

Bạn kiểm tra xem có nguyên nhân khác không chứ việc root máy không ảnh hưởng wifi mặt khác khi root xong máy dễ cài ứng dụng hơn vì một số ứng dụng nếu máy chưa root thì nó không cho phép chạy.

ancola66

Super V.I.P
Bản Final này đang gây rắt nhiều lỗi khác nhau cho nhiều máy. trên xda cũng đang kêu ầm ầm:(

lebinh__hung

update lên asia 1.35 quất cái này vào treo máy phải reboot lại, mà reboot thì mất root...

Thôi ráng đợi S-Off của HTC luôn vậy, HTC phát hành 2 bản 1 bản đã ra mắt và cập nhật rồi, 1 bản nữa vào tháng 8 sẽ có S-off

DucLong

Super V.I.P
update lên asia 1.35 quất cái này vào treo máy phải reboot lại, mà reboot thì mất root...

Thôi ráng đợi S-Off của HTC luôn vậy, HTC phát hành 2 bản 1 bản đã ra mắt và cập nhật rồi, 1 bản nữa vào tháng 8 sẽ có S-off

Máy của mình update xong chạy thấy ổn định, nếu bạn thấy nó bị đụng thì thử bản này xem:http://www.mediafire.com/?ycv4289w3r7q983

ancola66

Super V.I.P
Máy của mình update xong chạy thấy ổn định, nếu bạn thấy nó bị đụng thì thử bản này xem:http://www.mediafire.com/?ycv4289w3r7q983
Vấn đề là nếu nâng cấp qua OTA và trước đó đã dùng các bản Temproot thì sau khi update chạy lại Temproot không vấn đề gì. Nhưng nếu update hoặc up lại rom (Phiên bản 1.35....) bằng RUU hoặc PG58IMG.zip thì sau đó chạy Temproot bằng bản Final mới bị lỗi.

DucLong

Super V.I.P

Bạn tải file ở link thứ 3 đó sẽ fix được kết nối.

dienluc510

Chào các bác, em làm theo hướng dẫn và máy em cũng đã hiện lên dấu # rồi giờ có nghĩa là sao nhỉ? em vừa chuyển từ Leo sang nên bỡ ngõ quá ...! :D

tmh289

Chào các bác, em làm theo hướng dẫn và máy em cũng đã hiện lên dấu # rồi giờ có nghĩa là sao nhỉ? em vừa chuyển từ Leo sang nên bỡ ngõ quá ...! :D
tức là máy bác đã được s-off. Nhuwng với sen thì hiện tại mới chỉ tạm thời thôi :D

chriscathh

sao mình làm ko thành công đc tool root này và temp root overclock đều ko thành công, PC đều hiện các dòng : adb server is out of date. killing....làm mấy phát giống vậy xong , máy root ko thành công, máy mình là sensation tmobile. các bác chỉ giáo giùm..thanks