• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ TOOLS UNLOCKCID VÀ SUPERCID CHO HTC KAISER (TYTNII) ★

Đã làm như bạn nói ở trên, máy báo delette dữ liệu, restoge default factory gì đó, rồi boot lại. Nhưng rồi cũng dừng lại ở tình trạng mình đã nêu trên, không cải thiện được gì cả. Mình nghĩ có 2 vấn đề cho trường hợp máy mình cần phải giải quyết là:

- Trước đó máy mình đang là rom Shifu 4.3, mình muốn thử bản rom khác và đã up rom Garmin.DK.3.FULL - D3D xong. Tuy nhiên khi khởi động vào với bản rom mới này thì gặp một số trục trăc. Mình mới quay lại up bản rom cũ: Shifu 4.3, thì bị báo lỗi 260: connection.

- Từ lúc bị lỗi này thì máy hoàn toàn không vào win cũng không thể bootloader được nữa, mà chỉ dừng ở màn hình đen nói trên. Do đó, việc Sync giữa laptop với PPC cũng không thể thực hiện được, làm mình phải bó tay, chịu trận đến nay. Hãy ra tay giúp mình với nhé! Xin cảm ơn.
Bạn tháo pin ra để một lúc rồi lắp lại, sau đó bạn vào thử Bootloader xem sao... Phải vào được Bootloader thì mới cứu được máy, còn không thì chịu...

cnguyen2010

Sau khi tháo pin ra để một lúc rồi lắp lại, sau đó bạn vào lai như bạn huớng dẫn thì, kaiser hiện màn hình gồm ê soc màu, dưới có chữ USB, nhưng khi chạy KaiserCustomRUU thì lại báo lỗi 260 như trên.

Sau khi tháo pin ra để một lúc rồi lắp lại, sau đó bạn vào lai như bạn huớng dẫn thì, kaiser hiện màn hình gồm ê soc màu, dưới có chữ USB, nhưng khi chạy KaiserCustomRUU thì lại báo lỗi 260 như trên.
Bạn đổi cổng USB khác và chạy KaiserCustomRUU.exe dưới quyền Administrator nhé...