• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ TOOLS UNLOCKCID VÀ SUPERCID CHO HTC KAISER (TYTNII) ★

trucdemo

mình dùng KaiserUnlocker V2 by Olipro, làm thành công rồi, up lên 6.5 ok luôn, nhưng lúc mới vào win thì có thể nghe nhạc ầm ầm, chỉ cần gọi một cuộc là ko có âm thanh hay nghe gọi gì được nữa, khởi động lại thì nghe nhạc bình thường, chỉ cần gọi một cuộc là nó lại mất âm thanh và ko nghe gọi gì được nữa hết, ko biết là mình còn làm thiếu điều gì nữa, có ai bị tình trạng này ko?

NhatToai

Super V.I.P
mình dùng KaiserUnlocker V2 by Olipro, làm thành công rồi, up lên 6.5 ok luôn, nhưng lúc mới vào win thì có thể nghe nhạc ầm ầm, chỉ cần gọi một cuộc là ko có âm thanh hay nghe gọi gì được nữa, khởi động lại thì nghe nhạc bình thường, chỉ cần gọi một cuộc là nó lại mất âm thanh và ko nghe gọi gì được nữa hết, ko biết là mình còn làm thiếu điều gì nữa, có ai bị tình trạng này ko?

Hiện tượng này là do radio version chưa tương thích,trong khu vực chú ý có cả topic hướng dẫn chi tiết của mình rồi đấy.
Bạn chỉ cần up lại radio 1.65.xx.xx hay 1.7x.xx.xx là dùng ok.
Để an toàn cho Kaiser,bạn cần chạy thêm HardSPL một lần nữa,theo mình nên chạy HSPL 3.34 by Dave Shaw.
Sau khi chạy thành công thì vào bootloader bạn sẽ thấy hiển thị thông số SPL như theo phiên bản.

trucdemo

Hiện tượng này là do radio version chưa tương thích,trong khu vực chú ý có cả topic hướng dẫn chi tiết của mình rồi đấy.
Bạn chỉ cần up lại radio 1.65.xx.xx hay 1.7x.xx.xx là dùng ok.
Để an toàn cho Kaiser,bạn cần chạy thêm HardSPL một lần nữa,theo mình nên chạy HSPL 3.34 by Dave Shaw.
Sau khi chạy thành công thì vào bootloader bạn sẽ thấy hiển thị thông số SPL như theo phiên bản.

thanks anh, em đã làm được rồi

Chỉnh sửa cuối:

vattephd

Em có một chú thấy ghi trên đầu là AT&T vao booloader ghi là :
security unlocked
kai130
spl 3.56....
dòng cuối là : 8

thông tin máy
rom version 3.57.502.2.wwe
omdate: 07/17/08
radio version: 1.65.21.18
protocol version: 25.88.40.05H

kiểm tra imei thì thêm thông tin là HTC P4550 TyTN II

tình trạng thế này em up rom thì cứ 0% mãi rồi máy tính báo lỗi recover làm hoài không được.em làm theo cách up rom tù thẻ nhớ thì đến chũ loading.....loading mãi cho đến hết pin luôn.vây. máy em bị làm sao

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Em có một chú thấy ghi trên đầu là AT&T vao booloader ghi là :
security unlocked
kai130
spl 3.56....
dòng cuối là : 8

thông tin máy
rom version 3.57.502.2.wwe
omdate: 07/17/08
radio version: 1.65.21.18
protocol version: 25.88.40.05H

kiểm tra imei thì thêm thông tin là HTC P4550 TyTN II

tình trạng thế này em up rom thì cứ 0% mãi rồi máy tính báo lỗi recover làm hoài không được.em làm theo cách up rom tù thẻ nhớ thì đến chũ loading.....loading mãi cho đến hết pin luôn.vây. máy em bị làm sao

Up ROM Ship hay ROM co0k? Theo thông số Máy Bạn đã Hspl rồi. chỉ có đều quá trình Up ROM thôi, Nếu Up ROM ship thì nến bun file *.exe ra lấy file *.nbh bỏ chung tools RUU... mà Up trên WinXP là tốt nhất.

vattephd

Em up bằng rom cook của bác quang.mà em muốn down hspl từ 3.56 xuống thấp hơn cũng bị hiện tượng 0% rồi báo lỗi kết nối.giờ anh cho em xin bản rom ship 6.5 và hướng dẫn em burn từ exe ra nbh.ủa trong bản cook của các bác em thấy có file nbh rồi mà

AnhPheCT

Em up bằng rom cook của bác quang.mà em muốn down hspl từ 3.56 xuống thấp hơn cũng bị hiện tượng 0% rồi báo lỗi kết nối.giờ anh cho em xin bản rom ship 6.5 và hướng dẫn em burn từ exe ra nbh.ủa trong bản cook của các bác em thấy có file nbh rồi mà

Chỉ có ROM Ship mới có dạng *.exe, còn ROM Cook đã có file *.nbh rồi! TyTNII ko có ROM Ship WM6.5 chỉ có WM6.1 thôi. Máy Up ROM báo lỗi xem cỗng USB máy tính nhé! Hoặc tải Tools RUU khác xem, xong xóa Tools RUU củ đi bỏ chung file *.nbh Up lại xem sao! Tốt nhất nên Up ROM trên Windows XP. Chúc may mắn.

nguenlap

bạn ơi sao ma mình chạy cái này la nó báo lổi: SPL-1.0 OliPof
ERROR (202) CONNETTION

MINH SÀI CON TITN2
CÀI CÁI NÀY HOAI MÀ KO ĐƯỢC ?

NhatToai

Super V.I.P
bạn ơi sao ma mình chạy cái này la nó báo lổi: SPL-1.0 OliPof
ERROR (202) CONNETTION

MINH SÀI CON TITN2
CÀI CÁI NÀY HOAI MÀ KO ĐƯỢC ?

Hiện tại máy bạn như thế nào mà phải dùng tool này?
Nếu bỏ SIM vào dùng bình thường thì nên dùng các tool HardSPL(có trong các topic khác tại khu vực Kaiser này).SPL các phiên bản sau dùng an toàn hơn nhiều như 3.29 và 3.34.
Lỗi trên do mất kết nối PPC với PC,bạn kiểm tra lại cáp kết nối nhé.
Vào Start/Settings/System/Device Information ghi lại các thông số trong đấy và đưa máy về Bootloader xem các thông số như thế nào post lên cụ thể mình sẽ HD cho,chứ nói sơ sài như vậy khó mà giúp bạn được.

hieuk1410

Trước đây mình cũng đã xài qua một cây HTC Kaiser AT&T, mình đã làm hard Spl và up rom bình thường. Hôm qua bạn của mình có đưa cho mình một cây HTC Kaiser bị stuck ở Bootloader giờ nó hiện ra thông tin sau
kais130
spl 3.29.0000
c...8
mình có đọc qua mấy bài, có download rom ship về chạy mà không được. chi dừng ở loading 0%. Mong được giúp đỡ

NhatToai

Super V.I.P
Trước đây mình cũng đã xài qua một cây HTC Kaiser AT&T, mình đã làm hard Spl và up rom bình thường. Hôm qua bạn của mình có đưa cho mình một cây HTC Kaiser bị stuck ở Bootloader giờ nó hiện ra thông tin sau
kais130
spl 3.29.0000
c...8
mình có đọc qua mấy bài, có download rom ship về chạy mà không được. chi dừng ở loading 0%. Mong được giúp đỡ

Máy của bạn hiện tại đang stuck ở bootloader cho nên phải dùng cách khác để vượt qua chứ chưa thể up ROM dù là ROM Ship.
Bạn đến topic này(bài 2) đọc kỹ và làm theo nhé.

hieuk1410

Máy của bạn hiện tại đang stuck ở bootloader cho nên phải dùng cách khác để vượt qua chứ chưa thể up ROM dù là ROM Ship.
Bạn đến topic này(bài 2) đọc kỹ và làm theo nhé.

Mình đã làm theo nhưng máy chỉ báo loading... hoài. Có cách nào khác nữa không ah

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã làm theo nhưng máy chỉ báo loading... hoài. Có cách nào khác nữa không ah

Các tool chạy trên thẻ tốt nhất nên có dung lượng dưới 1GB,và thẻ phải format FAT32.
Bạn thử HardSPL theo hướng dẫn của bài 8 trong topic này.

killeroflove

Chào anh NhatToai,
Hiện em đang dùng máy AT&T TyTN. em đã unlock CID bằng tool của Jockyw thành công.
Sau đó em dùng chương trình KaiserUnlocker thì có vẻ không thành công:
- Step 2: lúc thì ấn chạy Step 2 là bị vào BL luôn, lúc thì chương trình này chạy trước khi em ấn nút ok và chạy rất nhanh. tuy nhiên lần nào thì trương trình cũng báo Radio Patched
- Step 3: em tick vào remove sim locks, set CID mặc định của chương trình là 00000000, sau đó commit changes. Hệ thống báo Your Kaiser has been patched.
Sau đó em up rom 6.1 của Shifu và radio 1.65.24.36. Tuy nhiên máy của em nhận sim rất chập chờn. lúc mới khởi động máy lên thì có sóng, tuy nhiên để 1 tí là lại bị mất.
Device information hiện tại của máy em:
Rom version: shifu.15_N WME
Radio version: 1.65.24.36
Bootloader:
KAIS1*0
SPL-3.56.Hard
CPLD-8
có điểm là không có chữ Security Unlocked như các máy mà các anh chị khác trong topic đã update thành công.
anh xem giúp em là em có thể làm sai bước nào không ạ?
em cám ơn anh rất nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Tool KaiserUnlocker(KaiserUnlocker V2 by Olipro) chỉ cần dùng trong trường hợp máy bị lock mạng,không cho nhận các SIM tại VN.Và để thực hiện tool này thì trước tiên không cần HSPL(nếu có dùng chỉ cần dùng các ver cũ 1.0,chưa thực hiện trên các ver mới 2.29,3.34,3.56) vì trong tool đã kèm theo chức năng unlock CID.Vì vậy sau khi unlockSIM/CID thành công thì mới nâng cấp HSPL.
Hiện tại máy bạn đã nhận SIM(cho dù lúc có lúc không) thì có nghĩa máy đã được unlock SIM.
Vậy bạn thử thay một SIM khác vào xem có khá hơn không(đôi khi do mạng),ngoài ra có thể up ROM/Radio khác để test.

Lâu rồi không vọc vụ này nhưng mình nhớ ở step3 thì thao tác remove SIM Lock trên Kaiser và không cần set CID gì cả.

killeroflove

Tool KaiserUnlocker(KaiserUnlocker V2 by Olipro) chỉ cần dùng trong trường hợp máy bị lock mạng,không cho nhận các SIM tại VN.Và để thực hiện tool này thì trước tiên không cần HSPL(nếu có dùng chỉ cần dùng các ver cũ 1.0,chưa thực hiện trên các ver mới 2.29,3.34,3.56) vì trong tool đã kèm theo chức năng unlock CID.Vì vậy sau khi unlockSIM/CID thành công thì mới nâng cấp HSPL.
Hiện tại máy bạn đã nhận SIM(cho dù lúc có lúc không) thì có nghĩa máy đã được unlock SIM.
Vậy bạn thử thay một SIM khác vào xem có khá hơn không(đôi khi do mạng),ngoài ra có thể up ROM/Radio khác để test.

Lâu rồi không vọc vụ này nhưng mình nhớ ở step3 thì thao tác remove SIM Lock trên Kaiser và không cần set CID gì cả.

vâng, em cũng nghĩ là ko cần phải Unlock sim, vì em đã dùng 1 máy cũng là AT&T TyTN mà ko cần phải unlock, tuy nhiên do máy mới này bị mất sóng nên em cứ làm cho ăn chắc.
em đã thử up cả rom 6.1 lẫn 6.5 rồi mà lỗi bị giống hệt nhau, liệu có phải phần cứng máy của em có vấn đề gì ko ạ?
Tiện thể anh NhatToai còn bản Rom 6.1 nào của PDAViet cook thì anh cho em xin được không ạ, hôm nay em tìm để down thì các link bị die hết do lâu ngày quá rồi ạ :(

NhatToai

Super V.I.P
vâng, em cũng nghĩ là ko cần phải Unlock sim, vì em đã dùng 1 máy cũng là AT&T TyTN mà ko cần phải unlock, tuy nhiên do máy mới này bị mất sóng nên em cứ làm cho ăn chắc.
em đã thử up cả rom 6.1 lẫn 6.5 rồi mà lỗi bị giống hệt nhau, liệu có phải phần cứng máy của em có vấn đề gì ko ạ?
Tiện thể anh NhatToai còn bản Rom 6.1 nào của PDAViet cook thì anh cho em xin được không ạ, hôm nay em tìm để down thì các link bị die hết do lâu ngày quá rồi ạ :(

ROM 6.1PV thì lâu quá rồi nên link cũng tèo mà rất tiếc là mình cũng không còn lưu trữ bản nào.trang upload của f1ip còn vài bản đã cũ,bạn thử xem:
http://www.f1ip.net/plug.php?e=index&f=./Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAViet
Còn ROM 6.5 thì bạn vào MF của mình đây:
http://www.mediafire.com/myfiles.php#
Sau khi thay SIM mạng khác vào mà sóng vẫn chập chờn thì rất nên kiểm tra lại phần cứng,bạn nên mang ra tiệm cho thợ kiểm tra.
Nếu ở SG thì bạn hãy mang máy đến đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...c-loại-PDA-Mới-amp-Cũ-Phụ-Kiện-HTC-amp-Apple-.

cnguyen2010

Mình đang dùng win 7. kết nối = Windows Mobile Device Center 6.5, nối Kaiser vào PC qua usb thì không connect được, Kaiser chỉ hiển thị màn hình đen, chữ HTC màu trắng ở giữa, và 3 dòng chữ màu cam đỏ :
R 1.65.17.56
G 25.83.40.02H
D 3.34 shifu

Rồi máy đưng luôn, không thể làm gì thêm đuọc nữa. Xin giúp

Mình đang dùng win 7. kết nối = Windows Mobile Device Center 6.5, nối Kaiser vào PC qua usb thì không connect được, Kaiser chỉ hiển thị màn hình đen, chữ HTC màu trắng ở giữa, và 3 dòng chữ màu cam đỏ :
R 1.65.17.56
G 25.83.40.02H
D 3.34 shifu

Rồi máy đưng luôn, không thể làm gì thêm đuọc nữa. Xin giúp
Máy của bạn đang bị treo ở màn hình khởi động... Bạn tiến hành HardReset lại máy nhé... Để HardReset bạn làm như sau: Bạn tắt hẳn nguồn máy, sau đó nhấn và giữ 2 phím chọn dưới màn hình (như hình minh họa) đồng thời nhấn Power để bật nguồn trong khi vẫn giữ 2 phím trên, khi nào màn hình hiện thông báo "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì bạn nhả 2 phím kia ra và nhấn phím gọi đi màu xanh để bắt đầu tiến hành HardReset...

cnguyen2010

Đã làm như bạn nói ở trên, máy báo delette dữ liệu, restoge default factory gì đó, rồi boot lại. Nhưng rồi cũng dừng lại ở tình trạng mình đã nêu trên, không cải thiện được gì cả. Mình nghĩ có 2 vấn đề cho trường hợp máy mình cần phải giải quyết là:

- Trước đó máy mình đang là rom Shifu 4.3, mình muốn thử bản rom khác và đã up rom Garmin.DK.3.FULL - D3D xong. Tuy nhiên khi khởi động vào với bản rom mới này thì gặp một số trục trăc. Mình mới quay lại up bản rom cũ: Shifu 4.3, thì bị báo lỗi 260: connection.

- Từ lúc bị lỗi này thì máy hoàn toàn không vào win cũng không thể bootloader được nữa, mà chỉ dừng ở màn hình đen nói trên. Do đó, việc Sync giữa laptop với PPC cũng không thể thực hiện được, làm mình phải bó tay, chịu trận đến nay. Hãy ra tay giúp mình với nhé! Xin cảm ơn.